68 & 86

Sao dễ nhầm lẫn đến thế.
Những cái gì nói tối qua,mình nghĩ hãy để vào theard Chuyện Bên Lề.
Bon trở về chuyên môn thôi.
đoạn đầu thì hiểu, đoạn sau lại ko. thế mới đau đầu chứ. mà cái gì làm đau đầu là lại ....quăng :21:
âm nhạc là ngôn ngữ tyệt hảo, nhỉ.
kệ, cứ để đây cũng hổng sao, bác HL. Sau này, lôi lên đọc lại chắc cũng vui. :D
tiếp nhé.

Ủa . Nâu 86 à ?
(86+68)/2+(8*2-6*2) ??! :10:
Tuổi tác của phụ nữ luôn là câu đố của nhân sư Sphinx :1:. Trả lời thế nào cũng dẫn tới kết cục không tốt cả.
...còn ko thì phải phá cách như thía này
Kinh khủng, ko ngờ AC/DC đc cover theo phong cách hoàn toàn khác biệt thế này! Tks many 86 !

Last edited:
(86+68)/2+(8*2-6*2) ??! :10:
Tuổi tác của phụ nữ luôn là câu đố của nhân sư Sphinx :1:. Trả lời thế nào cũng dẫn tới kết cục không tốt cả.

Kinh khủng, ko ngờ AC/DC đc cover theo phong cách hoàn toàn khác biệt thế này! Tks many 86 !
YB có những phép tính thật sáng tạo, cho ra kết quả rất.....khả quan :D
uh, thế có hay ko?

cháy cái demo nào chưa ? :D
nhìn TT chả có hứng thú gì, demo tăng vèo vèo, cũng ko có cx gì. ko có ham muốn nữa. tất cả chỉ là công việc.
cuộc đời ko cảm xúc thế liệu có vui ko nhỉ ? chỉ thấy all khác xưa hoàn toàn. cân bằng lạ thường và 1 sự an nhiên lạ thường....
chúc mừng bác đã thành tựu :1:
keep going on and have a balance life :D
best wish for U :1:

Last edited:
VNI Daily chart: theo cách luận nến trong Fx: cẩn thận với cây nến ngày hôm qua, nó mà thêm cây nến như vầy nữa kết thúc ngày hôm nay là xem như TT đưa message rằng, nó đã mỏi rồi và TT sẽ ráng quanh đấy thêm 1-2 phiên rồi quay về chỉnh ít nhất tại 23.6% fib. (lưu ý mốc fib nhé: nếu chỉ chỉnh về 23.6-32.8% fib rùi tạo points xoay, có nghĩa TT vẫn giữ dc sentiment)

tuy nhiên, cần nhìn thêm diễn biến của TT. hầu hết ndt nhỏ chúng ta đã có & chốt lãi. thông thường bbs in/out đều đi trc chúng ta vì size vốn lớn. có thể họ đã ra trc chúng ta vào lúc TT hưng phấn nhất mà mình ko biết. với cách đánh của sóng nhỏ, cuốn chiếu từng sectors/mảng cổ là hữu hiệu hơn cả. vì vậy, mình cần để ý TT lúc này, voi trụ thường dc sử dụng những lúc như vậy. nếu thấy vài con voi dậm chân tại chỗ trong lúc TT hưng phấn nay dc lôi ra, thì có thể hiểu bbs chưa ra hết (lưu ý vol bên sườn dốc phải=tức là lúc TT chỉnh) or chưa muốn TT rớt (cũng có thể vì size vốn lớn nên chưa thể ra dc). Nếu Vol khi chỉnh ko cao, thì mình có thể tiếp tục ngắm để lựa chọn mã.

ps thêm nữa: là, cần canh luôn cả lúc TT hồi lại từ điều chỉnh, bbs có thể cash out trong tiến trình đẩy TT lên từ đáy cú chỉnh. (nhưng đây là cách pp khó, có lẽ sẽ ko dùng trong trường hợp này)

chúc anh em thắng lớn !

Last edited:
lôi về nhà để TT testing: hôm nay đả có phân kỳ giữa sàn Hose và HNX.
.......................
theo chart của Cào đưa hôm trc trong thớt 86, HNX đang đi trong cái thân cờ, chạm quá bán cạnh cờ trên thì có vẻ muốn chui vào lại. và giá còn 1 nhịp giảm nữa, nhịp giảm này, theo Bon, chính là đáy sóng C.

Tuy nhiên, xin lưu ý 1 cách nhìn về dòng tiền nữa, đó là sự "phân kỳ" của sàn Hose và sàn hnx. Sàn HNX thường nhìn để nhận diện dòng tiền đầu cơ ra vào TT. Khi sàn Hose phân phối (chỉnh) nếu TT vẫn ổn, tiền sẽ vẫn quanh quẩn ở lại 1 vài mảng cổ, và náu tựa sàn Hnx....

Back