68 & 86

Hihi...đồng ý với cái PS của chị Nâu nha. Em thấy chứng khoán cho em sự cân bằng trong tính cách của mình. Ít nhất, ở đó, những gì mình thể hiện, không ai dám bảo "đàn bà con gái gì mà......!!!!".
thank em, lâu lắm mới nói chuyện lại với em từ sau dịp gặp nhau tại BH. em khỏe chứ, công việc luôn tốt dưới sự thông minh và khéo léo của em chứ, chị tin thế. :)

uh, quan điểm của chị là mình tạo cá tính cho nghề, nghề chỉ là môi trường rèn rũa & nâng tầm nhân cách mình lên mà thui. :D

heizzaa...!
đấy là vì mình nhìn với con mắt định kiến thui. :D
Mấy nay Bon thấy báo chí nói nhiều về vụ Hà Hồ. trách mắng chê bai cô này, mà ko hề thấy đả động gì tới anh chàng partner trong cuộc gì nhỉ. sao lạ vậy? bàn tay vỗ dc thì phải đầy đủ 2 đối tượng thì mới bật thành tiếng chứ ta, nếu ko có partner nam kia thì ng nữ lạc tình dc với ai?
mình ko biết truyện trong nhà ngoài ngõ của ng ta thế nào, nên mình cũng chỉ nghe báo chí nói vậy thôi, nhưng khi đã định phán xét thì nên cân nhắc và tìm hiểu trc. PN trong XH đông phương luôn bị gánh nhiều búa rìu & thiệt thòi hơn các đấng mày râu. sao PN luôn dc nhận những ánh nhìn và những nhận xét khắt khe khi quyền yêu & dc yêu cũng công bằng cho tất cả male lẫn female trên cõi đời này mà. :D

Bon ko bênh vực cái xấu nếu cô ta xấu xa, nhưng ít ra mọi ng đều dc bình đẳng trong .....tình yêu, chứ nhỉ, hihi... :D còn ko, Bon hứa, chả thèm yêu nữa, hehe.... :D

PS: thường ng ta bảo, cái gì dính tới tiền là bạc, hihi....phụ nữ mà dính đến nghề tiền (tài chính) thì ít ra cũng sẽ mang lại sự mềm mại dù đó là những cú killing softly :D
Yes Bon!Không hề có định kiến.Ví dụ trên minh hoạ làm vui về vđề nhạy cảm rủi ro trong đầu tư,ko hề muốn chạm đến đời tư ai đó.
Định kiến,xấu tốt,đều do suy nghĩ con người đặt ra mà suy nghĩ,tư tưởng cũng như dòng sông vậy,luôn luôn chảy,ko dừng nên định kiến ,thậm chí đạo đức đều là những thứ chết cứng,có thể đúng lúc này nhưng sai lúc khác,hay hoàn cảnh khác.
Dù sao cũng rất vui khi Bon cmt lại,ít ra cũng còn có xúc cảm.
và ko vì cái gì gì đó ...chối bỏ thực tại.
Sương sáng sớm ,nắng chiều tà
Trăm năm hồng lệ có là bao lâu.
Hỏi quê rằng biển xanh dâu.
Hỏi thơ rằng mộng ban đầu vấn vương.
Em về rũ yếm mù sương,
Ngàn năm châu chấu vẫn thương cào cào.
(Bùi Giáng)

Last edited:
thank em, lâu lắm mới nói chuyện lại với em từ sau dịp gặp nhau tại BH. em khỏe chứ, công việc luôn tốt dưới sự thông minh và khéo léo của em chứ, chị tin thế. :)

uh, quan điểm của chị là mình tạo cá tính cho nghề, nghề chỉ là môi trường rèn rũa & nâng tầm nhân cách mình lên mà thui. :D
Cám ơn chị, mọi việc vẫn ổn chị ah. Có nhiều thứ mới đối với em, bữa nào phải cà phê thì mới tâm sự được hihi....Đợt từ đầu năm đến khoảng tháng 03, sau vài lần cắt lỗ, em đứng ngoài TT. Mới bắt đầu quay lại từ cuối tháng 05, cơ mà ngó là chính. Nghe chị bảo chị "hết cảm xúc", em đang tính hỏi chị bí quyết đây.
Nói chung, cảm xúc chỉ để yêu thương, còn trading, không có cảm xúc là tốt nhất, chị hen.

Yes Bon!Không hề có định kiến.Ví dụ trên minh hoạ làm vui về vđề nhạy cảm rủi ro trong đầu tư,ko hề muốn chạm đến đời tư ai đó.
Định kiến,xấu tốt,đều do suy nghĩ con người đặt ra mà suy nghĩ,tư tưởng cũng như dòng sông vậy,luôn luôn chảy,ko dừng nên định kiến ,thậm chí đạo đức đều là những thứ chết cứng,có thể đúng lúc này nhưng sai lúc khác,hay hoàng cảnh khác.
Dù sao cũng rất vui khi Bon cmt lại,ít ra cũng còn có xúc cảm.
và ko vì cái gì gì đó ...chối bỏ thực tại.
Em về rũ yếm mù sương,
Ngàn năm châu chấu vẫn thương cào cào.
(Bùi Giáng)
:21: :cungly:
thank bác HL, rất thích thơ Bùi Giáng, nhất là những ý tục giảng thanh :D
http://www.phamduy.com/vi/album-mp3...0-tuc-ca-3-gai-loi-qua-khe-theo-tho-bui-giang

Cám ơn chị, mọi việc vẫn ổn chị ah. Có nhiều thứ mới đối với em, bữa nào phải cà phê thì mới tâm sự được hihi....Đợt từ đầu năm đến khoảng tháng 03, sau vài lần cắt lỗ, em đứng ngoài TT. Mới bắt đầu quay lại từ cuối tháng 05, cơ mà ngó là chính. Nghe chị bảo chị "hết cảm xúc", em đang tính hỏi chị bí quyết đây.
Nói chung, cảm xúc chỉ để yêu thương, còn trading, không có cảm xúc là tốt nhất, chị hen.
thật lòng với em là chị cũng ko biết tại sao nó "hết" nữa, theo bác HL thì có lẽ là do sự thiếu hụt của hóc môn. (Maybe). Có lẽ là nó ...lặng thì đúng hơn là hết. mình tóm dc nó và thấy nó như mình và nó là 2 đối tượng tách rời đang quan sát nhau.

em quá tuổi nn dự định cho phép ....sinh rùi, hihi....:21:

http://vietcurrency.vn/threads/lan-man-chuyen-nghe.173/page-17#post-84662
19. Ít suy nghĩ hơn, chỉ GD theo hệ thống của mình như cái máy. vì thế GD buồn tẻ hơn, nhưng thành công hơn.
Thỉnh thoảng vào lệnh lớn và thắng lớn mà lòng chẳng thấy xao động...
---------------------
38-STEPS TO BECOMING A SUCCESSFUL TRADER
36. We stop thinking and allow our rules to trade for us (trading becomes boring, but successful) and our trading account continues to grow as we increase our contract size.

19. Ít suy nghĩ hơn, chỉ GD theo hệ thống của mình như cái máy. vì thế GD buồn tẻ hơn, nhưng thành công hơn.
---------------------
36. We stop thinking and allow our rules to trade for us (trading becomes boring, but successful) and our trading account continues to grow as we increase our contract size.
vâng, anh ạ. mọi thứ cứ đến 1 cách tự nhiên như thể may mắn vậy đó.

ps: điều đó ko có nghĩa là ko còn thua nữa, còn chứ. nhưng nó là điều tự nhiên và mình nhận biết nó 1 cách ko khó khăn gì và bình thản với nó.

Hihi...đồng ý với cái PS của chị Nâu nha. Em thấy chứng khoán cho em sự cân bằng trong tính cách của mình. Ít nhất, ở đó, những gì mình thể hiện, không ai dám bảo "đàn bà con gái gì mà......!!!!".

Các TT này sinh ra để lừa tình NĐT thôi,mỗi khi vào lệnh ai ai cũng nghĩ mình giỏi,cá tính,thông minh..thế rồi kết cục của một trader là hậu vận xấu.
Phí đời các cô ạ.Phá mất đi tuổi thanh xuân.Thời khắc đẹp nhất,quí nhất của cuộc đời con người.

TRĂM NĂM HỒNG LỆ CÓ LÀ BAO LÂU?
Em về rũ yếm mù sương,
Ngàn năm châu chấu vẫn thương cào cào

Thôi ko làm phiền nữa,mình nói chân tình và thật vô duyên nhỉ?Nhớ bổ sung cái đấy mỗi ngày Bon nhé.Mình đi ru con ngủ đây."Nhông nhông ba là con ngưa...":1:
G9!

Phí đời các cô ạ.Phá mất đi tuổi thanh xuân. Thời khắc đẹp nhất,quí nhất của cuộc đời con người.
G9!
:10:...em thấy nghề này là một trong số các nghề lương thiện nhàn nhã nhất rồi. Không phải đi ra ngoài mưa nắng, ầu ơ ví dầu. Không lo sếp nạt nộ doanh số chưa hoàn thành, không lo ỏng eo với em nhân viên mải lo tán dóc không lo làm việc. Không phải ngồi than thở "mình làm nhiều sao mãi không thấy tăng lương"..cho nó già người đi....

Nghĩ đến những điều tích cực cho nó vui anh ah. Dù gì mình cũng trót dấn thân rồi, phân vân chi ba cái chuyện lẻ tẻ....hen anh.

:10:...em thấy nghề này là một trong số các nghề lương thiện nhàn nhã nhất rồi. Không phải đi ra ngoài mưa nắng, ầu ơ ví dầu. Không lo sếp nạt nộ doanh số chưa hoàn thành, không lo ỏng eo với em nhân viên mải lo tán dóc không lo làm việc. Không phải ngồi than thở "mình làm nhiều sao mãi không thấy tăng lương"..cho nó già người đi....

Nghĩ đến những điều tích cực cho nó vui anh ah. Dù gì mình cũng trót dấn thân rồi, phân vân chi ba cái chuyện lẻ tẻ....hen anh.
"Phúc cho những kẻ chưa thấy mà tin".

---------------------
Ẩn chứa đằng sau những câu "quote" súc tích và ngắn gọn, là những bộ óc trading vĩ đại. Chúng ta thường cố gắng thực hiện những chiêu thức của những guru trader, thường là thất bại khi áp dụng. Không phải vì chúng ta đọc và hiểu kém, mà vì cốt lõi là chúng ta chưa rèn được các tính cách trong trading của mình (hay nói các khác là bắt chước cách hành xử/thói quen trong giao dịch) sao cho giống được một phần như họ.

Em đang cố gắng làm điều đó đây anh Táo ơi.

Các TT này sinh ra để lừa tình NĐT thôi,mỗi khi vào lệnh ai ai cũng nghĩ mình giỏi,cá tính,thông minh..thế rồi kết cục của một trader là hậu vận xấu.
Phí đời các cô ạ.Phá mất đi tuổi thanh xuân.Thời khắc đẹp nhất,quí nhất của cuộc đời con người.

TRĂM NĂM HỒNG LỆ CÓ LÀ BAO LÂU?
Em về rũ yếm mù sương,
Ngàn năm châu chấu vẫn thương cào cào

Thôi ko làm phiền nữa,mình nói chân tình và thật vô duyên nhỉ?Nhớ bổ sung cái đấy mỗi ngày Bon nhé.Mình đi ru con ngủ đây."Nhông nhông ba là con ngưa...":1:
G9!
em May nói đúng đó, khổ hay nặng nề là do tự suy nghĩ, tâm của mình nghĩ như vậy, nếu nhìn mọi vấn đề theo hướng tích cực, lạc quan, sẽ thấy mọi chuyện mọi thứ đều nhẹ nhàng.

với Bon, mỗi lệnh vào TT là 1 cuộc chiến nhỏ, ko phải đấu với TT mà đấu với chính bản thân mình. TT nào cũng đều có nguyên tắc qui luật vận hành của nó, thật ra nó ko lừa mình, chỉ là mình tự huyễn hoặc mình mà thui.
phải chăng cái thú vị nhất của đời là dc sống và làm những điều mình thích? nếu như đó là niềm đam mê, thì chính nó là những thời khắc đẹp trong cuộc sống mà.

cảm ơn bác HL nghĩ cho PN tụi Bon, thật ra nghề ko bào mòn tuổi xuân, nó làm tăng sức sáng tạo, tái tạo neuron, và hoàn thiện bản thân rất nhiều.

Ẩn chứa đằng sau những câu "quote" súc tích và ngắn gọn, là những bộ óc trading vĩ đại. Chúng ta thường cố gắng thực hiện những chiêu thức của những guru trader, thường là thất bại khi áp dụng. Không phải vì chúng ta đọc và hiểu kém, mà vì cốt lõi là chúng ta chưa rèn được các tính cách trong trading của mình (hay nói các khác là bắt chước cách hành xử/thói quen trong giao dịch) sao cho giống được một phần như họ.

Em đang cố gắng làm điều đó đây anh Táo ơi.
chị nghĩ em làm dc, chị ít gặp ng PN nào vừa có tham vọng vừa đằm thắm như em. chính cái sự nền nã đằm thắm em có sẽ giúp em ko bị cuốn theo cái tham sân của tham vọng. mà ngc lại, nó sẽ giúp em kiểm soát & giữ em ko trệch hướng & lạc mất mình.

em là 1 ng trẻ hiếm gặp đấy !

Vẫn như là mơ, chỉ có điều đôi khi không phải giấc mơ mình đang chờ đợi :1:.
thế thì cuối cùng là có cứ tiếp tục mơ ko?
bản nhạc thật gần gũi, và bình dị như những điều PN thích . Tks.
haha...và cũng gây rắc rối y như PN vậy :21:
haha...nhìn cái vẻ mặt của Blake khi hất hàm hát câu Im doin what she likes, đểu dễ sợ ! :21:

Last edited:
Back