68 & 86

HAG trồng cây công nghiệp bằng tiền đi vay thì nếu có ngày phải bàn giao doanh nghiệp cũng không lấy làm lạ
Ví dụ thằng TRC trồng cao su tại Cam bằng tiền túi của nó ra suất đầu tư 150 triệu/ha. Sau 7 năm mới có doanh thu mà nếu giá cao su như hiện nay còn chỉ mong hòa vốn. Ông đi vay nếu lãi suất 8% thôi thì đến lúc thu hoạch suất đầu tư sẽ là 257 triệu /ha. Không cạnh tranh nổi với nông dân chứ đừng nói các DN trong nghề.
Nhưng không gia hạn cho nó để nó chết thì chủ nợ được gì? Cái này em nói từ trước tết rồi, bắt buộc phải gia hạn để chờ thời kiểu như giá cao su tăng có thể bán được vườn cây để thu hồi nợ thì không cần cứu nữa :1:
hai thằng đều muốn thế hiiiiii nhớ bài anh C $ PR cho anh D (*bên VFPr) bằng máy bay riêng năm rồi nói cao su có mủ bán được rồi. mà đợi hoài không tah61y ai ôm mấy ngàn HA đó hiiiii

Hôm nay có khi lại mang Sữa, Mắm với Vít ra đỡ cho P&B.
Nhìn từng phiên mệt thật :1:
Còn 2 phiên nữa là đóng tuần, để xem quyết tâm với đỉnh 5 năm của TT mạnh đến đâu.
Đóng mua toàn bộ :1:

HAGer ATO một lần 2.4mil, tiền nhiều nhưng CP còn nhiều hơn :1:
Dù đã quá quen với cái kiểu giật tin này nọ, nhưng đến nản với sự thờ ơ vô trách nhiệm của cơ quan quản lý.
Ai cũng có thể là chuyên gia, ai cũng có thể nhận định, còn nhà chức trách thì...
Nhỏ lẻ, chấp nhận có chơi có chịu vậy :1:

HAGer ATO một lần 2.4mil, tiền nhiều nhưng CP còn nhiều hơn :1:
Dù đã quá quen với cái kiểu giật tin này nọ, nhưng đến nản với sự thờ ơ vô trách nhiệm của cơ quan quản lý.
Ai cũng có thể là chuyên gia, ai cũng có thể nhận định, còn nhà chức trách thì...
Nhỏ lẻ, chấp nhận có chơi có chịu vậy :1:
Ngày xưa hay có câu " Ngu thì chết chứ bệnh tật gì?"

Nhưng không gia hạn cho nó để nó chết thì chủ nợ được gì? Cái này em nói từ trước tết rồi, bắt buộc phải gia hạn để chờ thời kiểu như giá cao su tăng có thể bán được vườn cây để thu hồi nợ thì không cần cứu nữa :1:
Em sợ tác dụng ngược chị ạ, thằng tiêu thụ hàng hóa mạnh nhất là Chị Na, thằng này dự kiến đến năm 2020 kinh tế mới giảm tăng trưởng đến đáy. Như vậy, cửa sáng cho cao su (và nhiều hàng hóa khác) có thể phải đến 2018. Từng đó năm lãi mẹ đẻ lãi con, dù cao su có bán được sợ cũng chả đủ để trả lãi. Giờ cứu HAG thì phải có tiền từ đại gia mới mua theo kiểu thâu tóm rồi trả một phần nợ như TTF.

Em sợ tác dụng ngược chị ạ, thằng tiêu thụ hàng hóa mạnh nhất là Chị Na, thằng này dự kiến đến năm 2020 kinh tế mới giảm tăng trưởng đến đáy. Như vậy, cửa sáng cho cao su (và nhiều hàng hóa khác) có thể phải đến 2018. Từng đó năm lãi mẹ đẻ lãi con, dù cao su có bán được sợ cũng chả đủ để trả lãi. Giờ cứu HAG thì phải có tiền từ đại gia mới mua theo kiểu thâu tóm rồi trả một phần nợ như TTF.
Anh Đức xin hàng 1 câu, đại hạ giá công ty là có kền kền vào nhặt ngay, tiền thì kền kền không thiếu, vấn đề là anh phải ngoan.

Em phản biện chơi thôi chị nhé :1:
1) Đa phần chẳng ai chịu thừa nhận mình "ngu".
2) Bệnh tật bây giờ có khi không "đi" ngay, mà dần mòn mới đau đớn khổ sở.
=> vô cảm, lừa gạt và đạp lên nhau để tồn tại.
Thừa nhận hay không không quan trọng, thực tế nó chứng minh cho biết thôi. Ví như chơi chứng mà mất tiền là mình ngu trong lĩnh vực chứng :10:

Thừa nhận hay không không quan trọng, thực tế nó chứng minh cho biết thôi. Ví như chơi chứng mà mất tiền là mình ngu trong lĩnh vực chứng :10:
Em vừa nói hôm qua, "lỳ + lượm" nên kể cả cháy TK vẫn không thừa nhận chị nhé :6cool_sure:
Trên VC này chỉ mỗi thầy Dát Idol bán nhang là hiểu rồi :4:
Em cũng chỉ dạng tập sự chạy loanh quanh thôi :4cool_beauty:

ah, mình ko chủ động bịt :D
nghe ngóng cũng có cái hay chứ. nếu tập dc pp chọn lọc & ptich tin thì ko còn ngại
hôm nay sao rùi nhỉ?
Em đến mệt với việc nâng cấp liên tục để thích ứng với biến đổi của TT.
Nên chọn cách nhẹ nhàng nhất, thắng thì trời cho, thua thì trò chơi.
Không mưu cầu cao xa gì, hơn TK là đạt :10:
TT chung em nghĩ sẽ có điều chỉnh sớm, nhưng DM riêng vẫn chiến tốt. :1:

Em đến mệt với việc nâng cấp liên tục để thích ứng với biến đổi của TT.
Nên chọn cách nhẹ nhàng nhất, thắng thì trời cho, thua thì trò chơi.
Không mưu cầu cao xa gì, hơn TK là đạt :10:
TT chung em nghĩ sẽ có điều chỉnh sớm, nhưng DM riêng vẫn chiến tốt. :1:
thôi phải có lời đáp cho TT hàng ngày & thư giãn cứ để gió cuốn đi là 1 cách thích ứng mà. :)
trc Nâu cũng cố gắng nhìn & nhận dịnh TT hàng ngày, phải lý giải bằng dc nến hôm nay nói gì...thực ra thì nhiều lúc nó....chẳng nói gì cả, hihi...vì 1 cây đơn lẻ trong khoảng time quá ngắn nó ko nói dc gì mấy or đang nói dở dang mà mình thì mất kiên nhẫn lắng nghe vội cho nó 1 kết luận lun :D
những nhóm mã như Rai thích nó như vậy, có khi cả quí nó cũng ko thèm nói nữa :D

thôi phải có lời đáp cho TT hàng ngày & thư giãn cứ để gió cuốn đi là 1 cách thích ứng mà. :)
trc Nâu cũng cố gắng nhìn & nhận dịnh TT hàng ngày, phải lý giải bằng dc nến hôm nay nói gì...thực ra thì nhiều lúc nó....chẳng nói gì cả, hihi...vì 1 cây đơn lẻ trong khoảng time quá ngắn nó ko nói dc gì mấy or đang nói dở dang mà mình thì mất kiên nhẫn lắng nghe vội cho nó 1 kết luận lun :D
những nhóm mã như Rai thích nó như vậy, có khi cả quí nó cũng ko thèm nói nữa :D
toàn mình nói :21: rồi mình tin luôn

GAS mua 40-bán 48-50
HPG mua 29,x-30,x bán 38-40
BMP mua 12x-13x bán 15x
DBC 2x chờ bán cty cho NN,TP 6x(nhưng ko biết game khi nào xong)
Nếu kịp mai chơi T3,T4 ăn cú hồi.Theo anh điều tồi tệ nhất vẫn chưa đến...!
Ko thì đợi qua LỄ 30/4 sẽ có cơ hội đẹp và an toàn hơn.
P/S:Chỉ chơi blu,ko chơi họ SD,LM,hàng kém thanh khoản.Chỉ chơi 2 tuần/tháng 5.Sau đó gác kiếm.
Post ngày 19/4,qua 1 tháng rồi,mọi sự cũng diễn xong rồi.
Chỉ có deal all in PVD là bất ngờ...đến thời điểm này ăn ~80%TK mà cũng còn tham.
Quyết ăn 200%TK.

Back