68 & 86

@chim_non :nhìn chart PVD doji +Vol cao kinh+hnay đóng cửa đỏ nữa là dấu bán rõ phải ko anh?Sao tui vẫn cố chấp ko hành động được anh nhỉ?Đang tự vấn bản thân...Help me!
Nếu là mình, đang khoác MG cao thì phải ít nhất là bán hết phần MG hôm qua đã, không thể LN trôi đi và để mình vào thế nguy hiêm được vì biến số giá dầu là 1 biến số khó lường. Nếu vẫn muốn follow thì giữ phần tiền thịt là đủ.
PVD mới phá trend line gặp MA200, lại liên tiếp lập gap lòi ra cả ngoài BBs nên việc nó quay lại lấp gap và retest trend line là điều hoàn toàn có thể và thuần TA.
Chúc Cung thủ ra quyết định đúng.

Nếu là mình, đang khoác MG cao thì phải ít nhất là bán hết phần MG hôm qua đã, không thể LN trôi đi và để mình vào thế nguy hiêm được vì biến số giá dầu là 1 biến số khó lường. Nếu vẫn muốn follow thì giữ phần tiền thịt là đủ.
PVD mới phá trend line gặp MA200, lại liên tiếp lập gap nên việc nó quay lại lấp gap và retest trend line là điều hoàn toàn có thể và thuần TA.
Chúc Cung thủ ra quyết định đúng.
View attachment 3373
e thấy thầy mua nó có phải vì biến động chart của nó đâu nhỉ?
Cảm ơn anh.
Em quyết định dùng sức mua tăng thêm mua tiếp 28800.Em đã hiểu inside em muốn gì rồi.

@chim_non :nhìn chart PVD doji +Vol cao kinh+hnay đóng cửa đỏ nữa là dấu bán rõ phải ko anh?Sao tui vẫn cố chấp ko hành động được anh nhỉ?Đang tự vấn bản thân...Help me!
hý hý, hum qua a bullish lắm mờ, sống sót qua những phát chỉnh như nầy mới x2 tk đc chớ :1cool_byebye:
cùng lắm vìa giá mua (a mút ~ 24 phỏng) >> rụng nụ > gãy trend > chạy > mất lãi, at least ko lỗ, ngại gì :3cool_adore:

à ko khuyến nghị mua bán; đi tiền ntn là a quyết nha
theo thông lệ là tăng mới nhồi
mấy cái dip dip có xác suất... tèo luôn :21:
Tks bác.Mình đã biết mình đang muốn gì,và đang làm gì và cũng có trách nhiệm với tiền của mình.
Chỉ bối rối trong chốc lát,về TA...,cũng là do biết chút ít TA,nhưng đã có lời giải ngay là TA PVD như vậy nhưng nếu giá oil tăng vài % thì chart đó sẽ bị phá ngay.Thế là quyết !
Dù sao cũng rất cảm ơn anh@chim_non,dash,tungneu !

Tks bác.Mình đã biết mình đang muốn gì,và đang làm gì và cũng có trách nhiệm với tiền của mình.
Chỉ bối rối trong chốc lác,về TA...,cũng là do biết chút ít TA,nhưng đã có lời giải ngay là TA PVD như vậy nhưng nếu giá oil tăng vài % thì chart đó sẽ bị phá ngay.Thế là quyết !
Dù sao cũng rất cảm ơn anh@chim_non,dash,tungneu !
hơm sao hơm sao
oil 12x về 25
pvd 12x về 18
xét tương quan oil giờ ~ 45
thì pvd cũng tương ứng ~ 3x :1cool_byebye:
ps: FA đường phố bẩu thế :21:

chánh thức next chị, hao nơtron não của e quớ :21:

Ngập ngừng, lừng khừng rồi cháy bừng hay...đứt dây thừng ta? :4:
20pts cho đoạn 62x - 64x không phải chuyện lớn, mà tâm lý đề phòng của TT mới là vấn đề.
Lại ngồi xem :1:

Back