VC-Thiền quán

"....tại sao yêu nhau không đến được với nhau....."

Nó là câu đáp số chung...kể cả Trạng quỳnh, bởi đàn ông là lý trí, nên khi tình cảm dâng trào thì nó không quen, sốc....can chi lách cách OK....và nhìn người yêu đi lấy chồng.......

Lão tom hình như cũng vậy, người đi...hồn anh mất...anh hát bài "kiếp đỏ đen:...uống cho say...." người về ...môi răng anh gõ........chỉ đủ cho điểm 9.5 (*đền nghị các bác đệ tử trạng quỳnh đọc ngược lại hiiiiiiiii)

Thôi thì ..thôi....tại sao người không nên tiếng.....trước, mà cứ đi rồi về.....rồi "...nhìn người yêu đi lấy chồng......." hiiiiiiiii

Thiết chưởng môn làm vài câu thơ đi, đảm bảo em không đá, giờ em dành sức đá Mai hoa đã ...

"....tại sao yêu nhau không đến được với nhau....."

Nó là câu đáp số chung...kể cả Trạng quỳnh, bởi đàn ông là lý trí, nên khi tình cảm dâng trào thì nó không quen, sốc....can chi lách cách OK....và nhìn người yêu đi lấy chồng.......

Lão tom hình như cũng vậy, người đi...hồn anh mất...anh hát bài "kiếp đỏ đen:...uống cho say...." người về ...môi răng anh gõ........chỉ đủ cho điểm 9.5 (*đền nghị các bác đệ tử trạng quỳnh đọc ngược lại hiiiiiiiii)

Thôi thì ..thôi....tại sao người không nên tiếng.....trước, mà cứ đi rồi về.....rồi "...nhìn người yêu đi lấy chồng......." hiiiiiiiii

Bệnh chung của những bạch diện thư sinh... chỉ biết dùng lăng ba vi bộ.... và võ mồm.

Đâu có như tôi và bác.... gặp phát nhá...đao kiếm rút liền....múa loang loáng như hoa may....ke...e.

Đi rồi..... buồn... uống rượu... lại hát đòi tìm lá diêu bông....há....á.

Đá phát nữa.....

Last edited by a moderator:
Thiết chưởng môn làm vài câu thơ đi, đảm bảo em không đá, giờ em dành sức đá Mai hoa đã ...

Lại cầu hòa...biết ngay, có biết đá đâu...ke....e.

Lăng ba mới có 7 thành.
Đâu như kiếm khách 10 thành có dư.

Quân từ nhảy đi nhảy lại, đi học rồi mới thành đạo sĩ chớ...không lẽ sinh ra đã là đạo sĩ...

Ông tập trung chuyên môn làm thơ đi....kẻo lại đi mất. Lần này không uống rượu nữa nhé, hay làm tí đập đá cho nó phiêu....ke...e.

Liu gia múa kiếm Mai hoa
Ba hoa xích tốc chẳng ma nào nhòm
Ban Mai ghé quán, chán òm
Liu gia phát ốm, lòm còm chạy theo

Bệnh chung của những bạch diện thư sinh... chỉ biết dùng lăng ba vi bộ.... và võ mồm.

Đâu có như tôi và bác.... gặp phát nhá...đao kiếm rút liền....múa loang loáng như hoa may....ke...e.

Đá phát nữa.....

Mai hoa múa kiếm còn tàm (tạm)
Đá vào không khí có làm gì ai
Đá qua đá lại chả may
Đá vào Ban mái (mai) có ngày đứng đương (đường)

Hé hé hé ...

Liu gia múa kiếm Mai hoa
Ba hoa xích tốc chẳng ma nào nhòm
Ban Mai ghé quán, chán òm
Liu gia phát ốm, lòm còm chạy theo

Chỉ 1 câu là đủ:

Kiếm khách rút kiếm kêu lách cách.

ke...ke...e.

Mai hoa múa kiếm còn tàm (tạm)
Đá vào không khí có làm gì ai
Đá qua đá lại chả may
Đá vào Ban mái (mai) có ngày đứng đương (đường)

Hé hé hé ...

Câu thứ 2:

Chị em thích chí cười khành khạch.

hé....é

Quán thiền có lắm rượu tiên.

Ban mai khả ái, Liu vừa thiền xong.

Đầu tháng những đợi cùng mong.

Kim cương tát đỏa cúng xong hỏa liền.

Ngày này năm xưa đức Quan Thế Âm Bồ Tát hiện thân là phật Adida đã chứng ngộ phật pháp. Nên hành giả, đạo hữu MT có làm lễ cúng dường, sau đó hỏa tịnh ngũ phẩm dâng lên đức phật Adida.... nhà nào có vong quấy nhiễu có thể lấy tro của ngũ phẩm này rắc quanh nhà, sẽ hết bị quấy phá.

Adidaphat.

cho em tham vấn câu cuối được chăng, ý là .... bác cho em lên giàn hỏa sao?

cho em tham vấn câu cuối được chăng, ý là .... bác cho em lên giàn hỏa sao?

Không bác chỉ ở câu thơ thứ 2 thôi.

Còn chú thích sự thật theo lịch của Kim Cương thừa...hôm qua là ngày cúng dường và tu Kim cương đát tỏa nên hành giả dùng 5 loại ngũ phẩm. Gạo, sữa, dầu, bánh, bột hương... để hỏa tịnh cúng dường Bồ tát. Hành giả nào thuộc MT công lực sẽ tăng 100 lần so với những ngày thường. Đặng bác đã hiểu chưa?

Chú ý, phạt đầu bờ thì phải viết hoa nhé cô "lương"...

em có nghề đấy, khóa cứng luôn

Có cái bác càng khóa càng mệt....

Giới thiệu bác với Thiết chưởng môn, còn đi dậy nghề đó... không biết lão ý có thích khóa của cô không nữa?

ah ra thế sao
Sao trả lời ấp úng thế? Theo cách đối diện không né tránh thì nên là: Thế hả? này thì mệt này, mệt hả, mệt chưa, muốn khỏe hay mệt nào...

.....Sau một hồi:
Hôm nay voi ăn cơm hay voi ăn cháo?
:D:D:D:D:D

Sao trả lời ấp úng thế? Theo cách đối diện không né tránh thì nên là: Thế hả? này thì mệt này, mệt hả, mệt chưa, muốn khỏe hay mệt nào...

.....Sau một hồi:

Đấy Banmai cứ thế mà mần nhé. O gặp cao nhân rùi hỉ?...ke....e

Dạo này các cụ làm thơ ẩu quá
Mà đụng chạm đến các nick nữa !
Nên tránh tý...!!!

.....Sau một hồi:

... hôm sau, voi xuất gia, sau trở thành Mai hoa kiếm khách lừng danh giang hồ :D

Em tin ...

Tin này...:

Tomcat mới gặp Know.
Miệng hắn lầu bầu chẳng rõ tiếng chi.
Thiêt, Liu hai lão khinh khi.
Lấy tay khẩy mũi cười khì cho xong.

Tôm rằng: rất nhớ cùng mong.
Chạy đến cánh đồng tìm lá diêu bông.
Now rằng: cô chửa muốn chồng.
Tôm buồn lặng lẽ thinh không kiếm tìm.

Tìm em như thể tìm chim.
Em bay hướng Bắc, Tôm tìm cửa Nam.
Thực tâm, Tôm cũng muốn làm.
Nhưng hiềm một lỗi, thiếu thành lăng bô.

....còn tiếp. Măm đã.....

Back