Tican's trading diary

Ngày trước vẫn thường lướt lát TCM đâu đó quanh 18 , chẳng bao giờ nghĩ rằng nó có thể về mệnh để rồi phải đành đoạn cắt một lô ở giá 10.x và từ biệt em nó. Ấy vậy mà em nó còn xuống đến 6.x mới kết thúc cú bổ nhào kinh khủng ấy. Chặng đường đi ngược lại thì thôi không nói đến nữa, ai cũng "nhớ" hết cả rồi.

Bây giờ HAG đi từ 24 về 12 nếu so với TCM thì vẫn chỉ mới hoàn thành 2/3 lộ trình tương đương. Vì thế cho dù tiếng kêu khóc đã vang dậy cả ép ba mười chín, mò đáy HAG hiện nay thì chả khác gì chơi lô đề. Phải chờ cho em nó kết thúc hành trình của mình cái đã. Sau cơn mưa trời lại sáng, nhưng trước khi ngớt hẳn mưa thì coi chừng có sấm chớp giông giật bất thường.

Nhìn lại thấy điểm khác nhau cơ bản giữa TCM và HAG là TCM lầm lũi đi xuống không với tin xấu nào cả, chỉ đơn giản là cả TT xuống nên em nó cũng xuống theo và đi hơi quá đà. Trong khi đó HAG đi xuống với hành trang là không biết bao nhiêu là tin tức đặc biệt cho riêng em nó. Kết luận: hai ca này không giống nhau về bản chất.

Nhìn lại thấy điểm khác nhau cơ bản giữa TCM và HAG là TCM lầm lũi đi xuống không với tin xấu nào cả, chỉ đơn giản là cả TT xuống nên em nó cũng xuống theo và đi hơi quá đà. Trong khi đó HAG đi xuống với hành trang là không biết bao nhiêu là tin tức đặc biệt cho riêng em nó. Kết luận: hai ca này không giống nhau về bản chất.
Anh Tý ơi là anh Tý. Khi anh em mình tán dóc cho vui thì nói sao cũng được nhưng công việc thì phải nghiêm túc. Thực tế là trong quá trình đi xuống TCM đối mặt với rất nhiều khó khăn và thể hiện luôn ra KQKD là những con số thua lỗ chứ không còn là đồn đoán nữa.

Giờ kịch bản đẹp nhất cho mình là con mèo thò đầu ra , VNIndex hồi về 575 xong rồi mới đi tiếp :)

@locke: có bao giờ mất đâu mà nói trở lại ?
Bất kể mã nào report trên này đều có "hậu vận" giống hệt nhau. Hôm nay sơ ý trong lúc cao hứng quá đà đã mua VCB hơi nhiều sau khi report, bây giờ đang lo lắm đây.

Lòng tràn ngập cảm giác hối hận vì đã không cầm được cảm xúc nhất thời để mà đâm đầu vào VCB đúng ngay trước thời điểm em nó rơi. Kịch bản đúng như mình dự đoán, nhưng mình thì trật đường rầy :cute_smiley23:

Oái, mới than xong đã thả con mèo ra. Làm sao giữ nó sống cho đến ngày T5 đây hở trời ?
Nếu thật là mèo, thì chắc qua T3 anh ạ. Với đk mèo nảy vừa vừa thôi, mèo nảy cao quá thì rớt lại nhanh lắm. Kẹp hàng thì... chỉ biết khấn thôi anh:2cool_burn_joss_stick:

Giờ kịch bản đẹp nhất cho mình là con mèo thò đầu ra , VNIndex hồi về 575 xong rồi mới đi tiếp :)
Chart em nhìn thì sẽ không có kịch bản này, vì nó đã xảy ra tuần vừa rồi.
Trong quá trình rơi, sau khi nảy lên rồi xiên thủng đáy tạm vùng 570 thì giá sẽ lùi thêm 1 đoạn nữa.
Lowest hiện giờ là 557, phiên nay có thể sẽ Closed quanh đây.
Lòng tham đang được kích hoạt, và vòng xoáy sẽ tiếp tục :1:
Nếu cứ nhìn bảng và đặt giá mục tiêu, sẽ không có đủ tiền để mua đến lúc vào sóng mới.
Trong những ngày tới, ngoài quả tạ FED, em đoán là vĩ mô sẽ có những thông tin đầy sức nặng.
W&S./.

cảm ơn thầy, thầy Dash bỏ nghề bÁn nhang roài vì Áp lực quá...

View attachment 2382
Một nghề cho 9 bằng hơn 9 nghề, em nghĩ thầy ấy chắc sẽ chuyển đổi chút ít cho hợp thời vụ :4:
Bán nhang hay bán bò đều tốt, miễn vận dụng hợp lý.
Em thấy chỉ cần nhớ câu cửa miệng từ các thầy trên VC "không được tham hơn voi" là sống khỏe :1:

Một nghề cho 9 bằng hơn 9 nghề, em nghĩ thầy ấy chắc sẽ chuyển đổi chút ít cho hợp thời vụ :4:
Bán nhang hay bán bò đều tốt, miễn vận dụng hợp lý.
Em thấy chỉ cần nhớ câu cửa miệng từ các thầy trên VC "không được tham hơn voi" là sống khỏe :1:
tôi còn ngồi trên đây thì bỏ thế méo nào được mà bỏ :4cool_beauty:

Back