Tican's trading diary

có mỗi 1 phiên sao về 50 được a tí ơi :1cool_look_down:
Khó có cửa về 50 lắm. MSN đã được bảo kê ở giá 70 rồi, nhưng khi tây bán thì có thể thả cho một phiên sàn xong rồi kéo lên lại. Mèo yên tâm là tệ lắm thì chỉ mất phí và thuế thôi.

Last edited:
Khó có cửa về 50 lắm. MSN sẽ được bảo kê ở giá 70 rồi, nhưng khi tây bán thì có thể thả cho một phiên sàn xong rồi kéo lên lại. Mèo yên tâm là tệ lắm thì chỉ mất phí và thuế thôi.
cám ơn bác Tí. như em báo cáo. MSN em chơi linh tinh. số lượng ít có 800 cổ thôi ạ
uodate sau 10 ph, em vào giá 70, có khi lại được cốc cafe hay con gà cũng nên
bác thật hiểu MSN

Last edited:
có mỗi 1 phiên sao về 50 được a tí ơi :1cool_look_down:
Thế 3 phiên được ko thầy Đát :2cool_sexy_girl:
Khó có cửa về 50 lắm. MSN đã được bảo kê ở giá 70 rồi, nhưng khi tây bán thì có thể thả cho một phiên sàn xong rồi kéo lên lại. Mèo yên tâm là tệ lắm thì chỉ mất phí và thuế thôi.
Em làm cái thống kê nho nhỏ, vậy là hiện giờ có 4 dự đoán về đường đi của Mắm :
1) Bác Tí : 70k (+/- 7% ~ 1 phiên xanh lơ/tím tái)
2) Thầy Dát : 50k (chưa xác định timing cụ thể)
3) Thầy Hà tiện : 50k (đo ván 3 nhát FL, nhưng chưa biết khi nào nằm sàn)
4) Rai : 4x (trên 1 năm)
Mọi người đều có quan điểm của mình, và tất nhiên theo đó là lý do.
Tuy nhiên, không nên khuyến nghị gì khác, vì sẽ gây thiệt hại (lồi mồm hoặc gãy răng) cho người khác :1:

Em làm cái thống kê nho nhỏ, vậy là hiện giờ có 4 dự đoán về đường đi của Mắm :
1) Bác Tí : 70k (+/- 7% ~ 1 phiên xanh lơ/tím tái)
2) Thầy Dát : 50k (chưa xác định timing cụ thể)
3) Thầy Hà tiện : 50k (đo ván 3 nhát FL, nhưng chưa biết khi nào nằm sàn)
4) Rai : 4x (trên 1 năm)
Mọi người đều có quan điểm của mình, và tất nhiên theo đó là lý do.
Tuy nhiên, không nên khuyến nghị gì khác, vì sẽ gây thiệt hại (lồi mồm hoặc gãy răng) cho người khác :1:
Ặc ặc, em chém cho vui đùa thầy Đát thôi mà bác :5cool_ops:

Bởi vì ý tưởng của mình về cái kịch bản này chỉ dựa hoàn toàn vào lịch sử giao dịch đã từng biết, đến đây thì ai cũng nhớ lại chuyện năm xưa hết cả rồi, nói tiếp hóa ra lại làm nhàm tai mọi người mà thôi.

Bởi vì ý tưởng của mình về cái kịch bản này chỉ dựa hoàn toàn vào lịch sử giao dịch đã từng biết, đến đây thì ai cũng nhớ lại chuyện năm xưa hết cả rồi, nói tiếp hóa ra lại làm nhàm tai mọi người mà thôi.
Thì bác đã nói, dẫu đứa con tinh thần của mình có xấu tính xấu nết, thiên hạ vẫn thích nghe lời khen hơn chê.
TT giá xuống là đất diễn cho những bi quan quá đà, giờ mới chỉ là phát pháo đầu tiên.
Bao giờ không thể bi quan hơn nữa, thì vòng lặp mới tiếp tục.
Ngắn hạn em thấy có phục hồi, đà bán đang chững lại, ca khúc cưa chân bàn-bình quân giá-bắt PB sẽ cất lên nhanh thôi :1:
Nhưng vẫn chưa thấy đáy đâu cả./.

Bull sớm nhỉ?:1:
Kéo giá xanh với thanh khoản tậm tịt, chiều dễ tháo hàng nữa.
Lượng đi trước giá, chart chạy trước tin.
Lạ là đến giờ media vẫn chưa có gì mới, vẫn nuôi hốp.
Nhúng xuống lần nữa đi, để em đu cho tàu chìm hẳn, nhanh làm ván mới :1:

Từ đầu năm đến giờ giá của HAG giảm còn một nửa. Vẫn chưa là gì cả nếu so với BVH ngày nào giảm từ hơn 70 về dưới 30 trong khoảng thời gian ngắn hơn nhiều. Vì thế đừng có mà đoán đáy HAG làm gì cho mệt, nhưng vẫn nên lưu ý đến em nó. Theo ký ức của mình, những ca này không nên quên lãng:

1. BVH sau khi về 27.x xong thì quay đầu làm một mạch lên đến gần 50 mới ngừng.
2. TCM sau khi về dưới mệnh xong rồi quay đầu lên đến gần 40.
3. SBT sau khi về dưới mệnh xong cũng vươn lên gần gấp đôi.

Bây giờ đây, nếu STB, HAG không chết (mà chết làm sao được vì liên đới tới nhiều thằng khác lắm) thì liệu hành trình ngược lại có thể tính bằng lần không nhỉ ? Dám lắm chứ. Mà nếu thế thì chỉ cần một quả là ăn cả năm. Điểm lại cả 3 ca kinh điển trên, thấy đường quay trở lại của chúng nó không dốc lắm và có rất nhiều thời gian để mà cân nhắc, vì thế cứ đợi đến khi lộ trình ấy hiện hình xong rồi hãy vào sẽ an toàn hơn nhiều so với chuyện mò đáy chúng nó. Không có giá nào gọi là rẻ hay đắt, chỉ có xu hướng giá tốt hay xấu mà thôi.

Giờ thì media bắt đầu thả gấu ra, rất từ tốn...
Nợ xấu (ngân hàng), rủi ro hội nhập (thủy sản, tiêu dùng...), thế giới bất ổn...
Cái tên đình đám một thời, giờ đang ngắc ngoải đến mức phải bán nợ đợ con.
Có những điều quá lớn, quá khó để hiểu, nên việc cần làm là quan sát và kiên nhẫn chờ đợi :1:

Back