Tiêu Dao Truyền Kỳ

Anh chim ơi cài Ichimoku vào thì làm thế nào?
Làm theo Pattern Explorer cũng được, nếu không tự vẽ cho nó đẹp:
Tạo 1 cái AFL, copy cái này vào,xong:
_SECTION_BEGIN("Price");
SetChartOptions(0,chartShowArrows|chartShowDates);
_N(Title = StrFormat("{{NAME}} - {{INTERVAL}} {{DATE}} Open %g, Hi %g, Lo %g, Close %g (%.1f%%) {{VALUES}}", O, H, L, C, SelectedValue( ROC( C, 1 ) ) ));
Plot( C, "Close", ParamColor("Color", colorDefault ), styleNoTitle | ParamStyle("Style") | GetPriceStyle() );
_SECTION_END();

_SECTION_BEGIN("Ichimoku");
kijunsen = ( HHV( H, 26 ) + LLV( L, 26) )/2;// standard, base, or kijun-sen line
tenkansen = ( HHV( H, 9 ) + LLV( L, 9 ) )/2; // turning, conversion, or tenkan-sen line
chikou = C; // delayed, lagging, or chikou span
SpanA = (( kijunsen + tenkansen )/2);// senkou span A, kumo, or clouds
SpanB = (HHV( H, 52) + LLV(L, 52))/2;// senkou span B, kumo, or clouds

Plot(kijunsen,"Kijun Sen",32,styleThick); // standard, base, or kijun-sen line
Plot(tenkansen,"Tenkan Sen",27,styleThick); // turning, conversion, or tenkan-sen line
Plot(chikou ,"Chikou Span",38,styleThick,Null,Null,-25); // delayed, lagging, or chikou span
Plot(SpanA,"Senkou Span A",colorGreen,1,0,0,26); // senkou span A, kumo, or clouds
Plot(SpanB,"Senkou Span B",colorSeaGreen,1,0,0,26); // senkou span B, kumo, or clouds
PlotOHLC(SpanA,SpanB,SpanA,SpanB,"Kumo",IIf(SpanA>SpanB,colorSeaGreen,colorLightOrange),styleCloud|4096,0,0,26); //Kumo clouds
_SECTION_END();

Anh @Cdg chắc là cài xong Amibroker rồi phải không ạ. Anh đã cài thêm Pattern EXplore chưa? Nếu cài rồi, anh vào AB, mở thẻ Chart/PatternExplorer/BasicCharts chọn PE-Ichimoku Chart, kéo nó vào một cái tab mới, hoặc click chuột phải rồi chọn Insert là xong.
Cài sang máy khác bác Rô ơi :(, nếu chưa có Pattern Explore thì làm thế nào bác?

Các anh giúp em với,
em cài xong, cài mời tinh, rồi down dữ liệu ở ngày 22.05.2015 của cafef, rồi làm như hướng dẫn, và kết quả là như này. :20::20:
Cho em hỏi, em phải down tất cả dữ liệu, hay chỉ mỗi ngày 22.05.2015 là đủ ah.
em cảm ơn
ami lỗi.png

Các bạn ơi, học hành chắc mệt mỏi và nhức đầu lắm nhỉ? Lại còn phải trả bài anh @KK24 nữa chứ...đuối như trái chuối luôn roài chứ gì?
Nhằm động viên tinh thần các bạn học và tăng nhiệt huyết, Cào xin giới thiệu một mã mới kiếm ra được bằng phương pháp của anh KK, các bạn thử tự đưa chiến lược và đợi Market chấm điểm nhé (Mã này Cào hiện chưa có hàng nha các bạn...kkk)

Các anh giúp em với,
em cài xong, cài mời tinh, rồi down dữ liệu ở ngày 22.05.2015 của cafef, rồi làm như hướng dẫn, và kết quả là như này. :20::20:
Cho em hỏi, em phải down tất cả dữ liệu, hay chỉ mỗi ngày 22.05.2015 là đủ ah.
em cảm ơn
View attachment 655
Phải down dữ liệu từ trước đến giờ nha em, down có một ngày thì dữ liệu có 1 cây nến thôi, lấy gì phân tích nè???

@namvietck , sáng nay mình vừa download các file ngày 22.05.2015 và file upto 22.05.2015 thì thấy bình thường mà.
Theo cái màn hình bạn post lên đây thì mình không thấy lỗi gì cả, có lẽ bạn phải click vào cái Button: "Extract to" đã, sau đó chọn một folder để winrar extract vào đó, dùng dữ liệu của bác Trungnghia thì nên đặt một folder tên là FPTS. Nếu nó báo lỗi thì copy màn hình lỗi lên đây mình xem cho.
Dữ liệu của bác @trungnghia khá chuẩn, mình dùng lâu rồi vẫn kết. Nhưng mình chỉ xin file data thô của bác, các dữ liệu chia tách mình đều tự tính tay và tự điều chỉnh tỷ lệ. Dữ liệu Index thì cập nhật hàng ngày và cuối tuần update lại bằng file upto.
Thanks @ronin nhiều. :6:Để lúc nào rảnh rỗi phải nghiên cứu lại từ từ, vì mới sử dụng phần mềm được vài bữa nên còn bỡ ngỡ nhiều thứ quá. :39:

Thanks @ronin nhiều. :6:Để lúc nào rảnh rỗi phải nghiên cứu lại từ từ, vì mới sử dụng phần mềm được vài bữa nên còn bỡ ngỡ nhiều thứ quá. :39:
Vài tuần nữa cụ Hổ lại tung hoành trên Ami ngay ấy mà, VNI còn không ngăn được cụ Hổ nhảy múa làm thơ thì ba cái món vặt này sao làm khó được cụ Hổ...cần thêm ít thời gian cho quen tay thôi hà :21: :24:

hi2...thông báo 1 tin vui với cả lớp là em vừa chốt T3 FPT...entry 51, out 53...Thanks anh @KK24 , @Cào Cào và cả lớp....em thành công phi vụ đầu tiền rồi :banana105:
Chúc mừng em...cứ từ từ...ban đầu chuyển từ lỗ sang hoà...sau hoà sang lãi nhẹ... rồi lãi nhẹ sang lãi khủng...kaka...:banana105:
Nhưng nhớ nè, phải vượt lên chính mình cái đã, đừng quan tâm tới NAV của các thần tượng nhoé... Họ giỏi, nên NAV họ gấp NAV ta cả chục, thầm chí cả trăm lần cũng là điều bình thường...Ta dở, nên nếu NAV của ta cứ tằng tằng tiên tiến, đó lại là điều phi thường :banana105::banana105::banana105:

Không dc bác ạ, chắc theo thầy XBuu mua máy mới quá :)

Ầy dà, ko cần phải máy mới đâu bác. Bác cứ thử lại xem. Lỗi do cách bác install thôi. Thử lại 1 cách dài hơn tí nhé:

1. Gỡ sạch sẽ AmiBroker (Nên sử dụng phần mềm gỡ ứng dụng chuyên nghiệp như Your Uninstaller chẳng hạn)

2. Vào ổ C, search từ khóa AmiBroker. Xóa hết tất cả các kết quả tìm được

3. Chạy Regedit để vào Registry xóa các giá trị sau (Bác ko biết vào registry sao thì Google là ra nhé vì nó tùy Win):

Value "ModernViewStatePersist" in "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced"
Value "ModernViewStatePersistent" in "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced"

4. Cài lại Ami. Crack lại theo hướng dẫn (cả file Brokey.dll và file host). Trước khi chạy Ami đổi ngày trên máy tính thành ngày mai hoặc ngày kia. Sau đó chạy Ami xem ok ko

5. Good luck :D

Ầy dà, ko cần phải máy mới đâu bác. Bác cứ thử lại xem. Lỗi do cách bác install thôi. Thử lại 1 cách dài hơn tí nhé:

1. Gỡ sạch sẽ AmiBroker (Nên sử dụng phần mềm gỡ ứng dụng chuyên nghiệp như Your Uninstaller chẳng hạn)

2. Vào ổ C, search từ khóa AmiBroker. Xóa hết tất cả các kết quả tìm được

3. Chạy Regedit để vào Registry xóa các giá trị sau (Bác ko biết vào registry sao thì Google là ra nhé vì nó tùy Win):

Value "ModernViewStatePersist" in "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced"
Value "ModernViewStatePersistent" in "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced"

4. Cài lại Ami. Crack lại theo hướng dẫn (cả file Brokey.dll và file host). Trước khi chạy Ami đổi ngày trên máy tính thành ngày mai hoặc ngày kia. Sau đó chạy Ami xem ok ko

5. Good luck :D
em xóa Value "ModernVewstatePersist & ModernviewStatePersistent" đổi ngày vẫn bĩ License erros bác Timur ôi:31::14::20:

Attachments

296.7 KB · Views: 11
Làm theo Pattern Explorer cũng được, nếu không tự vẽ cho nó đẹp:
Tạo 1 cái AFL, copy cái này vào,xong:
_SECTION_BEGIN("Price");
SetChartOptions(0,chartShowArrows|chartShowDates);
_N(Title = StrFormat("{{NAME}} - {{INTERVAL}} {{DATE}} Open %g, Hi %g, Lo %g, Close %g (%.1f%%) {{VALUES}}", O, H, L, C, SelectedValue( ROC( C, 1 ) ) ));
Plot( C, "Close", ParamColor("Color", colorDefault ), styleNoTitle | ParamStyle("Style") | GetPriceStyle() );
_SECTION_END();

_SECTION_BEGIN("Ichimoku");
kijunsen = ( HHV( H, 26 ) + LLV( L, 26) )/2;// standard, base, or kijun-sen line
tenkansen = ( HHV( H, 9 ) + LLV( L, 9 ) )/2; // turning, conversion, or tenkan-sen line
chikou = C; // delayed, lagging, or chikou span
SpanA = (( kijunsen + tenkansen )/2);// senkou span A, kumo, or clouds
SpanB = (HHV( H, 52) + LLV(L, 52))/2;// senkou span B, kumo, or clouds

Plot(kijunsen,"Kijun Sen",32,styleThick); // standard, base, or kijun-sen line
Plot(tenkansen,"Tenkan Sen",27,styleThick); // turning, conversion, or tenkan-sen line
Plot(chikou ,"Chikou Span",38,styleThick,Null,Null,-25); // delayed, lagging, or chikou span
Plot(SpanA,"Senkou Span A",colorGreen,1,0,0,26); // senkou span A, kumo, or clouds
Plot(SpanB,"Senkou Span B",colorSeaGreen,1,0,0,26); // senkou span B, kumo, or clouds
PlotOHLC(SpanA,SpanB,SpanA,SpanB,"Kumo",IIf(SpanA>SpanB,colorSeaGreen,colorLightOrange),styleCloud|4096,0,0,26); //Kumo clouds
_SECTION_END();
Cảm ơn anh @Chimnon, @ronin, @timur và mọi người, hướng dẫn đồ chơi mới... em vọc trong khi chờ profit run :):21:

Xin phép anh @KK24 và các bạn học, bạn Cào sẽ cố gắng vận dụng những điều vừa mới được học theo tính cách ba phải để kể câu chuyện về Bà VNI như sau:
* UPTREND:
Nhìn cái hình dưới đây là rõ rồi còn gì phải hỏi, giá chạm Trendline (chart Log) và Fibo thì nảy lên tanh tách. Ngưỡng kháng cự tiếp theo có 03 chỗ cần chú ý là 570, 600, và 644. Bật ở 52x rồi, giờ thì xem hành động của cá lớn ở 03 ngưỡng vừa nêu thế nào?
View attachment 633

*DOWNTREND giả định: anh KK và các bạn đừng giận nhé, Cào ba phải mà, thế nên khi quan sát thấy giá tạo đỉnh ở 644, sau đó tạo đỉnh ở 600 => Đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước => thôi thì cứ giả định Downtrend sắp xảy ra đi, để xem thử Gấu (phe bán) sẽ mạnh tay ở khúc nào? Và đến khúc nào thì Gấu sẽ thu tay về và bỏ chạy?
- Nhìn cái hình dưới đây, thì nghi ngờ Gấu canh vùng 570-579 sẽ nhào ra ồ ạt (Fibo 50% và trendline). Vượt 579 thì Gấu còn rình ở cái chỗ 600 để phục thù, vượt 600 thì Gấu sẽ bỏ chạy...có khi chạy đến 644 luôn mới dám quay đầu lại nhìn Bò à nha!!!
View attachment 632
* PHÂN TÍCH NHIỀU QUÁ, tóm lại chiến lược thế nào, nói đi?
- Uh, thì muốn nói thì Cào nói, làm gì dữ vậy hà? Cào múc khi giá vượt 547 (tức phá CBL Cào tính), dừng lỗ dưới 529, tức mất 18 giá. Theo cái risk/reward vừa học, nhẩm nhẩm mục tiêu 1/3 thì phải tới 601, mục tiêu 1/5 thì phải tới 637. Trong khi thực tế, thì thấy tầm 57x là Gấu có thể nhào ra vồ rồi, mình không chốt lãi thì lỡ đâu nó rớt luôn từ đây, thì từ lãi thành lỗ, đang cười thành khóc...lại bị cá lớn dụ dỗ nữa rồi ! Còn nếu mình chốt xong, thì lỡ nó tăng qua 57x để lên vùng 600 luôn, thì lúc đó cũng chán, lại sợ bị ông Thầy chởi bới oánh đòn vì cái tội đốt sách, đã bảo 1/3 mà không nghe...vầy thì không khóc nhưng cũng tiếc tiếc, nản nản...phải làm sao, để không khóc mà cũng không nản???
- Vắt tay lên trán, suy nghĩ vẩn vơ cách đối phó với Bà Thị Trường đỏng đảnh và Ông Thầy Già nghiêm khắc...nghĩ ra cái trò chiều lòng cả hai ổng bả như sau, ố la la, ố lê lê... Đến 570, giả sử thấy Gấu dữ dằn quá, Bò húc mãi không qua, thì thôi, chốt xừ nó 1/2 trạng thái, tức lãi 23 giá chia cho 1/2, vậy là còn lãi 11.5 giá, nhẩm nhẩm lại giá vốn thì coi như đang mua ở 535.5.
- Với giá vốn 535.5, thì trường hợp dừng lỗ 529 bị hít, thì cũng lỗ có 6.5 giá thay vì lỗ tận 18 giá...lỗ cũng có cái để khoe...Còn trường hợp nó tăng qua 57x và đến 601, à há, đúng target 1/3 ông Thầy dạy rồi...chốt ngay và luôn...đếm xiền...lại nhẩm nhẩm thì ta được 11.5 giá lần trước cộng với 27 giá lần này (=54/2) => cuối cùng ta có 38.5 giá mang về khoe Thầy...
- Thầy sẽ làm gì với kết quả của học trò nêu trên ??? Trong trường hợp tốt nhất, VNI bay thẳng lên 637, Ông Thầy chởi học sinh là cái thằng yếu sinh lý và học hành không đến nơi đến chốn. Còn trường hợp xấu hơn, VNI chạm 570 sau đó rớt thẳng xuống và gãy luôn 529, Ông Thầy ngạc nhiên, lẩm bẩm, mình có dạy nó thế đâu, mà nó xử lý hợp thế hợp thời nhẩy, lỗ còn ít hơn mình, éo mẹ Trò khôn hơn cả Thầy...(nhưng mà dự phòng luôn, có khi vì lý do gì đấy, ổng cũng vẫn chửi mình phá kỷ luật, học xong đốt sách,...bla bla...).
- Thế còn tâm lý học trò ra sao? Trong trường hợp tốt nhất, VNI bay thẳng lên 637, trò đút 38.5 giá vô túi, về lớp nghe Thầy chởi bới một hồi...trò sẽ khóc hu hu hu...và năn nỉ Thầy ơi, dạy con cái chiêu "Đút tay vô túi quần đi chơi" đi Thầy, tiếc quá Thầy ạ, lãi có 38.5 giá thôi à...hic...hic... Còn trường hợp xấu hơn, VNI chạm 570 sau đó rớt thẳng xuống và gãy luôn 529, về lớp kiểu gì cũng sướng, mặc kệ Ông Thầy có chởi bới hay tỏ vẻ ngạc nhiên...mà có khi, còn được các bạn gái thần tượng vì....suỵt...suỵt (lỗ còn ít hơn cả Thầy).

Ps: Cuối tuần, mình kể câu chuyện giải trí, đương nhiên sẽ có nhiều tình huống xảy ra và có nhiều cách xử lý hay hơn nữa, các bạn...đừng bắt chước Cào nhe, kẻo Thầy oánh đòn...:24::24::24:
:53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53::53: Tung bông cho trợ giảng Cào Cào :thankyou:

@namvietck đã unrar được chưa, nếu chưa thì làm theo cách này xem sao.
1/ Tải file về thư mục nào đó, thường là C:/ download. Open thư mục đó rồi click phải chuột vào thư mục đó ( theo hình 1) chọn extract to EOD XXX rồi click trái chuột. Vậy là giải nén xong ( file vừa giải nén cũng nằm trong thư mục đó luôn) như hình 2. Rùi sao đó bác import vào AMI thế là xonggiai nen.png giai nen 2.png
GL

Back