Tiêu Dao Truyền Kỳ

Bác thử uninstall bản cũ, xóa hết thư mục C:/Program files/AmiBroker đi rồi cài đặt lại như @timur hướng dẫn chưa?
em thử rồi: uninstall, xóa file ami trong C://, tạm tắt self-defence của kaspersky, khởi động lại máy. rồi install mà vẫn thế :14:

@Cdg: Lỗi này là do lần đầu tiên bác cài đặt AB trên máy không làm đúng quy trình hướng dẫn: Cài xong ko được run AB ngay mà phải copy file Brokey.dll vào thư mục đã. Sau đó mới được chạy AB.
Chắc lần đầu bác cài xong sướng quá nên chạy luôn AB có phải không?

Bác cài xong, tắt Ami, tắt internet đi nhé. Crack như hướng dẫn, copy file Brokey.dll xong xuôi rồi. Sau đó bác tải file host theo link em gửi bài trước copy theo đường dẫn. Rồi restart lại máy xem!

Đây là bị phát hiện k có license từ lần cài trước rồi . Muốn cài lại thì cách thủ công là cài lại win :(
há há, chắc máy mới quá thầy
Bác cài xong, tắt Ami, tắt internet đi nhé. Crack như hướng dẫn, copy file Brokey.dll xong xuôi rồi. Sau đó bác tải file host theo link em gửi bài trước copy theo đường dẫn. Rồi restart lại máy xem!
thanks bác, để em thử lại

@Cdg: Lỗi này là do lần đầu tiên bác cài đặt AB trên máy không làm đúng quy trình hướng dẫn: Cài xong ko được run AB ngay mà phải copy file Brokey.dll vào thư mục đã. Sau đó mới được chạy AB.
có lẽ thế anh chim ời.

Là 1 trader (nhà kinh doanh),chúng ta cũng cần có được sự may mắn,nhưng không vì thế mà chúng ta phụ thuộc vào nó. Người phụ thuộc vào sự may mắn là người ham cờ bạc nhưng thiếu kiến thức. Mà cờ bạc thì con đường trước mặt là "bác thằng bần"! Chúng ta hãy năng làm việc tốt và bố thí để mong có được sự may mắn cần thiết.:)
Tks anh KK :53:

Hic. Download cả 2 files nó đều có đuôi .txt này và máy tính ko cho giải nén. :106:

View attachment 650 View attachment 651
@namvietck , sáng nay mình vừa download các file ngày 22.05.2015 và file upto 22.05.2015 thì thấy bình thường mà.
Theo cái màn hình bạn post lên đây thì mình không thấy lỗi gì cả, có lẽ bạn phải click vào cái Button: "Extract to" đã, sau đó chọn một folder để winrar extract vào đó, dùng dữ liệu của bác Trungnghia thì nên đặt một folder tên là FPTS. Nếu nó báo lỗi thì copy màn hình lỗi lên đây mình xem cho.
Dữ liệu của bác @trungnghia khá chuẩn, mình dùng lâu rồi vẫn kết. Nhưng mình chỉ xin file data thô của bác, các dữ liệu chia tách mình đều tự tính tay và tự điều chỉnh tỷ lệ. Dữ liệu Index thì cập nhật hàng ngày và cuối tuần update lại bằng file upto.

Cám ơn các bạn hỗ trợ phần kỹ thuật Amibroker và data nha, cái này quan trọng lắm nè, không có data chuẩn và phần mềm thì khá là khó khăn trong phân tích. Cố gắng cài được amibroker và data thì có thể lấy 02 nguồn: Bác trungnghia (free), Bác Khanhquoc (mua với giá rất tốt). :113:

Anh chim ơi cài Ichimoku vào thì làm thế nào?

Không dc bác ạ, chắc theo thầy XBuu mua máy mới quá :)

Back