Tiêu Dao Truyền Kỳ

Anh @KK24, cái con PAC ở trên thì nên vẻ thế nào cho nó chuẩn ạ?
- Nhìn từ 2010 - 2015 thì nó đang downtrend, còn nhìn từ 2013 đến 2015 thì nó đang uptrend, thế thì nên phân tích làm sao anh ơi?
cướp micro a KK luôn, a Cào hỏi tức là tự giả lời còn gì
2010-2013 down
2013 đến nay : vẫn up, tức là đoạn giao mùa đã confirm turning trend còn gì

>>> xét từ 2013 thôi, khi nào gãy các trend line hay xuất hiện nến, mô hình đảo chiều tính tiếp

- Nhìn từ 2010 - 2015 thì nó đang downtrend, còn nhìn từ 2013 đến 2015 thì nó đang uptrend, thế thì nên phân tích làm sao anh ơi?
Em thì nhìn như thế này. Vào nến tuần 18/10/2013 PAC chính thức phá down trend bắt đầu từ 2010.
Vậy hiện tại nó đang chạy là uptrend.
Thanks anh @ronin 1 lần nữa. Post chart lên đẹp quá nhìn sướng ka ka :69:.
P/s: em Pac này đầu tư dài hạn chút thì ngon nhẩy

Em vẽ như này có thiếu sot gì không các anh, chị, lần đầu post bài sợ quá :18::18:
View attachment 578
@TuanMinh em vẽ 2 đường trendlines khá chính xác rồi đó em. Nếu muốn căn bản hơn nữa thì nhớ là tránh "cắt đít,cắt đầu" của giá.:) Vẽ trendlines là để tìm phương hướng sắp tới của giá. Đúng hông nè? Tuy nhiên để mà đưa quyết định trade hay đứng ngoài thì em cần củng cố thêm nữa,ngoài cái điều kiện dễ thấy là giá breakouts khỏi cái channel.Như anh nói ở phần trước về các Mô hình giá,có khi chỉ cần 2 đường trendlines đơn giản là ta "ngộ ra" 1 mô hình lý thú (hay lý tưởng) đó! Tập vẽ như vầy lâu dần thì em sẽ quen và sẽ VẼ BẰNG MẮT cũng nhận ra.:) Chúc mừng em.

@Cào Cào Nghi nghi giả vờ hỏi đều gài hàng anh em trả lời hay sao ấy :21:.
@KK24 Thanks a em sẽ rút kinh nghiệm và học thêm phần mô hình. Thú thật là trước giờ em khá coi thường phần mô hình nên bỏ qua ko học luôn :102::102:.
Cậu đa nghi như Tào Tháo ấy ạ... nhưng mà nếu thật thế thì cũng hợp tình hợp lý thôi, Lớp mình thụ động quá, ông anh có Tâm huyết thế mà không biết tận dụng thời cơ...phí vãi cả ra :786:

FPT mà oánh theo style anh @KK24 là chuẩn như Lê Duẩn luôn các bạn ơi, mới phát hiện ra thế này
View attachment 579
Ơ thế là trendlines củng cố, còn CBL cho điểm vào anh Cào nhỉ, Trendline - CBL : 1-0 nhỉ.
nhưng mà anh Cào có quên cái trendline hình thành từ đầu 01.2015 à. Do vậy thì phải break trên đầu cái trend đó. Do đó phải là 53 mới ok nhỉ
http://gyazo.com/61ad80451f1bea643816a00b31bc1686
hình như nó đang hình thành mô hình C&H ở W thì phải

Ơ thế là trendlines củng cố, còn CBL cho điểm vào anh Cào nhỉ, Trendline - CBL : 1-0 nhỉ.
nhưng mà anh Cào có quên cái trendline hình thành từ đầu 01.2015 à. Do vậy thì phải break trên đầu cái trend đó. Do đó phải là 53 mới ok nhỉ
@TuanMinh này, nhường em gái lại cho cậu xử lý này...kkk...case này do cậu đưa ra, cậu phải có trách nhiệm đầy đủ và đàng hoàng nhoé :bangin:

Cậu đa nghi như Tào Tháo ấy ạ... nhưng mà nếu thật thế thì cũng hợp tình hợp lý thôi, Lớp mình thụ động quá, ông anh có Tâm huyết thế mà không biết tận dụng thời cơ...phí vãi cả ra :786:
Không biết thì hỏi gì, phải biết chút chút hỏi cho chắc thì mới đc confirm và cá nhỏ cứ thế mà theo chứ...:) may có anh với anh Rô anh Tuấn Minh vào :)

Chít rồi, anh Cào hate mình roài, chắc sợ mình cưa cẩm đây.
@TuanMinh oi, tớ với bạn học chung đi, tớ Thề tớ không tán tỉnh bạn đâu :10:

Tớ nghiêm chỉnh học mà, không Thầy đuổi ra khỏi lớp thì có mà mù chữ, nghiêm chỉnh, nghiêm chỉnh, không được liếc giai ...:dash:

Không biết thì hỏi gì, phải biết chút chút hỏi cho chắc thì mới đc confirm và cá nhỏ cứ thế mà theo chứ...:) may có anh với anh Rô anh Tuấn Minh vào :)
Chết thiệt...sori bạn Cdg, không nghĩ đến cái vụ các bạn không biết hỏi cái gì...ặc...ặc
Hay là đang trade/dự định trade con nào, thì cứ phân tích chart thử phát rồi nhờ anh @KK24 và các bạn ném phấn nhỉ ??? Bạn Cdg thấy ý kiến của mềnh có ổn hok nà ? :D

@Cào Cào Ấy chơi gắp lửa bỏ tay người nha :21:
@ck2014
- 1 : Em chửa hiểu tren:CBL 1-0 là sao ạ. Em chỉ biết là 1 Follow trend thì đầu tiên là phải đi tìm trend, không có trend thì chỉ có ngắm màn hình phẳng, mà ở VN thì chỉ có trend up.
Còn CBL để tìm điểm vào nếu thế thì phải kết hợp cả 2 chứ sao lại oánh tỉ số thế ạ :10:.
-2 : Có phải í Chị, bạn, em là cái đường màu đen không ạ. Nếu là nó thì nó là cản trên hay còn gọi là kháng cự chứ nhỉ.
-3: Anh KK từng nói là mô hình thì phải để nó chạy hết mới biết được, còn giờ chưa có gì chắc chắn thì ta cứ ngắm từ từ thôi.
-4::21: ngọt quá em ngất đây.

Câu trả lời của anh là: Em nhận mình là Investor hay Trader? Nếu là long-term investor thì kỳ vọng giá sẽ trở lại "đâu đó" ở quá khứ!:) Còn trader thì vô daily chảt mà đưa chiến lược.

Ck2014 hay quá!

Back