Tiêu Dao Truyền Kỳ

View attachment 585
Em thì nhìn như thế này. Vào nến tuần 18/10/2013 PAC chính thức phá down trend bắt đầu từ 2010.
Vậy hiện tại nó đang chạy là uptrend.
Thanks anh @ronin 1 lần nữa. Post chart lên đẹp quá nhìn sướng ka ka :69:.
P/s: em Pac này đầu tư dài hạn chút thì ngon nhẩy

Hai em hỏi nhau như vậy tức là không xác định được.:) Anh KK đưa câu hỏi cắc cớ với 2 em là: Có khi nào 2 em gặp" mô hình chữ V (spikes) trong "đời" giao dịch của mình chưa? Nếu chưa thì tức là không có vừa down trend là LẬP TỨC ĐỔI CHIỀU thành uptrend liền!:)

em trả lời: nhìn thìn thấy cái tam giác hướng xuống ở M
do đó : phá vỡ vùng 74- 75 thì down tiếp, còn an toàn thì phải chờ >90. không biết đúng không
http://gyazo.com/9cf48aa32a8ccf147cde135e8fad2c9a
Đợi anh KK xử lý xong case PAC, rồi mình bàn quan case MSN nha em gái...
Ps: Thế cậu TuanMinh trả lời thế em vừa lòng chưa nà? Chưa thì phản pháo lại đi, và sau đó anh KK24 chỉnh sửa lại cho :)

Chết thiệt...sori bạn Cdg, không nghĩ đến cái vụ các bạn không biết hỏi cái gì...ặc...ặc
Hay là đang trade/dự định trade con nào, thì cứ phân tích chart thử phát rồi nhờ anh @KK24 và các bạn ném phấn nhỉ ??? Bạn Cdg thấy ý kiến của mềnh có ổn hok nà ? :D
Bạn Cào không đọc từ đầu chắc quên, anh KK sở trường những cái như trend, gann fan, CBL, Fifo R, giải thích cách hiểu các loại mô hình...
Học CBL, Fifo R: mọi người cũng vẽ theo thực tế đấy chứ
Các mô hình: cũng tìm các em có mô hình đó chứ ví dụ Sauce của vCB đấy
Có cái Gann Fan là chưa ai biết vẽ (mỗi bác Timua vào vẽ mẫu bằng Ambi) :)

Còn ai hỏi con gì thì vẫn post lên để anh KK xem giúp đấy chứ: em hỏi con CMG anh ý bảo mua dc rồi là múc mà :21:

Bạn Cào không đọc từ đầu chắc quên, anh KK sở trường những cái như trend, gann fan, CBL, Fifo R, giải thích cách hiểu các loại mô hình...
Học CBL, Fifo R: mọi người cũng vẽ theo thực tế đấy chứ
Các mô hình: cũng tìm các em có mô hình đó chứ ví dụ Sauce của vCB đấy
Có cái Gann Fan là chưa ai biết vẽ (mỗi bác Timua vào vẽ mẫu bằng Ambi) :)

Còn ai hỏi con gì thì vẫn post lên để anh KK xem giúp đấy chứ: em hỏi con CMG anh ý bảo mua dc rồi là múc mà :21:
Chắc bạn Cào quên thật, nhưng mà hình như thấy có mỗi mấy bạn ngồi bàn đầu như Cdg, Dát,... là hỏi nhiệt tình thôi hà...còn mấy bạn ngồi ở dãy ghế dưới cùng toàn ngồi im thin thít, nên bạn Cào mới than van trách oán tí tẹo...kkk... Bạn Cdg bỏ qua lỗi lầm này nha, mời bạn ly bia :cungly:và mong bạn phát huy tinh thần, hỏi nhiều hơn nữa nha, vắt kiệt sức ông Thầy luôn nhoa :nhieuchuyen:

Hai em hỏi nhau như vậy tức là không xác định được.:) Anh KK đưa câu hỏi cắc cớ với 2 em là: Có khi nào 2 em gặp" mô hình chữ V (spikes) trong "đời" giao dịch của mình chưa? Nếu chưa thì tức là không có vừa down trend là LẬP TỨC ĐỔI CHIỀU thành uptrend liền!:)
Yep PAC bắt đầu tạo đáy ở cuối tháng 11/2012 anh ạ, sau đó từ từ đi lên và đến tận cây nến 18/10/2013 mới chính thức BO khỏi downtrend.
Vị chi là mất ngót ngét 11 tháng để chuyển sang up chén.

@Cào Cào Ấy chơi gắp lửa bỏ tay người nha :21:
@ck2014
- 1 : Em chửa hiểu tren:CBL 1-0 là sao ạ. Em chỉ biết là 1 Follow trend thì đầu tiên là phải đi tìm trend, không có trend thì chỉ có ngắm màn hình phẳng, mà ở VN thì chỉ có trend up.
Còn CBL để tìm điểm vào nếu thế thì phải kết hợp cả 2 chứ sao lại oánh tỉ số thế ạ :10:.
-2 : Có phải í Chị, bạn, em là cái đường màu đen không ạ. Nếu là nó thì nó là cản trên hay còn gọi là kháng cự chứ nhỉ.
-3: Anh KK từng nói là mô hình thì phải để nó chạy hết mới biết được, còn giờ chưa có gì chắc chắn thì ta cứ ngắm từ từ thôi.
-4::21: ngọt quá em ngất đây.
cảm ơn TuanMinh nhé, đùng là 53 nó là cái cản tương đối của FPT, thế nên phải break >53 mới an toàn.
ơ, thế bạn có màn hình phẳng roài à, buồn nhỉ

Chắc bạn Cào quên thật, nhưng mà hình như thấy có mỗi mấy bạn ngồi bàn đầu như Cdg, Dát,... là hỏi nhiệt tình thôi hà...còn mấy bạn ngồi ở dãy ghế dưới cùng toàn ngồi im thin thít, nên bạn Cào mới than van trách oán tí tẹo...kkk... Bạn Cdg bỏ qua lỗi lầm này nha, mời bạn ly bia :cungly:và mong bạn phát huy tinh thần, hỏi nhiều hơn nữa nha, vắt kiệt sức ông Thầy luôn nhoa :nhieuchuyen:
Chà,đi học vô lớp mà mời nhau ly bia sướng hông!:20:

Các bạn ý lúc đầu hỏi riêng anh KK bạn Cào ơi ::21: bia thật thì uống, dù sao cũng cảm ơn bạn!

Back