Tiêu Dao Truyền Kỳ

Cảm ơn em mới đúng. Vì có em và các bạn trẻ nên anh mới ham viết đó!:)
.
cá nhỏ thấy nâng nâng vì được các anh chị chỉ bảo cho, gắng mà học cho không phụ công.
Như anh KK, chị lái đò, và nhiều anh chị khác đã qua cái thời làm giàu, bây giờ là làm phúc cho cá nhỏ.
@Colaido ơi (T.T.Đ), chị cùng anh KK và các anh chị khác chỉ cho chúng em với nhé. (hôm qua đến giờ em được chị like mà sướng âm ỉ)

Em học siêu nhanh và hiểu rõ ràng lắm! Anh không cần trả lời các câu hỏi của em vì tự em hiểu còn rõ hơn anh đó chịu chưa?:)
Hu2....em cũng học từ sách, trên mạng ra. :dead:
Câu hỏi trắc nghiệm: Có mấy loại "gaps" và mỗi loại được nhận diện như thế nào?
Câu hỏi này chưa có lời giải đáp anh KK ơi :)

Hu2....em cũng học từ sách, trên mạng ra. :dead:

Câu hỏi này chưa có lời giải đáp anh KK ơi :)
các loại gaps e cũng đọc mãi mà chả hiểu phân loại kiểu nào; chỉ biết là khoản trống giá thể hiện một chuyển biến tâm lý quan trọng của trader: theo chiều tăng là rất hưng phấn và ngược lại.
a @KK24 giải giúp bài này đi ạ.

Như hôm qua anh @KK24 nói Fibo liên quan nhiều đến chọn timeframe, theo em anh chỉ nên chọn TF từ 15/04 đến nay thôi. Không biết thế có đúng ko?
trendline đi lên, rồi giá giao động xuống, Fibo R đo nó hồi đến điểm nào sẽ bật lên lại, để cân nhấc vào, nó bật lên không, mốc 50% quan trọng, theo hình của cụ Dash thì nó đã quá 50% rất khó bật lên trend lên. Cụ đo từ 15/4 đến 5/5 là cụ định short à chết nhá.
Em hiểu thế, nhờ anh KK và các cụ chỉ thêm!

trendline đi lên, rồi giá giao động xuống, Fibo R đo nó hồi đến điểm nào sẽ bật lên lại, để cân nhấc vào, nó bật lên không, mốc 50% quan trọng, theo hình của cụ Dash thì nó đã quá 50% rất khó bật lên trend lên. Cụ đo từ 15/4 đến 5/5 là cụ định short à chết nhá.
Number 1 @Cdg luôn!:)

Ok. Vậy là cụ hiểu ý em một phần rồi. Trend lên đã bị phá vỡ đúng không ạ? Nếu theo GMMA thì đã chuyển sang trend xuống ngắn hạn, tuy không rõ lắm. Vậy để đơn giản ta chỉ đo % giá sẽ retrace trong khoảng ngắn hạn từ 15/4 đến nay thôi.
Chi tiết hơn: nếu kẻ một trendline nối đáy ngày 17/12 với đáy ngày 01/04 thì trendline đã bị phá ở mốc 22; trong hình của cụ @dash177 thì giá đã retrace qua cả fibo 68.2%.

Last edited:
Cảm ơn em đưa ý hay. Nhiều người mắc lỗi ở điểm này lắm!:) Hỏi: VẽFib để làm gì? Tại sao phải TF này mà khoing phải TF khác?
em xin trả lời: vẽ Fibo re để tìm điểm hồi của giá.
dùng TF này mà không dùng TF khác, vì anh đã giải thích, giống như một chiếc xe đua, nó không dễ dàng đổi hướng.

Ok. Vậy là cụ hiểu ý em một phần rồi. Trend lên đã bị phá vỡ đúng không ạ? Nếu theo GMMA thì đã chuyển sang trend xuống ngắn hạn, tuy không rõ lắm. Vậy để đơn giản ta chỉ đo % giá sẽ retrace trong khoảng ngắn hạn từ 15/4 đến nay thôi.
Câu hỏi của em là, nếu giá bật lên trên 22 thì có lại xem xét cái trend lên của cụ Dash hay không?
Còn dưới 21.8 thì cụ sọc :) đúng không?

Back