Tiêu Dao Truyền Kỳ

cái này được gọi là dời stoploss đúng không anh @ronin
Đây là mua đuổi.
Còn dời stoploss là cp sau khi mình mua cứ tăng một ngày (tạo một new high) thì mình dời stoploss lên mức thấp nhất của cây nến tiếp theo cây nến mình đặt stoploss, nếu sau đó giá giảm thì không được dời stoploss ngược lại mà giữ nguyên. VD với trường hợp mua VCG khi BO thì stoploss được dời lên mức thấp nhất của ngày 20/05 là 11.9, nếu hôm nay VCG tăng tiếp thì dời lên 12.1

Đây là mua đuổi.
Còn dời stoploss là cp sau khi mình mua cứ tăng một ngày thì mình dời stoploss lên mức thấp nhất của cây nến tiếp theo cây nến mình đặt stoploss, nếu sau đó giá giảm thì không được dời stoploss ngược lại mà giữ nguyên.
Dời stoploss lại là một phương pháp hay, bạn Rô cứ thử dùng CBL exit để làm stoploss di động xem hiệu quả thế nào nhé !!! :1:

Đây là mua đuổi.
Còn dời stoploss là cp sau khi mình mua cứ tăng một ngày (tạo một new high) thì mình dời stoploss lên mức thấp nhất của cây nến tiếp theo cây nến mình đặt stoploss, nếu sau đó giá giảm thì không được dời stoploss ngược lại mà giữ nguyên. VD với trường hợp mua VCG khi BO thì stoploss được dời lên mức thấp nhất của ngày 20/05 là 11.9, nếu hôm nay VCG tăng tiếp thì dời lên 12.1
cảm ơn anh, đã hỉu ah

Học hành chăm chỉ và chịu khó làm những case real-time thế này, đảm bảo 01 năm sau, đồ thị của bạn Rô sẽ khác hẳn, và trình độ nâng lên level mới hồi nào không hay luôn á !!! :113:
Thời gian vừa rồi phân tích của Rô tả phí lù quá phải không bạn @Cào Cào :10:, hy vọng tới đây với sự giảng dạy của anh @KK24 và hỗ trợ của các bạn thì Rô sẽ loại bỏ được mấy cái món tạp nham đó, với mục tiêu là nâng cao hiệu quả giao dịch.

Dời stoploss lại là một phương pháp hay, bạn Rô cứ thử dùng CBL exit để làm stoploss di động xem hiệu quả thế nào nhé !!! :1:
Trong trường hợp mà chiến lược ta đã đi đúng thì việc dời (lên) ta gọi là lock-in profits đó em.
2 cái ý này có nghĩa là "lock in profits" và nếu nó rơi xuống khỏi cái điểm "lock in" này là tín hiệu đảo chiều sớm. và Cào nhà ta thì rất thích cái này để ngồi đếm ngón SS
nếu em hiểu đúng ý của anh Kaka và anh Cào nói, thì ngày càng củng cố thêm ý nghĩ rằng: "anh Kaka nói 1 thì các anh hiểu 10" nhể :10:, còn em thì lâu lâu mới hỉu

2 cái ý này có nghĩa là "lock in profits" và nếu nó rơi xuống khỏi cái điểm "lock in" này là tín hiệu đảo chiều sớm. và Cào nhà ta thì rất thích cái này để ngồi đếm ngón SS
nếu em hiểu đúng ý của anh Kaka và anh Cào nói, thì ngày càng củng cố thêm ý nghĩ rằng: "anh Kaka nói 1 thì các anh hiểu 10" nhể :10:, còn em thì lâu lâu mới hỉu
Hiiii...Thank you. Đoạn này anh chỉ giải thích sơ qua để EM hiểu việc dời SL mang ý nghĩa như nào thôi. Còn @namvietck thi muốn mọi người hiểu chính xác hơn nên ý là chỉnh lại. :) Không sai! SL mang ý nghĩa chính là Dừng lỗ và ngoài ra nó còn mang ý nghĩa khác là lock-in lợi nhuận (khi CL đã có lời) để đảm bảo dù giá có quay xuống thì ta vẫn lời. Khi anh giải thích đoạn trên cho em hiểu đã nói khái quát,chứ không mượn hình ảnh VCG để nói...

Không thấy các em nói về hệ thống giao dịch hiện tại của mình có nhược điểm nào đáng kể,có nghĩa là mọi người cảm thấy khá happy rồi há?:)
Có 02 trường hợp đáng nghi ngờ anh KK ơi:
1. Không có System để trade ?
2. Có System nhưng không nghiên cứu kỹ ưu & nhược, không backtest để xem cái Sys nó hoạt động tốt xấu khi nào, và như thế nào ?
Chứ nếu happy với cái sys rồi, thì cá nhỏ đã không bơi vào đây anh ạ !!! :)

Back