Tiêu Dao Truyền Kỳ

Trò mới nghiền hết 100 pages thấy sáng dạ ra đôi chút :D
Thấy mấy thứ trò đang liều mạng ôm cũng có CBL cũng có GAP mô hình này nọ thì phải:D Cào huynh bảo phải tâm bất biến ứng vạn biến (Y) em vẽ thử thầy @KK24 sửa giúp em với

GAP em khoanh là Breakaway ?

NVT em hold đến vùng 5.6 luôn ư :D

À, ADX cũng được coi là Price Action đúng k ạ? Em muốn học cái đó, thấy nhiều trader coi đó là kiếm chính với đủ các thể loại mô hình, có momen có gấu có bò trong cùng 1 hình, thậm chí còn k nhìn giá, k nhìn mã, chỉ nhìn ADX để nói.
Chà,nghe em nói về ADX mà những tưởng là...:) Hiii,thực chất thì ADX vẫn là 1 lagging indicator. Nếu biết xài thì nó cũng cho kết quả tạm tạm chứ không có thần thông quản đại gì đâu!:) Anh đang đi shopping...:)

@hung94a1 ,em có cái trading system như vậy,cùng vớii cách thức mà em phân tích & chỉ rõ chiến lược,tuy em không nói ra nhưng anh đoán em ắt không phải "cá nhỏ" như anh em nhà này đâu!!:) Nếu em muốn chia sẻ gì cho "cá nhỏ" ở đây thì mời em cứ tự nhiên nha!:)

Những ai đang đi tìm "chén Thánh" trong trading thì giơ tay lên! Người ta cứ đi tìm mọi cách,mọi giá cái "chén thánh" này. Hỏi rằng có "chén thánh" trong trading hay không? Câu trả lời "Không". Một người ham tập tạ có thể tập được cho mình 1 thể hình tuyệt vời,mà anh ta có thể tuyệt nhiên không giỏi về phương pháp tập. Cũng tương tự như vậy,một good trading system của một profitable trader không bắt buộc phải là phức tạp hay đơn giản,mà là nó thích hợp với con người của anh ta và vì vậy anh ta kiếm được ra tiền!:) Bởi vậy mà KK mới ra cái đề tài trên: Hệ thống giao dịch của chúng ta có đang mang lại cho chúng ta hiệu quả tốt không? Khuyết điểm,nhược điểm là gì?... Nếu như ta vẫn nhờ nó mà make money thì ta có cần thiết phải đi tìm cách cho nó hoàn hảo? Thực sự,không có "chén Thánh" đâu các em. Khỏi tìm kiếm nhé!:)

Các bạn ơi, hãy luyện thuần thục những điều cơ bản Anh KK hướng dẫn nha. Cào nói các bạn nghe, nếu những điều các bạn đang học không phải là tuyệt chiêu của các tiền bối thì Cào cũng không vào đây làm trợ giảng đâu, thật 100% luôn á! Tập trung học hành, đừng bị phân tán tư tưởng bởi nhiều thứ khác hen!!!

Trò mới nghiền hết 100 pages thấy sáng dạ ra đôi chút :D
Thấy mấy thứ trò đang liều mạng ôm cũng có CBL cũng có GAP mô hình này nọ thì phải:D Cào huynh bảo phải tâm bất biến ứng vạn biến (Y) em vẽ thử thầy @KK24 sửa giúp em với

GAP em khoanh là Breakaway ?

NVT em hold đến vùng 5.6 luôn ư :D

À, ADX cũng được coi là Price Action đúng k ạ? Em muốn học cái đó, thấy nhiều trader coi đó là kiếm chính với đủ các thể loại mô hình, có momen có gấu có bò trong cùng 1 hình, thậm chí còn k nhìn giá, k nhìn mã, chỉ nhìn ADX để nói.
Các bạn đang học về cách follow trend, trường hợp NVT đã có trend đâu mà follow bạn nhỉ ?! [emoji16]
Bạn thấy nhiều trader dùng ADX tuyệt diệu đến vậy thì nên bám theo họ để được truyền công hen, chứ lớp này không có dùng tool gì khác ngoài giá và khối lượng... xin lỗi nếu lớp học không cung cấp được kungfu ADX mà bạn đang mong đợi nha !!![emoji17]

Các bạn ơi, hãy luyện thuần thục những điều cơ bản Anh KK hướng dẫn nha. Cào nói các bạn nghe, nếu những điều các bạn đang học không phải là tuyệt chiêu của các tiền bối thì Cào cũng không vào đây làm trợ giảng đâu, thật 100% luôn á! Tập trung học hành, đừng bị phân tán tư tưởng bởi nhiều thứ khác hen!!!
Cào cào cứ thi triển mấy cái tuyệt chiêu 3 nguyên lý sóng và thời gian gì gì đó của Ichimoku thì cá nhỏ làm sao mà tập trung được chứ :21:

Cào cào cứ thi triển mấy cái tuyệt chiêu 3 nguyên lý sóng và thời gian gì gì đó của Ichimoku thì cá nhỏ làm sao mà tập trung được chứ :21:
- Dạ, cái này lỗi do em anh Táo ơi, nghe mấy bạn hỏi nhiều về Ichimoku là đứng hình luôn ạ :20:. Dạo này em hạn chế post về Ichimoku nhiều lắm rồi, mai mốt chắc không post lên luôn quá.
- Các bạn cá nhỏ ơi, các bạn chưa hiểu hết về TA cơ bản, mà đã đòi nhảy nhót sang Ichimoku...luyện công mà nội lực chưa đủ, thì Tẩu hoả nhập ma sớm thôi... Môn phái chánh tông, sách vở đầy đủ như anh KK đang truyền thụ không lo luyện, chạy theo mơ mộng mấy cái tà môn ngoại đạo, sách vở không đủ, rào cản ngôn ngữ,... làm gì ??? Sở dĩ Cào post về Ichimoku trên này, vì Cào biết các cụ VCers đều rành rọt TA lắm rồi, những cái các bạn đang học họ nắm trong lòng bàn tay...vậy nên, Cào muốn góp thêm góc nhìn cho phong phú đa dạng thôi...như các bạn thấy, vẫn sai tè le, từa lưa đấy còn gì, tính toán phức tạp, cuối cùng cũng thua cái trendline thuần tuý :2::106:

- Dạ, cái này lỗi do em anh Táo ơi, nghe mấy bạn hỏi nhiều về Ichimoku là đứng hình luôn ạ :20:. Dạo này em hạn chế post về Ichimoku nhiều lắm rồi, mai mốt chắc không post lên luôn quá.
- Các bạn cá nhỏ ơi, các bạn chưa hiểu hết về TA cơ bản, mà đã đòi nhảy nhót sang Ichimoku...luyện công mà nội lực chưa đủ, thì Tẩu hoả nhập ma sớm thôi... Môn phái chánh tông, sách vở đầy đủ như anh KK đang truyền thụ không lo luyện, chạy theo mơ mộng mấy cái tà môn ngoại đạo, sách vở không đủ, rào cản ngôn ngữ,... làm gì ??? Sở dĩ Cào post về Ichimoku trên này, vì Cào biết các cụ VCers đều rành rọt TA lắm rồi, những cái các bạn đang học họ nắm trong lòng bàn tay...vậy nên, Cào muốn góp thêm góc nhìn cho phong phú đa dạng thôi...như các bạn thấy, vẫn sai tè le, từa lưa đấy còn gì, tính toán phức tạp, cuối cùng cũng thua cái trendline thuần tuý :2::106:
Kệ đi bạn Cào, ở đây mỗi bạn Conbosua14 hỏi về Ichikumo thôi mà, có ai hỏi nữa đâu, anh KK và bạn đã trả lời 1 lần rồi.
Thích học thì phải đọc kỹ từ đầu thôi, khơi khơi đọc khúc giữa kiểu như bạn Cào lúc đầu ý mà :21::21:

-Hãy học vẽ xu hươngs cho đúng.
-Hãy học vẽ trendlines cho chuẩn.
-Hãy tập nhớ những mô hình kỹ thuật chinh như Đầu và Vai,Ba Đỉnh và Ba Đáy,Hai Đinhr và Hai Đáy,Saucers và Spikes.
-Hãy nhìn nhận thị trường có 3 hướng là: tăng,giảm và không rõ. Khi nào không rõ thì nên đuwsng ngoài.
-Hãy tập vẽ Fibonacci với cả Retracements và Fan.
-Hãy chú ý Gann 45 độ để thấy giá tăng có quá mức và khó giữ vững không. Hoặc là xu hướng tăng quá yếu?
-Hãy học lý thuyết 3 sóng của The Dow Theory.
-Hãy học lý thuyết 8 sóng của Elliott Waves.
...

HÃY GHI NHỚ MỌI THỨ VÀ TẬP NHÌN BIỂU ĐỒ,RỒI VẼ KHÔNG CẦN CẢ "BÚT"! KHI NÀO THẤY SAI THÌ HÃY QUAY LẠI TỪ ĐẦU... Đừng dừng học tập.
Nói chung cứ 10 trang chắc phải quote lại cái này cho nó đi theo trình tự quá. Ngay cả anh KK với trợ giảng Cào đôi khi cũng quên hoặc bị làm cho quên :21::2004:
còn 2 mục lý thuyết sóng nhé,

Nói chung cứ 10 trang chắc phải quote lại cái này cho nó đi theo trình tự quá. Ngay cả anh KK với trợ giảng Cào đôi khi cũng quên hoặc bị làm cho quên :21::2004:
còn 2 mục lý thuyết sóng nhé,
Cào nhớ cái này chớ bộ bạn Cdg, nhưng không biết ý anh KK24 thế nào nên hok dám cầm đèn chạy trước oto...khà khà...trợ giảng mừ lại...follow & follow thoai :71:

Cào nhớ cái này chớ bộ bạn Cdg, nhưng không biết ý anh KK24 thế nào nên hok dám cầm đèn chạy trước oto...khà khà...trợ giảng mừ lại...follow & follow thoai :71:
Hiii...Tại bằng đầu topic anh mới mở ra thì chỉ có mỗi ý tưởng,chứ chưa có ý định mở lớp cho "cá nhỏ".Ai dè...:) Các em cũng muốn học,nên anh mới nghĩ tới hướng dẫn sâu hơn đoá!:) Ừ,chắc là lộn xộn lắm há. Nhưng hy vọng "cá nhỏ" chịu khó tổng hợp những ý chính,rồi tu bổ cho kiến thức của mình vậy.:4:

Các bạn đang học về cách follow trend, trường hợp NVT đã có trend đâu mà follow bạn nhỉ ?! [emoji16]
Bạn thấy nhiều trader dùng ADX tuyệt diệu đến vậy thì nên bám theo họ để được truyền công hen, chứ lớp này không có dùng tool gì khác ngoài giá và khối lượng... xin lỗi nếu lớp học không cung cấp được kungfu ADX mà bạn đang mong đợi nha !!![emoji17]
NVT chỉ gọi là phá trend giảm thôi ạ?
Vậy như thế nào thì là có trend tăng ạ? :39:

Back