Thông báo về việc sử dụng diễn đàn

Status
Not open for further replies.
Hiện màn hình PC để độ phân giải 1024-768 trở xuống sẽ bị lỗi hiển thị Admin ơi. Ngoài ra gam màu chung có vẻ chưa được ăn với nhau lắm nhất là chỗ mấy cái crumb, trông giống coder thiết kế lắm không phải designer ;)

Hiện màn hình PC để độ phân giải 1024-768 trở xuống sẽ bị lỗi hiển thị Admin ơi. Ngoài ra gam màu chung có vẻ chưa được ăn với nhau lắm nhất là chỗ mấy cái crumb, trông giống coder thiết kế lắm không phải designer ;)
lỗi cụ thể như thế nào bạn? bạn có thể chụp lại cái ảnh upload lên đây được không

Hi!
Liên quan đến việc tạo logo tôi xin góp ý như sau:
+ Logo phải có ý nghĩa, logo khi trước chỉ là cá nhân BC thành ra nó như vậy là có nghĩa, nhưng nay là dạng 1 cty thì là vô nghĩa
+ KHi Vn cho FX thì tên này chính thức xoá xổ, vì nó là từ rất chung chung
+ Về phong thuỷ mà nói, từ này ..cần chỉnh lại, tránh lận đận như đợt trước
Tôi xin đưa cái logo nè vừa tiếp thu quá khứ đẹp, vừa đạt tầm tương nai, khi fx như CK bi giờ, thì nó vẫn có ý nghĩa ....lãnh địa riêng

hiiiiii :D:D:D

bác ad này vc mới tậu à, vừa giỏi vừa hiền vừa dễ thương, :D
hình như mình hơi bị nhiều fonts phải ko ad? mà khi gõ dấu các ký tự méo đi rất lạ đó.
Vấn đề font chữ đã được giải quyết nhé mong ae thông cảm.

Hi!
Liên quan đến việc tạo logo tôi xin góp ý như sau:
+ Logo phải có ý nghĩa, logo khi trước chỉ là cá nhân BC thành ra nó như vậy là có nghĩa, nhưng nay là dạng 1 cty thì là vô nghĩa
+ KHi Vn cho FX thì tên này chính thức xoá xổ, vì nó là từ rất chung chung
+ Về phong thuỷ mà nói, từ này ..cần chỉnh lại, tránh lận đận như đợt trước
Tôi xin đưa cái logo nè vừa tiếp thu quá khứ đẹp, vừa đạt tầm tương nai, khi fx như CK bi giờ, thì nó vẫn có ý nghĩa ....lãnh địa riêng

hiiiiii :D:D:D
việc này ngoài tầm kiểm xoát của mình. Phải nhờ bác libi giúp đỡ rồi :cool:

oài có vẻ bác trên thông thiên văn dưới tường địa lý :cool: nhưng mà cái này em không biết keke đợi mấy bác cho ý kiến đá keke

oài có vẻ bác trên thông thiên văn dưới tường địa lý :cool: nhưng mà cái này em không biết keke đợi mấy bác cho ý kiến đá keke
Giỏi món này là lão Lý...suỵt nói nhỏ. lão ra quẻ "sơn thuỷ kiểng" là hỏng ăn hiiiii
lão đạo dạo này khoẻ chứ?

Phân tích logo:
Bang chủ lập vietcurrency có ý truyền bá kiến thức currency cho người Việt
GLD duy trì forum có ý duy trì sân chơi cho anh em khi Bang chủ "bỗng dưng" stop
Và khi GLD cũng "bỗng dưng closed" thì vcbrothes - có nghĩa - Anh em Vietcurrency "tên đầy đủ: vcbrothers Vietnam" được ra đời để đủ điều kiện xin giấy phép (Mạng Xã Hội) đảm bảo forum hoạt động không vi phạm pháp luật. Ngay tên cty cũng nói rõ tôn chỉ và mục đích thành lập, cty được dựng lên = tiền và công sức của anh em (not only libi), mọi người bầu libi đứng ra làm đại diện trước pháp luật vì ai cũng đang bận công việc khác.
Cty là thế, cội nguồn cty là thế. Libi nghĩ anh em nên thiết kế logo "vcbrothes" vì nó đủ ý và có ý nghĩa
vc=vietcurrency
brothes =

Giỏi món này là lão Lý...suỵt nói nhỏ. lão ra quẻ "sơn thuỷ kiểng" là hỏng ăn hiiiii
lão đạo dạo này khoẻ chứ?

1. Khi quote lại, màu nều phần được quote đậm quá, tốt nhất nên để trùng màu nền như của phần nền của avatar thì đỡ rồi mắt hơn

2. tương tự với size font chữ, to quá, để bằng kích thước khi quote bài thì sẽ hợp hơn

3. Màu nền trắng sáng quá, nên để hơi dịu xuống một chút nữa, vẫn đảm bảo nổi bật nội dung mà xem dịu mắt hơn.

Vài lời góp ý :)

Bang chủ lập vietcurrency có ý truyền bá kiến thức currency cho người Việt
GLD duy trì forum có ý duy trì sân chơi cho anh em khi Bang chủ "bỗng dưng" stop
Và khi GLD cũng "bỗng dưng closed" thì vcbrothes - có nghĩa - Anh em Vietcurrency "tên đầy đủ: vcbrothers Vietnam" được ra đời để đủ điều kiện xin giấy phép (Mạng Xã Hội) đảm bảo forum hoạt động không vi phạm pháp luật. Ngay tên cty cũng nói rõ tôn chỉ và mục đích thành lập, cty được dựng lên = tiền và công sức của anh em (not only libi), mọi người bầu libi đứng ra làm đại diện trước pháp luật vì ai cũng đang bận công việc khác.
Cty là thế, cội nguồn cty là thế. Libi nghĩ anh em nên thiết kế logo "vcbrothes" vì nó đủ ý và có ý nghĩa
vc=vietcurrency
brothes =
Có mùi kinh dịch đến vòng số 3, thường ba bận "bất quá tam" thì thành, cái gì mà của Xh sẽ mạnh hơn private, do vậy DNTN không thể mạnh bằng cty CP hiiiii :D:D:D

NB: Brother cũng ngon, nhưng nó trọng chủ. trader là trọng khách. đó là yếu tố nhân trong thiên địa. nếu chỉ có thiên thời, địa lợi...mà không nhân. khác chi khu biệt thự SJS mà không chủ? hiii

Đã góp thì góp cho tới đi:
+ NHư tôi đã nói, cái private..như mệnh đơn chủ....quả ngăn và rủi ro(thể hiện việc closed vừa qua), mệnh Cphần thì lớn nhưng ...phức tạp về quản lý, nếu mở 1 cái fund (1 account như bác Tí đề nghị thì sẽ để ra chuyện ...bầu minh chủ, qua các năm, do mỗi năm đóng góp khác nhau)
+ theo tôi lên làm cái hợp danh (brother) nghĩa là người trong bQt hoặc là được bầu đại diện, hoặc được phân lô bán buôn như trong siêu thị nếu góp 10% fund trở lên/năm. xác định vào tháng 12 năm trước, dự định góp fund, người góp dưới 1% coi như là tự nguyện, No ý kiến
+ Nhưng người góp 10% sẽ ban cho 1 vùng đất, miễn là không vi phạm tôn chỉ, nhưng được chấp nhận chủ kiến riêng, vương chủ sơn đó
NHư vậy sẽ quy tập được nhiều cao thủ VC về, bản chất cao thủ là chánh kiến, nếu chấp nhận đa chánh kiến, rất có thể VCB sẽ mạnh như thời đầu

1. Khi quote lại, màu nều phần được quote đậm quá, tốt nhất nên để trùng màu nền như của phần nền của avatar thì đỡ rồi mắt hơn

2. tương tự với size font chữ, to quá, để bằng kích thước khi quote bài thì sẽ hợp hơn

3. Màu nền trắng sáng quá, nên để hơi dịu xuống một chút nữa, vẫn đảm bảo nổi bật nội dung mà xem dịu mắt hơn.

Vài lời góp ý :)

Sao vừa post xong thấy có chức năng sửa, mà giờ muốn edit thêm lại không còn nhỉ?

Ngoài ra bác admin cho thêm cái short cut quay trở lại đầu trang nhé, để tránh phải cuộn trang ngược lên lại :)

Ậy, có ý kiến hơi buồn cười.
Bác admin nên để tên là Admin, Mod, Smod... gì đó. Vietcurrency.vn tuy có phân biệt nhưng vẫn thấy hơi lẫn lẫn với Bang chủ :D

Đồng quan điểm với bác Trungthuc. Nên xài nick admin hoặc administrator chứ ko nên xài vietcurrency để tránh nhầm lẫn

Sao vừa post xong thấy có chức năng sửa, mà giờ muốn edit thêm lại không còn nhỉ?

Ngoài ra bác admin cho thêm cái short cut quay trở lại đầu trang nhé, để tránh phải cuộn trang ngược lên lại :)
bác xem lại nhé mình test vẫn sửa được bt

Status
Not open for further replies.
Back