Thông báo về việc sử dụng diễn đàn

Status
Not open for further replies.
Xin chân trọng thông báo mới chỉ mở cửa diễn đàn cho phép online thôi chưa công bố mà chỉ trong 2 ngày top Alexa thế giới mình đã tăng được lên được 200 ngàn :p đúng là thằng xenforo SEO cự hiệu quả

màu nền này giúp làm nổi bật cho các bài viết mà bạn. Hề mình nghĩ các bác nhìn quen giao diện của VBB cũ nên thấy thế thôi chứ mấy nữa quen rồi thấy khác ngay :D

Màu xanh của đường nằm ngang tươi quá...RẤT CHỐI !
Trả lời nhự cụ thì còn THAM KHẢO Ý KIẾN làm cái gì nữa :p
Nên chọn màu cùng màu với chữ winwin ở Avatar cho dịu cụ ạ !

Bác cứ thử thêm "_VCB" vào sau VIETCURRENCY của logo cũ như em góp ý xem nào, cũng kiểu chữ ấy luôn và để màu đen như chữ Viet nhé (phải có gạch nối "_" chứ để rời ra như bác trông thế nào ấy.

xin chào anh WinWin,

hi bạn VC.

mình thấy: màu sắc của trang ko phù hợp với chủ thể (LiBi đứng tên phải ko ạ), ko phù hợp với nội dung của web (tiền tệ phải ko ạ), ko mang tính nghiêm túc (uy tín phải ko ạ), chưa có sự sang trọng (đẳng cấp phải ko ạ) chữ viết các phần giới thiệu đơn vị chủ quản quá to, quá dài và quá nổi, logo cũ font chỉ mang lại cảm giác funny hợp với diễn đàn tán phét nhiều hơn là 1 diễn đàn chuyên đề nhất là tài chính và thiếu sự trang trọng và trân trọng.....các icon tập trung về 1 góc or 1 phía và đừng phối nhiều màu. chỉ nên chọn ra max 3 màu chủ đạo, các màu phụ có thể cùng tone với độ phối nhẹ or đậm hơn

đôi lời góp ý,

Last edited by a moderator:
xin chào anh WinWin,

hi bạn VC.

mình thấy: màu sắc của trang ko phù hợp với chủ thể (LiBi đứng tên phải ko ạ), ko phù hợp với nội dung của web (tiền tệ phải ko ạ), ko mang tính nghiêm túc (uy tín phải ko ạ), chưa có sự sang trọng (đẳng cấp phải ko ạ) chữ viết các phần giới thiệu đơn vị chủ quản quá to, quá dài và quá nổi, logo cũ font chỉ mang lại cảm giác funny hợp với diễn đàn tán phét nhiều hơn là 1 diễn đàn chuyên đề nhất là tài chính và thiếu sự trang trọng và trân trọng.....các icon tập trung về 1 góc or 1 phía và đừng phối nhiều màu. chỉ nên chọn ra max 3 màu chủ đạo, các màu phụ có thể cùng tone với độ phối nhẹ or đậm hơn

đôi lời góp ý,
oke góp ý của bác rất hay đêm nay mình sẽ edit lại cho phù hợp hơn còn gì thiếu sót mong anh góp ý để tới khi diễn đàn chính thức đi vào hoạt động sẽ thân thiện hơn với các member

Bác cứ thử thêm "_VCB" vào sau VIETCURRENCY của logo cũ như em góp ý xem nào, cũng kiểu chữ ấy luôn và để màu đen như chữ Viet nhé (phải có gạch nối "_" chứ để rời ra như bác trông thế nào ấy.
mình không sành về photoshop lắm bạn có thể edit hộ mình logo upload lên đây cho ae thảo luận được không ạ

em đã tiếp thu ý kiến của các bác và đang tiến hành sửa lại mong anh tiếp tục cjho ý kiến để em sửa cả thể

Tất cả các chữ đứng sau chữ : Latest: MÀU TÍM rất chói mắt, hơi khó chịu
Đê nghi chuyển sang màu XANH ĐEN & giống nền chữ Post Reply ở dưới cùng ý !!!

Kiểm tra lai AVATAR xem sao không Moving đươc ?

Last edited by a moderator:
mình đang thiết kế lại giao diện xẽ upload lên sớm nhất tất cả ý kiến của các bác trên đây em sẽ tiếp thu ạ. còn avata không moving đượng là do thằng xenforo không cho phép ạ. đề nghị edit bằng phần mềm ngoài thôi sr vì bất tiện này

ak quên các bác thử chọn giao diện ở cuối chuyển sang mặc định nhìn xem thế nào em thấy chỉnh ở trên đó hay hơn

Ai giúp mình thiết kế cái logo bên đầu với bạn chọn nền thế nào cho phù hợp mới màu mình đang chọn là đk. hepl me.............

Ae cho ý kiến đóng góp về giao diện mới nhé. Chân thành cảm ơn.....

cty do anh em góp sức xây dựng có tên vcbrothers chứ không phải VCBrother (nghe cứ như của Vietcombank)
Trước mắt ko cần thiết phải design và đưa logo của cty lên forum gấp, mọi người chung sức góp ý để nâng cấp forum cũ là ok

Test thử cái BBcode của youtube cái nào nhìn có vẻ đẹp đây bác giám đốc thấy sao ạ :D

Giao diên, Logo đều xâu điên, xấu đảo :):)
Cứ để cái Vietcurrency này làm Logo và chon giao diên có tone là 2 màu đó luôn cho ấm !
follow bác winwin, mọi người nhìn logo này quen mắt rồi, bản thân logo vẫn rất ok

Tất cả các chữ đứng sau chữ : Latest: MÀU TÍM rất chói mắt, hơi khó chịu
Đê nghi chuyển sang màu XANH ĐEN & giống nền chữ Post Reply ở dưới cùng ý !!!

Kiểm tra lai AVATAR xem sao không Moving đươc ?
Chuẩn luôn, mầu sắc càng ít càng tốt. Mầu tím lòe loẹt quá, anh em ở đây hết ...tuổi yêu đương rồi

Status
Not open for further replies.
Back