San Jin - Đông Phương Trading

Em can, vẫn quá trình, đổi giấy lấy tiền thôi...

Câu này chuẩn và chính xác nhất... nếu tính là theo tháng....hi..hi.

Dao động sóng b thường là xanh nhẹ, đây mới là vùng xả lũ....

Đợi thôi pro.

WOWWWWWWWW....hôm nay là 1 phiên quá đẹp....Đơn giản nó ý như mình mong đợi và dự đoán....Nếu ngày mai 1 phiên tăng điểm để đóng tuần trên 615 thì sang tuần sau...Con Bull sẽ ngoi ngóp lên nữa...
Chính vì tin vào điều này nên thứ 3 vừa rồi đã nhảy vào mua CP ASP giá 7.6 - 7.7 - 7.8 cùng với cậu @timur ....
Cùng đón xem phiên quyết định ngày mai nhé mọi người....:2004::2004:
Kết phiên hôm nay lại khác xa bác San Jin đã dự

Mục đích mình cần VNI lên 615 là để momentum thị trường cực mạnh ----> để nảy lên cao cao chút....hòng kiếm chác chút chút trc khi nó đi ăn chuối.
Chứ còn việc phân tích cả 2 trường hợp của VNI thì đều không khả quan rồi....Xu hướng lúc này ko quan trọng bằng momentum.
Giai đoạn này khá xương xóc...nên chộp giựt là điều nên làm...ai sợ hay ngại rủi ro thì nên đứng ngoài.
Phiên thứ 6 tuy ko như mình mong muốn nhưng cũng chấp nhận bởi mình đi theo TT mà...đâu bắt TT đi theo mình dc....ATC phiên thứ 6 vẫn bị bán mạnh....Nói chung lực đè nén của 2 bên phe mua & bán rất lớn----> chưa có " độ bung" ra để momentum TT mạnh..

Last edited by a moderator:
OVERTRADE - NHIỀU HƠN LÀ ÍT HƠN!
Hầu hết các trader không kiếm được tiền trên thị trường trong dài hạn chỉ bởi một lý do đơn giản: họ giao dịch quá nhiều. Một thực tế kỳ lạ của việc giao dịch là hầu hết các trader làm rất tốt trên các tài khoản ảo, nhưng sau đó khi họ bắt đầu giao dịch tiền thật thì họ làm thật khủng khiếp. Lý do cho điều này là trong giao dịch ảo, hầu như không có liên quan đến cảm xúc vì đó không phải tiền thật của bạn. Vì vậy, điều này cho thấy rằng cảm xúc là kẻ phá hoại số 1sự thành công của trader. Trader mà giao dịch quá nhiều thì hoàn toàn là dựa vào cảm xúc.

Giao dịch mà bạn không có kế hoạch hoặc chưa làm chủ được lợi thế của mình là giao dịch mù quáng. Về cơ bản, bạn cần phải biết chính xác những gì bạn đang tìm kiếm trên thị trường và sau đó chỉ giao dịch khi mọi thứ đã được OK. Giao dịch quá nhiều sẽ làm tăng chi phí giao dịch lên, và nó cũng làm cho bạn mất tiền nhanh hơn rất nhiều bởi vì bạn hoàn toàn đang "say máu" trên thị trường. Bạn cần phải bình tĩnh và suy nghĩ cách tiếp cận với thị trường, nhưng không phải là như một kẻ say hay kẻ cờ bạc ... thì đó mới là cách tiếp cận tốt.
-----------------
Hãy luôn để cho tâm trí bạn một đầu óc thật tỉnh táo, thoải mái - đừng để nó bị cuốn theo vòng xoáy của cảm xúc trên thị trường. Giao dịch càng ít thì hiệu quả sẽ càng cao hơn và sẽ bền vững về lâu dài.

Anh Chym nen tham khao y kien cua cao thu Sanjin va Chan ve IMK :) ma l that, khong thay 2 ku ay co y kien gi nhi ? Co khi nao nghich pos nen khong noi ???

Em đã trình bày cách dùng Ichimoku bên Topic kia rồi ạ, phải ghép được 02 bức tranh. Mới có 01 bức, em không dám phán thêm gì cả. Cụ @chim_non tả cảnh chính xác :D

Thế cụ hay @San Jin treo nốt hộ em 1 bức nữa cho đủ bộ hộ em với :help::help::help:
Học đi đôi với hành mới tốt được cụ ơi.:thankyou:

Em đã trình bày cách dùng Ichimoku bên Topic kia rồi ạ, phải ghép được 02 bức tranh. Mới có 01 bức, em không dám phán thêm gì cả. Cụ @chim_non tả cảnh chính xác :D
cái bức thứ 2 hình như là chu kỳ sinh lý tính theo tuần trăng. Nhưng ko hiểu cách bắt đầu tuần trăng tính ntn

cái bức thứ 2 hình như là chu kỳ sinh lý tính theo tuần trăng. Nhưng ko hiểu cách bắt đầu tuần trăng tính ntn
Nó mang tính trừu tượng, không thấy ai/sách nào chỉ bảo, hoặc là người ta tào lao / hoặc là người ta không thể chỉ bảo. Và em thì cùi bắp, nên cũng không biết để mà chỉ bảo, em toàn tưởng tượng ra thôi. :)
P/s: Các cụ đang lạc đề rồi, không đúng nội dung Topic sẽ bị Del thôi.

Ơi.....nữa đêm ai gọi tên mình đó....:D..hihi
Mình đây rồi.,...có gì HOT ko?..
Tranh luận có vẻ sôi nổi nhỉ.....Đọc qua 1 lượt có 2 suy nghĩ sai trái ở đây:
1. ichimoku bị lag khi trong mây?...Ai nói vậy?
2. Giá trong mây mù thì ko được chơi?...Làm gì có chuyện này....bịa đặt...tào lao.
Đối với VNI hiện tại nó sẽ xuất hiện 1 chiêu trong ichimoku mà có cái tên rất hay: SÓNG BIỂN NHẤP NHÔ.
Chiêu này xuất hiện thì giá sẽ vòng lên lại rồi " nhấp nhô" trên mây. Nếu đoán ko nhầm VNI sẽ mò lên lại chỗ 621 - 623 (có 1 chiêu nữa mà mình sẽ cập nhật ngay lập tức khi nó phá vỡ thế trận và sẽ nói ngay chiêu này khi nó xảy ra). Còn bây giờ thì là chiêu trên với độ xác suất lên tới 65%.
P/s: Đây là cái tội không chịu học đến nơi đến chốn dẫn đến hiểu sai be bét...Đã nói là mấy cái trên mạng viết sai hết rồi vậy mà cứ đi tin mấy cái đó chi vậy ko biết nữa...Hiểu sai-----> dùng sai----> mất tiền...:20::20:

Bây giờ MT4 đây rẩy giúp cho những ai thật sự yêu thích T.A nói chung và Ichi nói riêng được kiểm nghiệm và backtest trên chart những gì mình nghiên cứu. Nó hửu ích hơn nhiều những kiến thức được thương mại hóa

Trước đây thấy anh VC nói tuyệt chiêu của người nhật là Nến và ichi, Quan sát trên nhiều box thấy các bác nói nhiều về ichi mà chẳng hiểu môt tê gì. Bên VF mình có theo chủ đề của sanjin và biết sanjin học món này tận gốc nên nếu có thể Sanjin có thể chia sẻ về ichi cho anh chị em ở đây học hỏi, mở mang thêm thì thật tuyệt. Xin cảm ơn bạn trước.

Trước đây thấy anh VC nói tuyệt chiêu của người nhật là Nến và ichi, Quan sát trên nhiều box thấy các bác nói nhiều về ichi mà chẳng hiểu môt tê gì. Bên VF mình có theo chủ đề của sanjin và biết sanjin học món này tận gốc nên nếu có thể Sanjin có thể chia sẻ về ichi cho anh chị em ở đây học hỏi, mở mang thêm thì thật tuyệt. Xin cảm ơn bạn trước.

Nó liên quan rất nhiều thứ sao chia sẻ hết được bạn, mỗi thứ lại "dây mơ rễ má" với cái kia....khổ vậy đó...:(..Đã ko chia sẻ thì thôi còn nếu chia sẻ thì phải đến nơi đến chốn...kẻo người ta dùng sai thì tèo...Mà cái này mình đâu có thời gian đâu bạn..hihi.:D..
Có 1 số chiêu trong Ichimoku tên rất hay như:
+ Thủy Triều Dâng Sóng.
+ Sóng Xô Bờ Đá
+ Thiên Đường Lạc Lối
+ Biển Sóng Nhấp Nhô
+ Phi Vân Xuyên Hải
....

Nó liên quan rất nhiều thứ sao chia sẻ hết được bạn, mỗi thứ lại "dây mơ rễ má" với cái kia....khổ vậy đó...:(..Đã ko chia sẻ thì thôi còn nếu chia sẻ thì phải đến nơi đến chốn...kẻo người ta dùng sai thì tèo...Mà cái này mình đâu có thời gian đâu bạn..hihi.:D..
Có 1 số chiêu trong Ichimoku tên rất hay như:
+ Thủy Triều Dâng Sóng.
+ Sóng Xô Bờ Đá
+ Thiên Đường Lạc Lối
+ Biển Sóng Nhấp Nhô
+ Phi Vân Xuyên Hải
....
Uh, cái này nghe hay hơn là mấy cái Chiêu Rồng bay Phượng múa...Đặt cục gạch, ngồi hóng vậy :D

Back