San Jin - Đông Phương Trading

Bác cho em hỏi hơi vô duyên, em thấy các bác hay đưa ra con số và thời điểm
Cho em hỏi bác tính toán như thế nào đối với con số và thời điểm theo câu này:
+ Mức cân bằng giá và thời gian cho VNINDEX khi đạt Target tại 510 – 525 vào thời gian 14/1 – 5/2/2015.

Chào mọi người...đã lâu không ghé...Nhưng nhận thấy mọi người đang mất phương hướng nên mình xuất hiện để có chút 'soi đường chỉ lối". Đáng lẽ bài phân tích này được post lên rất lâu để cảnh báo mọi người nhưng dù sao muộn cũng đỡ hơn không.
Dưới đây là bài phân tích TT theo phương diện PTKT Phương Đông.
VNINDEX – TIA SÁNG CUỐI CHÂN TRỜI.

Vậy là ánh sáng mà chúng ta nhìn thấy cho VNINDEX hóa ra không phải là ánh sáng mặt trời mà lại là ánh đèn tàu hỏa…Quá nguy hiểm nếu chúng ta không né tránh kịp thì rất có thể bị tàu hỏa “ càn quét”.

Sau đây xin phân tích và lời bình cho biểu đồ VNINDEX:

1. Formation ( mẫu sóng): sóng S ( 1 loại sóng ở TA Phương Đông)

2. Trend:

+ Hướng: xu hướng xuống vẫn là chủ đạo.

+ Momentum: Lực lên thì yếu còn lực xuống thì mạnh hơn.

3. Volatility ( dao động): dao động đi ngang ( có hồi lên) sau đó lại tiếp tục xuống mạnh.

4. Level:

+ Có 1 vùng quan trọng gọi là “ vùng hóa giải” mà tại đây thị trường có thể đi ngang tích lũy 1 thời gian khá dái từ 2 tháng trở lên. Nếu vậy thì xác suất sau đó VNINDEX sẽ có cửa hồi phục và tăng mạnh trở lại. Hiện chưa xác định được vùng hóa giải nằm tại đâu như dấu hiện để nhận biết vùng này đó là “ sự đi ngang tích lũy của giá”.

+ Sư cân bằng của giá tại mức mục tiêu mà thị trường có thể đạt đến nằm tại 510 – 525 trong trường hợp ‘ vùng hóa giải” không thực sự hiệu quả và thị trường vẫn tiếp tục xu hướng xuống.

5. Timing:

+ Tại vùng hóa giải sẽ kéo dài đến Tháng 1/2015 tức TT sẽ còn đi ngang tích lũy đến thời gian này để chuẩn bị cho xu hướng tăng sau đó. Đây là "nút thắt quan trọng" và là hy vọng cuối cùng cho tất cả mọi người.

+ Mức cân bằng giá và thời gian cho VNINDEX khi đạt Target tại 510 – 525 vào thời gian 14/1 – 5/2/2015.

KẾT LUẬN: Với diễn biến thị trường như thế này thì tốt nhất nên đứng ngoài thời cuộc chờ cơ hội bứt phá từ thị trường chứ không nên mua bán liền tay. Bởi thị trường nó đi như thế nào thì chúng ta cũng đã có sẵn kịch bản và chiến thuật đối phó : “ Giữ tiền lúc này quan trọng hơn giữ cổ phiếu”!

đậm đỏ
:21: vô cùng biết ơn bạn @San Jin ::102:

đang buồn ngủ.... đọc bài của bạn... tỉnh hết cả ngủ, hết cả buồn luôn :21: ... hi hì...

Last edited by a moderator:
Bác cho em hỏi hơi vô duyên, em thấy các bác hay đưa ra con số và thời điểm
Cho em hỏi bác tính toán như thế nào đối với con số và thời điểm theo câu này:

ô vuông VÙNG HÓA GIẢI có ý nghĩa như thế nào vậy anh San Jin?

Chào mọi người...đã lâu không ghé...Nhưng nhận thấy mọi người đang mất phương hướng nên mình xuất hiện để có chút 'soi đường chỉ lối". Đáng lẽ bài phân tích này được post lên rất lâu để cảnh báo mọi người nhưng dù sao muộn cũng đỡ hơn không.
Dưới đây là bài phân tích TT theo phương diện PTKT Phương Đông.
VNINDEX – TIA SÁNG CUỐI CHÂN TRỜI.

Vậy là ánh sáng mà chúng ta nhìn thấy cho VNINDEX hóa ra không phải là ánh sáng mặt trời mà lại là ánh đèn tàu hỏa…Quá nguy hiểm nếu chúng ta không né tránh kịp thì rất có thể bị tàu hỏa “ càn quét”.

Sau đây xin phân tích và lời bình cho biểu đồ VNINDEX:

1. Formation ( mẫu sóng): sóng S ( 1 loại sóng ở TA Phương Đông)

2. Trend:

+ Hướng: xu hướng xuống vẫn là chủ đạo.

+ Momentum: Lực lên thì yếu còn lực xuống thì mạnh hơn.

3. Volatility ( dao động): dao động đi ngang ( có hồi lên) sau đó lại tiếp tục xuống mạnh.

4. Level:

+ Có 1 vùng quan trọng gọi là “ vùng hóa giải” mà tại đây thị trường có thể đi ngang tích lũy 1 thời gian khá dái từ 2 tháng trở lên. Nếu vậy thì xác suất sau đó VNINDEX sẽ có cửa hồi phục và tăng mạnh trở lại. Hiện chưa xác định được vùng hóa giải nằm tại đâu như dấu hiện để nhận biết vùng này đó là “ sự đi ngang tích lũy của giá”.

+ Sư cân bằng của giá tại mức mục tiêu mà thị trường có thể đạt đến nằm tại 510 – 525 trong trường hợp ‘ vùng hóa giải” không thực sự hiệu quả và thị trường vẫn tiếp tục xu hướng xuống.

5. Timing:

+ Tại vùng hóa giải sẽ kéo dài đến Tháng 1/2015 tức TT sẽ còn đi ngang tích lũy đến thời gian này để chuẩn bị cho xu hướng tăng sau đó. Đây là "nút thắt quan trọng" và là hy vọng cuối cùng cho tất cả mọi người.

KẾT LUẬN: Với diễn biến thị trường như thế này thì tốt nhất nên đứng ngoài thời cuộc chờ cơ hội bứt phá từ thị trường chứ không nên mua bán liền tay. Bởi thị trường nó đi như thế nào thì chúng ta cũng đã có sẵn kịch bản và chiến thuật đối phó : “ Giữ tiền lúc này quan trọng hơn giữ cổ phiếu”!

Hi, Nice Weekend mọi người..:D

Nhân lúc TT èo uột và nhận được rất nhiều lời mời thiện chí của các bạn ngoài HN nên sắp tới mình sẽ ra thăm HN 1 chuyến. Mình chưa ra HN bao giờ cho nên đây là lần đầu tiên cũng cảm thấy khá hào hứng và phấn khích.

Mình dự định trong buổi đầu tiên sẽ tham gia offline cùng anh em VCHN và rất có thể trong buổi giao lưu mình sẽ trình bày về “ Tình Hình Thị Trường Trước Và Sau Tết – Các Cổ Phiếu Tiềm Năng Trong Thời Gian Tới” để mọi người có View cho quyết định của chính bản thân.

Thêm nữa, cũng như đã nhận lời yêu cầu hướng dẫn một số bạn ngoài HN về PTKT Phương Đông cho nên nhân tiện đợt này sẽ thực hiện luôn. Mình đang gấp rút chuẩn bị xong tài liệu đầy đủ. Bạn nào đã đăng ký trước đó xin hãy liên lạc để nhận tài liệu trước..

Vì khối lượng kiến thức khá nhiều mà thời gian lại eo hẹp cho nên mình sẽ tách ra 2 phần:

+ Phần 1: Đọc và Phân Tích – Phán Đoán Thị Trường.

+ Phần 2: Chiến Lược – Chiến Thuật.

Sau khi ra HN, mình sẽ đi nhanh phần lý thuyết để tập trung vào phần thực hành – thực chiến nhé.(Dự định sẽ là 4 buổi trong 2 ngày….hic..hic)

Hy vọng sẽ gặp gỡ anh em VCHN và các bạn ngoài đó..hihihi…:P

Nhân lúc TT èo uột và nhận được rất nhiều lời mời thiện chí của các bạn ngoài HN nên sắp tới mình sẽ ra thăm HN 1 chuyến. Mình chưa ra HN bao giờ cho nên đây là lần đầu tiên cũng cảm thấy khá hào hứng và phấn khích.

Mình dự định trong buổi đầu tiên sẽ tham gia offline cùng anh em VCHN và rất có thể trong buổi giao lưu mình sẽ trình bày về “ Tình Hình Thị Trường Trước Và Sau Tết – Các Cổ Phiếu Tiềm Năng Trong Thời Gian Tới” để mọi người có View cho quyết định của chính bản thân.

Thêm nữa, cũng như đã nhận lời yêu cầu hướng dẫn một số bạn ngoài HN về PTKT Phương Đông cho nên nhân tiện đợt này sẽ thực hiện luôn. Mình đang gấp rút chuẩn bị xong tài liệu đầy đủ. Bạn nào đã đăng ký trước đó xin hãy liên lạc để nhận tài liệu trước..

Vì khối lượng kiến thức khá nhiều mà thời gian lại eo hẹp cho nên mình sẽ tách ra 2 phần:

Sau khi ra HN, mình sẽ đi nhanh phần lý thuyết để tập trung vào phần thực hành – thực chiến nhé.(Dự định sẽ là 4 buổi trong 2 ngày….hic..hic)

Hy vọng sẽ gặp gỡ anh em VCHN và các bạn ngoài đó..hihihi…:p
hay quá, cho mình đăng ký offline ới nhé.

Theo dõi quan điểm và nhận định của bạn từ VF sang đây. Thích cá tính của bạn!
Bạn cho phép tôi đăng ký với nhé. Email: truongphiat@yahoo.com
Tks.

+ Phần 2: Chiến Lược – Chiến Thuật

khi nào offline VCHN ý em là dragonnguyenchi@gmail.com nhé bác

Hihi..:D…Cảm ơn mọi người đã ủng hộ nhé…Hân hạnh ghê luôn..::113:

Trong phần offline thì mình chỉ trình bày về TT và TA Phương Đông thôi nhé.Nội dung Offline sẽ trình bày về:

+ Thị trường trước và sau tết – Cơ hội khi nào?

+ TA Phương Đông – Bạn hỏi mình trả lời?

Rất tiếc vì riêng cái vụ hướng dẫn là chỉ dành cho một vài bạn đã set up lên lịch và tương tác một thời gian dài và mình soạn dựa trên ý tưởng + mong muốn + mục đích của mấy bạn đó và chỉ mấy bạn đó mới nhận dc thôi ạ.. (Mình thì khá lười trong việc soạn tài liệu này nọ bởi tất cả đã nằm trong đầu rồi chỉ việc tuôn ra thui…:D)

Nói qua nội dung hướng dẫn sẽ có 2 phần đậm chất TA Phương Đông.

Phần I: Jin

Bài 1: Sakata

Bài 2: Kagiz

Bài 3: Dojin

Bài 4 : Mabuzo

Bài 5: Hayami

Bài 6: Shugo

Bài 7: Jonetsu

Phần II: Ichimoku

Bài 1: Kinkou

Bài 2: Kumo

Bài 3: Tenkan

Bài 4: Kijun

Bài 5: Chikou

Bài 6: Chowa

Bài 7: Keiken
Chọn thời điểm Show hàng rất chi là tuyệt diệu... Cao thủ :113:

Chào anh San Jin và tất cả bà con.
Mình đã theo dõi diễn đàn này khá lâu bà cảm thấy thích thú với TA Phương Đông.
Nhất là anh San Jin chia sẻ rất hay và huyền bí.
Nghe tin có buổi Offline ở Hà Nội nhưng mình không thể tham gia để gặp mặt San Jin và bà con ngoài đó được.
Anh San Jin có thể cho em tài liệu buổi Offline được không. (gmail: tranhanh248@gmail.com).
Cảm ơn anh San Jin nhiều. Hi vọng có dịp để được gặp anh.

Back