Know 2 Grown and Open 4 Sharing

ở thời điểm này chỉ có cầu của cưa chân bàn và cầu test water nửa mùa xuân, cầu sm ít khi vào lúc này.

thử xem giá chạm 10 x 20 x 30 thì lượng và tốc độ out thế nào? còn trader đánh theo news thì out gần hết rồi.
theo news thì ra hết khi có tin, và sau ngày mở biên 16/1
còn cầu mồi thì chỉ kéo giãn thời gian ra thôi

theo news thì ra hết khi có tin, và sau ngày mở biên 16/1
còn cầu mồi thì chỉ kéo giãn thời gian ra thôi

em nghĩ cầu mồi xong việc rồi, giờ là out cú nào ăn cú nấy. vì thế mà ko cần đẩy cả "cỗ xe" nữa :)

em nghĩ cầu mồi xong việc rồi, giờ là out cú nào ăn cú nấy. vì thế mà ko cần đẩy cả "cỗ xe" nữa :)
vào nhà Nâu - lại thấy nhơ nhớ cái này của bác Linh Tinh:

Khi PTKT bảo rằng: "Mọi thứ đều được thể hiện trên chart", ta hiểu thế nào là chart?
Các hình vẽ MACD, RSI, Fast STO, Slow STO, ADX, ROC v..v có phải là chart không?
Không phải.

Chart chỉ có giá và khối lượng. Mọi thứ khác đều là sản phẩm phái sinh, là các công thức để nhào nặn giá và/hoặc khối lượng. Chúng là con của chart, không phải chart!

Vì vậy, khi xem và dùng chúng, em mong các bác đừng bao giờ quên phụ huynh của chúng.

Ta người lớn, chỉ nói chuyện với người lớn, không nói chuyện với trẻ con.
Trẻ con bảo lên mà ta lại thấy khối lượng của phụ huynh nhà nó không bảo đảm, ta chưa tin.
Trẻ con bảo xuống mà ta lại thấy phụ huynh nhà nó đang tỉ mẩn xây khuôn mẫu "tam giác giá lên", ta chưa nghe.

Chỉ khi nào trẻ con với phụ huynh nói cùng một giọng, ta mới nghe.

May cho các bác là họ có quan hệ phụ huynh - con cháu với nhau nhé.
Quan hệ vợ - chồng, làm tó gì có chuyện nói cùng một giọng
Cái loại sợ vợ như em thì ... không kể

Thêm tý : khi ta nhìn được giá thì ta chẳng cần indicator làm gì vì bọn chúng đều lag. Nhưng khi nhìn giá mà không thấy gì cả, ta nên xem tiếp bọn indicator. Thí dụ hiện tại là cái formation có vẻ là triangle của weekly đó, nếu chỉ nhìn giá thì không thể mạnh mồm mà nói nó không có khả năng breakout ở thời điểm tuần vừa rồi.

Thêm tý : khi ta nhìn được giá thì ta chẳng cần indicator làm gì vì bọn chúng đều lag. Nhưng khi nhìn giá mà không thấy gì cả, ta nên xem tiếp bọn indicator. Thí dụ hiện tại là cái formation có vẻ là triangle của weekly đó, nếu chỉ nhìn giá thì không thể mạnh mồm mà nói nó không có khả năng breakout ở thời điểm tuần vừa rồi.

ghê nhỉ, hehe...hẳn nào hôm nọ "khen" mình sậy Pascal :))

mờ dc mỗi cái ghê, ngoài ra....hỏng. :D

Hehe, man khoái nhất khi được xem là hỏng đấy Nâu ơi, thanks em nhở. Không tin thì hỏi Mr xem

Hehe, man khoái nhất khi được xem là hỏng đấy Nâu ơi, thanks em nhở. Không tin thì hỏi Mr xem

Nếu bác hỏi em thì em xác nhận là đúng ;)
Hỏng theo giới nho già mà vẫn chat gọi là playboy.
Với giới "quan niệm đạo đức lỏng lẻo" thì thuộc dạng "đi dân nhớ, ở dân thương, sinh lý bình thường là dân thích nhất" :))

nếu bạn ko có bất kỳ action gì với bữa tiệc này, thì có nghĩa là bạn đã sở hữu a "cold head" :D

ps: đầu mình nóng , so, mình hạ thêm 1/2 vị thế :)

Last edited by a moderator:
nếu bạn ko có bất kỳ action gì với bữa tiệc này, thì có nghĩa là bạn đã sở hữu a "cold head" :D

ps: đầu mình nóng , so, mình hạ thêm 1/2 vị thế ; :)

Nâu quá giỏi, mình thấy nóng là đạp bàn đứng lên cái đã.... xét sau :)

Nói chung là lịm người đi :D
À, đừng bắt chước cười thế lày :D papa có bẩu thế mà :)

Nâu quá giỏi, mình thấy nóng là đạp bàn đứng lên cái đã.... xét sau :)

ơ em tưởng ....ném cái cục chặn giấy chứ :)

@Linh: em cười duyên rồi nè....nhưng hư vẫn hoàn hư, haha...:))

Last edited by a moderator:
Hỏi CLD chứ có hoi K2G đâu :D K2G thì anh biết rồi khi không kiểm soat được thì K2G luôn luôn ở 1 trong hai thái cực :D nói chung là phải vào thiền quán rèn luyện tiếp

hahaha....hỏi CLD sao quote em? ltc đang nhờ CLD chỉnh cực hộ à :D

đùa chứ, thôi em ko làm rối lên nữa. :)

cá nhân em có cách đánh riêng, chấp nhận ngược hướng chứ ko dám thi gan cùng lỗ nữa :)

Back