Know 2 Grown and Open 4 Sharing

hôm nay em giã từ....KBC, hì...vẫn còn 1 vài món nữa

nhìn nhận cá nhân: trụ đổi san đều trách nhiệm cho MSN, VIC, VNM & GAS, có nghĩa là hàng to to vẫn chưa ra, mình sẽ để ý

Tinh chat cua cau luc nay la j? Theo minh do la cau moi. Hay con goi la cau keo gian. Khi ng ta chua the ra het vi big size. Ng ta ko the hut tien quan chung vao them va da su dung het % von cho fep in, thi fan tien de back up luc nay se in de giu tt rounding on top de out

Last edited by a moderator:
Cai qua trong la xem cach ng ta out the nao de biet ng ta co con muon choi tiep ko. News fai support bang cai j do cu the hon loi hua hen suong. Bctc for exam. Con thay giao dich theo cach co tan thi thoi chu doi j nua. Tuy nhien theo danh ja chu wan thi chi la take break thoai.hope so.

Tinh chat cua cau luc nay la j? Theo minh do la cau moi. Hay con goi la cau keo gian. Khi ng ta chua the ra het vi big size. Ng ta ko the hut tien quan chung vao them va da su dung het % von cho fep in, thi fan tien de back up luc nay se in de giu tt rounding on top de out

Ngày trước thỉnh thoảng mình mò vào thiền quán đọc thấy Nâu viết đầy suy tư tự sự, thế rồi mình mải chém gió ào áo bên kia hôm nay đọc thấy Nâu nhận định thị trường rất lạnh rất tỉnh mà chín quá mình cũng cần phải suy ngẫm và tính toán cho phù hợp với size vốn.

Btw Giọng văn, và cách viết của Nâu mình đã đọc được ở nhà Invo 1 thời gian trước, nếu đúng người ấy ngáy xưa thường hay đau đầu mà bác Tà có lần nhắc đến. Thì mình hỏi thăm Nâu đã làm thế nào để chữa.

Còn nếu không phải , thì Nâu cứ coi như gió mùa thoàng qua thôi nhé.

Chúc Nâu luôn nhiều may mắn.

Cai qua trong la xem cach ng ta out the nao de biet ng ta co con muon choi tiep ko. News fai support bang cai j do cu the hon loi hua hen suong. Bctc for exam. Con thay giao dich theo cach co tan thi thoi chu doi j nua. Tuy nhien theo danh ja chu wan thi chi la take break thoai.hope so.

Nhìn ngôn từ thì thấy 9x
Xem văn phong thì thấy bà bà
Nghe ý tứ thì thấy bạc già
Ngẫm nội dung thì thấy chỉ đường mà không dẫn lối ...

Đá cái rồi mời cốc cafe ~o)

@Colai: em nhớ hình như là có 3 người hay bị chứng đau đầu - tiền đình..... :)

Cảm ơn chị đã hỏi thăm, cũng chúc chị thật nhiều may mắn!

Nhìn ngôn từ thì thấy 9x
Xem văn phong thì thấy bà bà
Nghe ý tứ thì thấy bạc già
Ngẫm nội dung thì thấy chỉ đường mà không dẫn lối ...

Đá cái rồi mời cốc cafe ~o)

Tk tách coffee của Tom :)

hì...em cũng có bit gì đâu mà chỉ đường dẫn lối, chỉ là vui hưỡn tám với nhau chút chút.

mà thật ra, trong khí công và võ học, bí kíp ng ta hay giấu đi, mình cứ tường là họ tham ko cho mình biết, đúng nghĩa là vì họ lo cho mình tẩu hỏa vì chưa đủ căn cơ để luyện bí kíp. em ko có ý khen chê đâu nhé, nó là bản chất tự nhiên là vậy, :)

hồi xưa, hồi đầu mới chập chững vào chứng khoán, em đã có may mắn tiếp cận dc với khối kiến thức kinh nghiệm đắt giá của các bậc tiền bối đi trc, nhưng vì căn cơ mình còn yếu, nên chưa thể lĩnh hội hết, ngay cả bây giờ cũng vậy.

Mình cũng đồng ý với Nâu , cuộc chơi chưa kết .... chuyển sang giai đoạn mới cạnh trah khốc liệt và độ lốc xoáy mạnh hơn,

hì...em cũng có bit gì đâu mà chỉ đường dẫn lối, chỉ là vui hưỡn tám với nhau chút chút.

mà thật ra, trong khí công và võ học, bí kíp ng ta hay giấu đi, mình cứ tường là họ tham ko cho mình biết, đúng nghĩa là vì họ lo cho mình tẩu hỏa vì chưa đủ căn cơ để luyện bí kíp. em ko có ý khen chê đâu nhé, nó là bản chất tự nhiên là vậy, :)

hồi xưa, hồi đầu mới chập chững vào chứng khoán, em đã có may mắn tiếp cận dc với khối kiến thức kinh nghiệm đắt giá của các bậc tiền bối đi trc, nhưng vì căn cơ mình còn yếu, nên chưa thể lĩnh hội hết, ngay cả bây giờ cũng vậy.

Em làm anh nhớ đến tỏi mốc ngày xưa :D

em là hành phi - thơm lừng, mốc chỗ mô, hà..hà :D

Sao vậy Nâu ơi mấy dòng lúc trưa xoá hết rồi ư????
Vậy có lẽ Nâu ko muốn bàn luận tới lui nữa , mình ào ào xáo động nhà Nâu mất rôi

Thượng thừa công phu, khí công và võ học, cái giấu đi, cái phức tạp chưa chắc đã là cái đáng theo đuổi. Bí kíp thường là thứ đơn giản và sơ đẳng nhất, luyện mãi mà có thành tựu. Phim Kungfu panda phần nào nói lên ý đó đó.

Rất nhiều thứ là như vậy. Dĩ nhiên không dám khẳng định mọi thứ là như vậy, càng không dám nói vậy về đầu tư, nhưng đâu đó chắc có sự tương đồng.

Và thường những người đạt thành tựu cao ở các lĩnh vực họ thường nói về công việc của họ khá đơn giản. Đó cũng là điều đáng để suy nghĩ, trong khi mình cứ tính nát bét mà nỏ thấy ra cái chi mô ...

Chém gió hình như gây nghiện, càng ngày càng thấy tăng cường độ :))

@colai: bua nay em ranh ngoi doc 1phan vc.com xua. Tu thay minh con non kem qua va em
muon hoc hoi luyen them. Ko co y j dau colai dung nghi j nhe. Sogi e type ko dau.

Back