Know 2 Grown and Open 4 Sharing

vừa lướt chart, mình có cái nhìn nghiêng về điều chỉnh, và sẽ lưu ý đến 2 cây nến sắp tới. Nếu 2 cây nến này ko ngoạm hết 2/3 or thân nến ngày 26/12 và thân của chúng nhỏ thì mình còn nhiều hi vọng.

với cách lướt của gió trong 3 tuần nay, mình tin TT sẽ về dc đến bến / range 420-440, tại đây TT sẽ trải mền chiếu hoa mời khách nghỉ chân, sẽ có nhiều ng xuống và còn nhiều hơn nữa người lên.

Last edited by a moderator:
vừa lướt chart, mình có cái nhìn nghiêng về điều chỉnh, và sẽ lưu ý đến 2 cây nến sắp tới. Nếu 2 cây nến này ko ngoạm hết 2/3 or thân nến ngày 26/12 và thân của chúng nhỏ thì mình còn nhiều hi vọng.

với cách lướt của gió trong 3 tuần nay, mình tin TT sẽ về dc đến bến / range 420-440, tại đây TT sẽ trải mền chiếu hoa mời khách nghỉ chân, sẽ có nhiều ng xuống và còn nhiều hơn nữa người lên.

thôi thế đi chơi tiếp chờ ở 440 vậy, lúc đó lại vào quán chống lầy này xem thía lào ...

lâu không thấy papa nào dặn dò gì thêm nhỉ :))

Cẩn trọng nhé , anh và nhiều người có thể ấn nút sell bất kỳ lúc nào :D ngó em ngồi trên đọt cây kêu chí chóe chắc hay lắm :))

ừa, hẳn sẽ cực hay :)), hay hơn nữa là anh và nh ng đã ấn nút sell phải quay lại để rước em vì tiếng chí chóe ấy. :D

ừa, hẳn sẽ cực hay :)), hay hơn nữa là anh và nh ng đã ấn nút sell phải quay lại để rước em vì tiếng chí chóe ấy. :D

Dọa sell năm nay hết mốt rồi Bà Bà nhỉ ...

Chúc mừng năm mới cái, khéo vẫn bị dỗi từ năm ngoái hị hị

đã có. feel good! :)

@2myself: nhìn nến, theo đánh giá chủ quan, mình sẵn sàng chờ đón giá HOSE về 400-406. cho phép giá down hết khoản rướn của 3 cây nến trước cây ngày này.

đánh giá cung & cầu hôm nay: lực mua < lực bán < lực cầu ẩn. mình sẽ chờ đáp số trong 3 ngày tới.

theo cách tính cá nhân, tổng GTGD 3 tuần nay chỉ bằng tương đương nhỉnh so với mức phí dự tính phải bỏ ra cho 1 deal.

Trường hợp này dễ xảy ra hơn và được diển hoài: VNI nhùng nhằng không xuống trong vài phiên kế tiếp rổi bất ngờ vọt lên khỏi 420 với khối lượng tương đương hôm nay. Sau đó là chết trend luôn mà không trăng trối gì cả. Đa số bán đúng đỉnh hôm nay có khi bị lừa lần 2 vì đợi mãi không thấy VNI xuống như mong đợi :)

@cách nhìn của em đơn giản thế này:

em giả sử, muốn đưa TT về 1 mức nào đó, em gán mức đó là 420 - 440 chẳng hạn. Nếu từ đáy về đến bến này, ta cần 1 total amount là nhiu, nghỉ bao nhiêu nhịp, đến đâu thì nghỉ. khi giả định chia ra từng chặng, lúc đó gán các ẩn x, ta sẽ có tổng đầu tư incl chi phí.

Đấy là cách nhìn sơ bộ khái toán.

Tính time: sau khi đánh giá có luồng gió lạ, em sẽ "bấm độn" xem gió bắt đầu từ xứ nào, tức là đánh giá chủ quyền của dòng tiền 1 cách sơ bộ, sau khi biết xuất xứ sẽ biết mục đích của dòng tiền, khi biết mục đích sẽ biết thời hạn dòng tiền được phép dạo chơi ngoài thị trường.

Đơn giản vậy thôi, hì...:)

@cách nhìn của em đơn giản thế này:

em giả sử, muốn đưa TT về 1 mức nào đó, em gán mức đó là 420 - 440 chẳng hạn. Nếu từ đáy về đến bến này, ta cần 1 total amount là nhiu, nghỉ bao nhiêu nhịp, đến đâu thì nghỉ. khi giả định chia ra từng chặng, lúc đó gán các ẩn x, ta sẽ có tổng đầu tư incl chi phí.

Đấy là cách nhìn sơ bộ khái toán.

Tính time: sau khi đánh giá có luồng gió lạ, em sẽ "bấm độn" xem gió bắt đầu từ xứ nào, tức là đánh giá chủ quyền của dòng tiền 1 cách sơ bộ, sau khi biết xuất xứ sẽ biết mục đích của dòng tiền, khi biết mục đích sẽ biết thời hạn dòng tiền được phép dạo chơi ngoài thị trường.

Đơn giản vậy thôi, hì...:)

Vậy với chiều ngược lại là đi xuống thì có tính theo kiểu cần phải có bao nhiều hàng để thị trường giảm x% không ?

Vậy với chiều ngược lại là đi xuống thì có tính theo kiểu cần phải có bao nhiều hàng để thị trường giảm x% không ?

hì..em ưng bác nhất, tư duy bén như sống dao nhật. :)

theo em, cả lên và xuống đều cần tính x% hàng. :)

Biết được những thông tin như bác thì còn gì bằng, nhưng không phải ai cũng biết được. Bác chắc làm việc cho một tổ chức nào đó hoặc bác phải có kỹ năng khai thác thông tin rất đặc biệt???

Biết được những thông tin như bác thì còn gì bằng, nhưng không phải ai cũng biết được. Bác chắc làm việc cho một tổ chức nào đó hoặc bác phải có kỹ năng khai thác thông tin rất đặc biệt???

hì...thường thì mọi ng luôn nghĩ vậy,

thực ra thì chúng ta ko cần dùng đến những yếu tố ấy. :)

Back