Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
@CACO huynh,
Vì quý cái Tình cái Nghĩa, nên em đã "thay lời muốn hỏi", chọn đúng ngày hôm nay để gởi gắm đến các anh "bức tâm thư". Sau khi đã rõ lý tưởng của các anh chị BĐH, em cũng xin hứa, từ đây về sau, không quậy tưng lên nữa.

Ps: Về cái vụ chém ró trong Hang, em thì không nghĩ gì, vì đã từng tham gia rồi tự chuồn mất. Nhưng nhiều người nói chuyện với em, họ xem các anh trong hang là Đội Lái: Gom hàng ủn giá, xong rồi ra ngoài này PR để Úp Pô. Cái thái độ mờ mờ ảo ảo, vui vui, tinh tế của BĐH gần như cần phơm điều đó, em cũng có bảo vệ vài lần nhưng không tìm thấy sự cảm thông trong ánh mắt của họ. Dính tới Tiền là nó Bạc lắm, Bạc hơn cả vôi...

Chúc mừng Thầy! Mưa dầm thấm đất.
Em thấy nó tiết cung cả tuần nay, hình như mỗi ngày khớp có chục k à.
Từ hôm Thầy nói có vào cũng khó đúng không. Em không để ý kỹ, lúc nào nhìn qua cũng thấy nó khóa sổ ngày xong rồi :1:

Anh hiểu Cào tâm huyết và đau lòng lắm. Nhưng để xây dựng được 4r phát triển về nội dung TC như mong muốn cần rất nhiều thứ:
1. BLĐ tâm huyết và yêu nghề, có chí tiến thủ và tầm nhìn.
2. Tiền đầu tư. Nhiều website TC đang cố gắng đi theo hướng này, ví dụ như Vietnam Equity... thu phí thành viên 10 tr/năm để lấy tiền trả lương NV phân tích có chất lượng,
3. Nhân lực giỏi về TC. Nếu có tiền có thể thuê được dù cũng không dễ.
4. Giấy phép kinh doanh của bộ VH&TT. Khi 4R thu tiền lại dính đến kinh doanh -> cần giấy phép, thuế má...khá phức tạp.
...
Sơ qua nó là như vậy. Bắt tay vào làm không đơn giản. Cái chết của VFP là bằng chứng. Dù có tiền nhưng chưa đủ tâm huyết, quyết tâm.... thì cũng bằng không.

Cũng có anh lãnh đạo bàn với em hay là lùa gà trên VC để lấy tiền mua bài viết cho chất lượng với trả lương như mục 1,2,3, anh ạ :21::21::21::21::21::21:

cái 1 thì thực ra cũng có tý tâm huyết anh ơi, nhưng anh em nghèo cả. Đã nghèo thì bấp bênh, đã bấp bênh thì nhiều cái chỉ còn là ước mơ
Mà anh giàu thì lại đang tiến thủ với nhìn hướng khác :20::20::20::20::20:. Kể mình tuyển sao được anh giàu, có chí, yêu nghề thì làm việc gì cũng hay quá. Chứ lúc nào nó cũng lo đi kiếm cơm rồi diễn đàn phập phù theo nồi cơm nhà nó cũng khổ cho member

Cái 4 thì mình có giấy phép rồi, coi như không tính là cái khó nữa

Bây giờ chỉ có lùa gà hay không lùa gà thôi anh ơi. Anh kia bảo phải lùa gà mới lớn diễn đàn. Em thì băn khoăn bởi lương tâm và lẽ phải...
bây giờ làm thế nào ạ? Mà cái bọn VFP có tiền rồi lại còn đi lùa gà, cuối cùng vẫn chết. Chả hiểu sao?

@CACO huynh,
Vì quý cái Tình cái Nghĩa, nên em đã "thay lời muốn hỏi", chọn đúng ngày hôm nay để gởi gắm đến các anh "bức tâm thư". Sau khi đã rõ lý tưởng của các anh chị BĐH, em cũng xin hứa, từ đây về sau, không quậy tưng lên nữa.

Ps: Về cái vụ chém ró trong Hang, em thì không nghĩ gì, vì đã từng tham gia rồi tự chuồn mất. Nhưng nhiều người nói chuyện với em, họ xem các anh trong hang là Đội Lái: Gom hàng ủn giá, xong rồi ra ngoài này PR để Úp Pô. Cái thái độ mờ mờ ảo ảo, vui vui, tinh tế của BĐH gần như cần phơm điều đó, em cũng có bảo vệ vài lần nhưng không tìm thấy sự cảm thông trong ánh mắt của họ. Dính tới Tiền là nó Bạc lắm, Bạc hơn cả vôi...
Tôi phải login để cười :24::24::24:

À mà lại hết giờ rồi.
Kính gửi các anh chị tàu ngầm... Các Mod đã nổi lên tâm sự gần như đủ cả. Mục đích có, lý tưởng cũng có. Các anh chị cứ mạnh dạn tham gia đặt câu hỏi. Cái gì nghi ngờ thì hỏi luôn đi, nghi ngờ rồi lại thuyết âm miu,... vớ vẩn cả.
Túm lại, hợp thì ở lại chơi, không thì đi tìm thiên đường mới... ở phía chân trời. Hẹn 10 năm sau sẽ thay da đổi thịt!

@CACO huynh,

là không mơ ước xa, không nỗ lực, không cố gắng, bất tài để đưa lên tầm cao mới à? Hay hét thật to chúng tôi là FT việt Nam, Bloomberg VN.. xong đi lùa gà?

Thêm 1 điều nữa nhá, bdh, min mod ông trong hang, ông ngoài hang, có ông cả năm rồi cũng không đánh chứng lẫn gặp mặt thì lấy đâu mà hô hào với gom hàng... mà nói thật mấy ông điều hành đánh chứng ngu bỏ mẹ, ngồi hóng các ae chả xong, lại còn đi gom hàng với lùa gà. Thực sự các ông ấy chỉ muốn có sân chơi cho ae thôi, mà ae nghi ngờ lắm thế nhỉ

Thế lần sau các mem anh chị nào nghi vấn trường hợp nào lùa gà báo tôi tôi bốc đt chửi luôn...

À mà lại hết giờ rồi.
Kính gửi các anh chị tàu ngầm... Các Mod đã nổi lên tâm sự gần như đủ cả. Mục đích có, lý tưởng cũng có. Các anh chị cứ mạnh dạn tham gia đặt câu hỏi. Cái gì nghi ngờ thì hỏi luôn đi, nghi ngờ rồi lại thuyết âm miu,... vớ vẩn cả.
Túm lại, hợp thì ở lại chơi, không thì đi tìm thiên đường mới... ở phía chân trời. Hẹn 10 năm sau sẽ thay da đổi thịt!
có chiện tâm hự qua lại với e như thế kia à ??

À mà lại hết giờ rồi.

Cái đó là đương nhiên
Biết mình đang ở đâu và đừng tơ tưởng quá khứ hào hùng nữa. Bao giờ 70 tuổi hẹn nói chuyện ngày xưa nghe còn có lý
TT nó tiến hóa nhanh, diễn đàn cũng thế, có nhiều cái không đáp ứng được thì người ta đi chỗ khác chơi, muốn giữ, muốn mời lại cũng chả được

Không biết có nên nói không, nhưng cá nhân em thấy bạn Cào là nhân tố góp phần cho diễn đàn căng thẳng bằng những sự phán xét, đánh giá gay gắt về rất nhiều thành viên; điều mà thường những bậc trưởng thượng vẫn hay làm. Ấn tượng ban đầu của em về Cào là một người nhiệt tình, ham học hỏi nhưng thời gian qua có thể những thành công đến với bạn làm cho nhân sinh quan của bạn thay đổi theo chiều hướng đẩy cái tôi cá nhân lên cao. Vài lời thật có thể khó nghe, mod thấy sai thì xóa giúp em ạ.

Không biết có nên nói không, nhưng cá nhân em thấy bạn Cào là nhân tố góp phần cho diễn đàn căng thẳng bằng những sự phán xét, đánh giá gay gắt về rất nhiều thành viên; điều mà thường những bậc trưởng thượng vẫn hay làm. Ấn tượng ban đầu của em về Cào là một người nhiệt tình, ham học hỏi nhưng thời gian qua có thể những thành công đến với bạn làm cho nhân sinh quan của bạn thay đổi theo chiều hướng đẩy cái tôi cá nhân lên cao. Vài lời thật có thể khó nghe, mod thấy sai thì xóa giúp em ạ.
Tôi không cho ai xóa cmt của mọi người trong hôm nay hết
1 phút có trong sự thật.
-------
Cào nó xây dựng 1 nhân vật có tính phản diện để ae luôn có thêm ánh xạ đa chiều đa màu sắc khi nhìn sự vận động của cổ phiếu nổi cồn nổi sóng trên này.
Trước kia Dash177 làm chiện này hay lắm, sau đó chắc vì bận nhiều công việc cá nhân hoặc ko có được hứng thú với VC nữa nên giống như @Son 2 bạn í it viết và ko bộc lộ quan điểm nữa. Buồn 1s .

Đọc kỹ thì câu văn nó cũng nhiều ẩn ý anh ạ. "Miệng dao găm bụng bồ nam mô" ấy mà :105:.
----------------
Có khi em phải bắt vạ chứ cả ngày nay mải đọc chưa gõ được tí luận giải nào, lại tóm trượt mất 1 em +10% cuối phiên :18:. Hụ hụ.

Quote luôn, anh Kep nói chẳng sai 1 lời nào cả. Chính em muốn xây dựng hình ảnh như thế... rồi đạp đổ ngay trước mắt cả làng.
Mục đích và động cơ là gì? Cái Tôi quá cao chăng... nếu đúng thì còn gì để mà bàn cãi nữa chứ!:1cool_byebye:

Đọc kỹ thì câu văn nó cũng nhiều ẩn ý anh ạ. "Miệng dao găm bụng bồ nam mô" ấy mà :105:.
----------------
Có khi em phải bắt vạ chứ cả ngày nay mải đọc chưa gõ được tí luận giải nào, lại tóm trượt mất 1 em +10% cuối phiên :18:. Hụ hụ.
công nhận hôm nay Vc ướt thật

Mình viết những lời trên trong 1p nhưng mất 30p để ấn nút post, vì mình cũng rất ngại động chạm đến cái tôi của Cào; nhưng rồi mình nghĩ lời của mình có thể khiến bạn khó chịu nhưng hi vọng bạn có 1s nhìn lại mình. Thực sự mình rất quý anh chị em VC cả trong room lẫn ngoài đời vì họ là những người sống thật lòng và đầy tình người. Sự nghi kị lùa gà hay gì đó nghe rất chi là buồn cười nếu bạn đã từng trao đổi, gặp gỡ trong từng đấy thời gian. Còn nếu đã ko tin tưởng nhau , nghi ngờ nhau thì mình nghĩ làm sao có thể là bạn , là anh em, là chiến hữu được nhỉ???

Mình viết những lời trên trong 1p nhưng mất 30p để ấn nút post, vì mình cũng rất ngại động chạm đến cái tôi của Cào; nhưng rồi mình nghĩ lời của mình có thể khiến bạn khó chịu nhưng hi vọng bạn có 1s nhìn lại mình. Thực sự mình rất quý anh chị em VC cả trong room lẫn ngoài đời vì họ là những người sống thật lòng và đầy tình người. Sự nghi kị lùa gà hay gì đó nghe rất chi là buồn cười nếu bạn đã từng trao đổi, gặp gỡ trong từng đấy thời gian. Còn nếu đã ko tin tưởng nhau , nghi ngờ nhau thì mình nghĩ làm sao có thể là bạn , là anh em, là chiến hữu được nhỉ???
ơ hay giờ này chưa đi uống bia hả em?? đêm qua dẫn Triết đi chơi ở đâu???

nó sẽ rất xôm vui vẻ hài hước sau hôm nay cho đến ít nhất là tết âm lịch, vì vị thế của ae đã có sẵn trong thị trường và số ng cầm nhiều tiền đợi market sập kỳ rồi cũng vẫn có.
Sau tết âm lịch thì sao chị nhỉ? :105:
Đọc tới page cuối, xem ra cũng ban căng ghê :1:

Bâng khuâng năm tháng rộng dài
Thực hư lẫn lộn biết ai tỏ bày
Thoắt vui buồn thoắt chia phôi
Miệt mài theo đuổi dòng đời quẩn quanh
Đường đời thiên lý biếc xanh
Biết ai, ai biết năm canh đợi chờ
Khát khao cuộc sống ước mơ
Hỏi người lữ khách có chờ nhau không ?
Đèn soi tổ ấm thân thương
Oán ân gác lại dặm đường còn xa