Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp tâm thư em cũng xin tí teo đất cắm cái bảng.
Khi em quay lại VC cuối 2014 .Rất bổ ích, rất vui, học được nhiều kinh nghiệm. giải trí toẹt vời. mem rất giỏi trên nhiều lĩnh vực khác nhau.
một mức độ nào đó. VCer có nhứng chia sẻ khá chân thành. em từng xin view của một số ac về cp và nhận được ý kiến phân tích đánh giá rất khách quan.
dần dần đến 2016 thì thú thực vài lý do khiến Cá Nhân em thấy vc kg còn hấp dẫn
- từ một vải hot mem. các ac dần thể hiện bản thân nhiều hơn, muốn chứng tỏ nhiều hơn. lan ra một số mem khác. vô tình làm các cm mất dần view khách quan , share, nó mang tính đúng sai nhiều hơn. Đôi khi vì đúng vì sai, mà show lấp lửng như một big trade, nhưng thực tế fail thì đưa ra một sl bé tí như một nđt cỏn con. em thấy thất vọng. Rồi vì hơn kém mà ngôn từ cũng kg còn bản chất riêng. nhiễm sự to tát. nặng hơn là chợ búa.
- như một làn sóng ngấm ngầm. mọi người dần ngại đưa ra phân tích. bình tranh, tranh luận. tính pr trong cm tăng lên.
- sorry Cào nói thật, dù rất hâm mộ bạn trong lớp học ck của vc việc bạn thay hình đổi dạng liên tục ,nói quá nhiều về huyền cơ trong room chính của vc làm room loãng đi . Với một lĩnh vực cần nhiều nghiên cứu và tranh cãi. bạn đem áp hàng ngày vào các con số tài chính , đọc rất âm u và mệt, cứ phải bỏ qua thành nản
- Việc các ac trong hang. tự do cá nhân, nhưng mang câu chuyện lấp lửng lên room thì dở.

Vì thế giờ vc với em vẫn rất yêu, nhưng chỉ để relax. bỏ cũng nhớ. là chốn dù sao " vô tình hay hữu ý cũng lộ ra một key nào đó cho việc mình nghiên cứu dm" ( lời một mem vc, kg phải của em) chứ kg kì vọng nhiều .
với lại gần đây em trải nghiện phương pháp mới trade kiểu babuho nên việc " lộ ra một key " với em cũng kg còn ý nghĩa nứa.
Em hoàn toàn hiểu và thông cảm với khó khăn của BĐH nên kg đòi hỏi gì. thế là họ làm nhiều hơn mình rồi.
Have nice day :1178:
cmt văn viết của VC là lịch văn sự nhất rồi
mình thấy kể chốn khác thì chửi nhau sml , tml luôn chả í tứ gì hết. hàng lỗ lòi ra mà nói năng í tứ nhẹ nhàng thía là kềm chế đắc đạo rồi. Dưng nó cũng mất hay, vì mất màu sắc đặc điểm tâm lý của trader nàng ợ
mờ nàng zòm ra đc mấy tk lỗ là quá tài, chứ mình thì dấu biệt rồi âm thầm khắc phục viết kiểm điểm với bạn hữu thôi chứ ko dại j khoe trên mạng bọn lái lẩu trẻ trâu đọc đc nó cười cho thối mũi vì ôm sh it của nó mờ tưởng là vàng 10 í.

cmt văn viết của VC là lịch văn sự nhất rồi
mình thấy kể chốn khác thì chửi nhau sml , tml luôn chả í tứ gì hết. hàng lỗ lòi ra mà nói năng í tứ nhẹ nhàng thía là kềm chế đắc đạo rồi. Dưng nó cũng mất hay, vì mất màu sắc đặc điểm tâm lý của trader nàng ợ
mờ nàng zòm ra đc mấy tk lỗ là quá tài, chứ mình thì dấu biệt rồi âm thầm khắc phục viết kiểm điểm với bạn hữu thôi chứ ko dại j khoe trên mạng bọn lái lẩu trẻ trâu đọc đc nó cười cho thối mũi vì ôm sh it của nó mờ tưởng là vàng 10 í.
vậy em mới viết hoa chữ Cá Nhân đó chị. còn nói thật lướt qua F em thấy như môt lũ động kinh í.
Em kg làm gì đến TC nên kg zòm rq được tk lỗ.. Mà là mọi người chụp show lên đây thôi à.

Từ hồi VF tuyên bố bán forum, em đã e rằng VC sớm sụp đổ...
Các anh Mod không có cách vực dậy / hoặc không có khả năng vực dậy... mà chỉ cố gắng duy trì, đó cũng là nhân tố khiến họ ngày càng vất vả.
Nói như các anh Mod, thì thôi nên để cho VC đi vào quên lãng, còn giữ gìn được tẹo danh tiếng của Bang Chủ. Các anh chị em thiếu gì kênh để giao lưu? Tại sao vẫn vào đây pọt bài? Các anh chị tìm cái gì?
cứ TT đỏ chút là nhiều tâm sự ghê hồn :))))
dưng mà, tui thấy đây là các câu hỏi cần suy nghĩ. nếu cannot thôi để nó die rồi xây cái mới có mục tiêu rõ ràng hơn. thật. chứ cứ nhờ nhờ, lạc trôi, thật đúng, ....waste of time ko nhỉ.

Vậy giờ ta đổi vai nhỉ? :4:
Bác làm nhiệm vụ cảnh giác từ đoạn này nhé :10:
Có vẻ không hiểu ý nhau, em đã nói rõ từ lúc giảm 18 điểm rồi mà, thách MMs cho thị trường sập; còn chọn cổ thì khôn dại tại tay...đã bearish đâu mà đổi vai cho bác :21:; @Rai2705 chỉ là chọn hàng khó quá bác phím cho con đầu tư T+ với:24:

Last edited:
cứ TT đỏ chút là nhiều tâm sự ghê hồn :))))
dưng mà, tui thấy đây là các câu hỏi cần suy nghĩ. nếu cannot thôi để nó die rồi xây cái mới có mục tiêu rõ ràng hơn. thật. chứ cứ nhờ nhờ, lạc trôi, thật đúng, ....waste of time ko nhỉ.
Cùng 1 vấn đề, mỗi người sẽ có 1 cách thể hiện. Người đặt nặng chữ Tín thì là ý A, chữ Nghĩa thì ý B, chữ Nhân là ý C, chữ Lễ thì ý D, chữ Trí thì ý E. Duy có chữ Mặc thì vô ý... lạc trôi... hihi.
Hạt giống đã gieo xuống đất, có đâm chồi nảy lộc được hay không... là ở chữ Duyên cụ nhỉ? Về mấy cái lòng vòng này, Cụ đúng là tri âm của em!

hí hí, vừa có 1 em inbox cho mình
sáng nay có chiện j vậy các ac chia sẻ hay quá, e đọc mải miết quay lại ngó klf thấy may quá, khéo ngồi chơi lại sợ phát jun bán luôn mất
:1cool_byebye:
EM bán mất rồi, vì tội ko chịu vào đây đọc bài đến giờ mới vào đọc. Hix hix.

Cái đấy là do Mod tự nhìn về mình, mà không nhìn về nhu cầu của Users. Chúng ta muốn thay đổi cái gì đấy, đầu tiên phải nghiên cứu thị hiếu khách hàng đã, sau chọn ra cái nào là chủ chốt... và cân nhắc đến Tài lực, Nhân lực...
Chúng ta phải đi vào Thị trường Ngách, Mod ạ! Dựa trên điểm mạnh, có thể là Vietcurrency đã ăn sâu vào đầu óc của khách hàng chẳng hạn.
kaka...chính xác luôn, có tí máu mar trong ng, :)))

Vầng lý do của em là VC là diễn đàn thứ 2 em tham gia nhưng lâu dài và mạnh dạn học hỏi nhiều hơn.
Sau sư phụ em thì em học được ở Vc rất nhiều kiến thức về chứng khoán và đủ thứ khác trên trời dưới đất, đọc còm của các anh cũng rất hài :))).
Nhưng đó là hồi 2013-2015 từ 2016 tới giờ em cứ thấy buồn buồn.
các thành phần gạo cội cứ rụng dần rụng dần.
Không còn thấy anh Cá heo Anh gì mod mà hay pọt chart bằng điện thoại mỗi ngày 1 lần và cả phân tích đầy đủ nữa. Rồi Linh giáo đầu, rồi siêu nhơn Locke rồi ông Mornignstar hay e ấp :v, rồi ông chungdegiau ( giờ đổi Son chán hẳn =)) ) Hayate, Thietkieutam, Mr, GBK và cơ số rất đông các anh khác nữa rất đông đã off hết X_X.
nghe từ 3-4 năm nay, đến lượt mình giật mic chứ ? tổng hợp or nói ra kiến thức nghe or học dc theo cách of mình

vậy em mới viết hoa chữ Cá Nhân đó chị. còn nói thật lướt qua F em thấy như môt lũ động kinh í.
Em kg làm gì đến TC nên kg zòm rq được tk lỗ.. Mà là mọi người chụp show lên đây thôi à.
à vại, thì đừng zòm số lượng khối lượng nhìn giá mua - giá bán là bít rồi mà
đc cái VC nước trong mem cô đặc, trạng thái của mọi ng khá rõ ràng. Bạn nào mới vào sẽ thấy ngỡ ngàng, có thể nhận ra hợp hay ko hợp cách chơi cách đánh của ae trong này . dưng quen rồi thì áp mấy cái kỹ năng đọc hiểu tin tức báo chí vào thấy được mà nag. Tư duy khác kiểu gái ( ít dỗi hờn ) đi 1 tý là ngon ngay,

nghe từ 3-4 năm nay, đến lượt mình giật mic chứ ? tổng hợp or nói ra kiến thức nghe or học dc theo cách of mình
EM mà giật mic đc em làm ngay rồi, khổ cái học đc gì em quên sạch bách hết ráo trọi rồi :))).
bây giờ chiên chứng với em như kiểu cuộc chiến luyện tâm lý hơn ấy X_X , chứ kiến thức tạm thời đang bị chững ko có gì cả ợ.

Status
Not open for further replies.
Back