Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Em nghĩ mặt bằng dân trí lên thì cái kiểu bán hàng của ĐMX sẽ sớm tắt thôi anh. Đứa cháu em mới học cấp 2 mà đã mua hàng qua mấy trang điện tử như lazada hoặc facebook khá nhiều, ship tận nhà. Mấy mặt hàng của DMX đều có giá niêm yết hết. Có lần em tham khảo cái tive LG trên lazada giá tầm 15tr mà cùng mẫu mã đó ĐMX bán những hơn 18tr. Ông nào mà mua cái tivi đó xong copy cái hiệu tivi search trên google thì chắc cảm giác mình vừa bị lừa.
Kiểu kinh doanh của anh Tài chị cho là gian dối. Trục lợi trên sự ngây thơ khờ khạo của dân nghèo.

Kiểu kinh doanh của anh Tài chị cho là gian dối. Trục lợi trên sự ngây thơ khờ khạo của dân nghèo.
VN đang ở trong giai đoạn tích lũy tư bản mà chị. Vấn đề là sau khi tích lũy xong có đủ sức để góp phần thúc đẩy sản xuất của đất nước không ? như anh Long, anh Bình, anh Hưng..., cũng công nghệ thông tin, CMG được đại gia đứng sau nhưng có làm được như Fsoft đâu, Giờ Fsoft có cả chục ngàn nhân viên. Thực tế DMX bán đắt hơn ĐMCL, nhưng vấn đề phục vụ thì ĐMCL còn phải học ĐMX nhiều. Em mua đồ ĐM giá hơn 1tr cũng search google, nếu giá cả ko chênh lệch nhiều so với các siêu thị ĐM em ưu tiên ĐM. Và do đã xác định được sản phẩm nên em chả cần phải phục vụ, vào cái hỏi nhân viên hàng đó ở đâu ? lấy và thanh toán xong về, nên ở đâu rẻ thì em ghé. Em chả bao giờ mua được cái đồ gì ở ĐMX nên chả bao giờ em giữ MWG

:21:
Thực ra khách hàng bây giờ khôn nhiều rồi, ai chẳng có smart phone 3G -4G check giá dễ ợt nên chênh lệch giữa các trung tâm điện máy là không đáng kể, chủ yếu là dịch vụ tốt hay không thôi.
Nhầm to nhá. Chênh nhiều là đăng khác.
Cái máy giặt Elec 12935S em mua trên Adayroi là 12.240.000 vnd. Trên ĐMX đang 17 triệu.
Đúng là cướp của chứ còn gì nữa :1:

Nhầm to nhá. Chênh nhiều là đăng khác.
Cái máy giặt Elec 12935S em mua trên Adayroi là 12.240.000 vnd. Trên ĐMX đang 17 triệu.
Đúng là cướp của chứ còn gì nữa :1:
Hàng trên Adayroi or lazada em lại không thích mua mặc dù chênh 1-2 triệu :)

Sent from my iPhone using Tapatalk

VN đang ở trong giai đoạn tích lũy tư bản mà chị. Vấn đề là sau khi tích lũy xong có đủ sức để góp phần thúc đẩy sản xuất của đất nước không ? như anh Long, anh Bình, anh Hưng..., cũng công nghệ thông tin, CMG được đại gia đứng sau nhưng có làm được như Fsoft đâu, Giờ Fsoft có cả chục ngàn nhân viên. Thực tế DMX bán đắt hơn ĐMCL, nhưng vấn đề phục vụ thì ĐMCL còn phải học ĐMX nhiều. Em mua đồ ĐM giá hơn 1tr cũng search google, nếu giá cả ko chênh lệch nhiều so với các siêu thị ĐM em ưu tiên ĐM. Và do đã xác định được sản phẩm nên em chả cần phải phục vụ, vào cái hỏi nhân viên hàng đó ở đâu ? lấy và thanh toán xong về, nên ở đâu rẻ thì em ghé. Em chả bao giờ mua được cái đồ gì ở ĐMX nên chả bao giờ em giữ MWG
CMG có mảng data không biết triển vọng sao nhỉ; làm ở khu công nghệ cao

Thực ra khách hàng bây giờ khôn nhiều rồi, ai chẳng có smart phone 3G -4G check giá dễ ợt nên chênh lệch giữa các trung tâm điện máy là không đáng kể, chủ yếu là dịch vụ tốt hay không thôi.
Chính xác anh à, em lại thích mua hàng ở những chỗ chuyên bán về một mặt hàng hơn ;), giá chênh lên thì dịch vụ khỏi bàn

Hàng xịn toàn bảo hành tại hãng em nhé. Giao hàng xong là hết trách nhiệm thôi.
Họ mở trung tâm điện máy để khách hàng được trải nghiệm sản phẩm trước và có thể lựa chọn nhiều loại, mua hàng online có những rủi ro nhất định. Đồ công nghệ tốt nhất mình nên đến tận nơi để test :)

Em không nghĩ vậy đâu ạ.
https://dienmaycholon.vn/may-lanh/may-lanh-panasonic-inverter-10-hp-cucspu9ukh8
https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/panasonic-cu-cs-pu9ukh-8
Nếu khách hàng thông minh sẽ họ chọn ĐMCL. Thực sự đến giờ DMX tồn tại được cũng 1 phần do văn hóa phương đông "trứng không thể khôn hơn vịt". Khi mua sắm điện may cho gia đình tivi, tủ lạnh, máy giặt....combo đó có thể lên đến 50 triệu -100 tr. Chọn nơi mua đúng có thể tiết kiệm cả 10%. Thế hệ trẻ 9x khi nắm quyền quyết định mua sắm, họ sẽ không chọn ĐMX.

Em không nghĩ vậy đâu ạ.
https://dienmaycholon.vn/may-lanh/may-lanh-panasonic-inverter-10-hp-cucspu9ukh8
https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/panasonic-cu-cs-pu9ukh-8
Nếu khách hàng thông minh sẽ họ chọn ĐMCL. Thực sự đến giờ DMCL tồn tại được cũng 1 phần do văn hóa phương đông "trứng không thể khôn hơn vịt". Khi mua sắm điện may cho gia đình tivi, tủ lạnh, máy giặt....combo đó có thể lên đến 50 triệu -100 tr. Chọn nơi mua đúng có thể tiết kiệm cả 10%. Thế hệ trẻ 9x khi nắm quyền quyết định mua sắm, họ sẽ không chọn ĐMX.
DMCL giống kiểu GOVIET anh nhỉ :)), muốn lấy thị phần thì phải tạo khác biệt

Đánh kiểu biết rồi nhưng muốn cho lên thì phải từ từ anh nhỉ :))

Sai. Hàng chính hãng cứ mua về, đổi trả hay bảo hành theo chính sách của hãng hết.
Mua online hàng nhập nhèm xuất xứ, có thể thay đổi đồ mới sợ.
Cái mà em lo sợ chính là cái mà anh Tài khai thác để trục lợi đó thôi.

Status
Not open for further replies.
Back