Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
nhưng cứ thấy con này hình như ko có người cầm trịch bày đường chỉ lối hay sao nhỉ. liu riu
Con này phải nắm lâu vì thiếu cầu ngoại. Nhưng nhìn tốc độ của Fsoft mỗi năm tăng tầm 20-30% thì cứ 2 năm, doanh thu tăng gấp đôi. Tính ra a.Bình bền lắm, vì Việt Nam có lợi thế cạnh tranh trên thị trường gia công IT quốc tế. Ngành IT cũng đang ở trend hot trên thế giới.

ĐMX ok mà chị :)), BHX thì cần xem thêm vì thói quen đi chợ. Còn để thay đổi văn hoá tiêu dùng còn phải mất thêm thời gian dài nữa

Sent from my iPhone using Tapatalk
DMX bắn mắc, người như mình ko bao giờ mua. Những tỉnh thành có sự hiện diện của DMCL và DMX thì giá DMX bao giờ cũng đắt hơn. Đồ khoảng trên 10 triệu thì DMCL bán có khi rẻ hơn tầm 1tr so với DMX. Ở thành phố, cứ lên lazada, tiki...mua đồ điện máy cho rẻ, bảo hành cũng chính hãng. Anh Tài bây giờ trông vào mỗi cái BHX.

DMX bắn mắc, người như mình ko bao giờ mua. Những tỉnh thành có sự hiện diện của DMCL và DMX thì giá DMX bao giờ cũng đắt hơn. Đồ khoảng trên 10 triệu thì DMCL bán có khi rẻ hơn tầm 1tr so với DMX. Ở thành phố, cứ lên lazada, tiki...mua đồ điện máy cho rẻ, bảo hành cũng chính hãng. Anh Tài bây giờ trông vào mỗi cái BHX.
Đúng là ở HN, SG mua đồ điện tử gia dụng bình thường cứ online ngon bổ rẻ nhỉ. Thích xem review trước khi mua thì lên google, youtube. Năm ngoái mình mua note 8 trên tiki cho bạn gái rẻ hơn mấy chịu.

Sau 1 số thành công ở miền nam, Anh Tài đang chuẩn bị tiến quân BHX ra miền bắc nhưng với văn hóa mua hàng của người bắc rất hay so đo giá cả khác người miền nam nên dự là sẽ gặp không ít khó khăn.

Last edited:
Đúng là ở HN, SG mua đồ điện tử gia dụng bình thường cứ online ngon bổ rẻ nhỉ. Thích xem review trước khi mua thì lên google, youtube. Năm ngoái mình mua note 8 trên tiki cho bạn gái rẻ hơn mấy chịu.
Hôm nọ mua cái máy giặt trên Adayroi còn rẻ hơn tiki và phát hiện ra cũng 1 thời gian, cùng 1 mã hàng nhưng có 2 mức giá trên đó. Ghi là của nhà cung cấp khác nhau.

Sau 1 số thành công ở miền nam, Anh Tài đang chuẩn bị tiến quân DMX ra miền bắc nhưng với văn hóa mua hàng của người bắc rất hay so đo giá cả khác người miền nam nên dự là sẽ gặp không ít khó khăn.
Em nghĩ mặt bằng dân trí lên thì cái kiểu bán hàng của ĐMX sẽ sớm tắt thôi anh. Đứa cháu em mới học cấp 2 mà đã mua hàng qua mấy trang điện tử như lazada hoặc facebook khá nhiều, ship tận nhà. Mấy mặt hàng của DMX đều có giá niêm yết hết. Có lần em tham khảo cái tive LG trên lazada giá tầm 15tr mà cùng mẫu mã đó ĐMX bán những hơn 18tr. Ông nào mà mua cái tivi đó xong copy cái hiệu tivi search trên google thì chắc cảm giác mình vừa bị lừa.

Em nghĩ mặt bằng dân trí lên thì cái kiểu bán hàng của ĐMX sẽ sớm tắt thôi anh. Đứa cháu em mới học cấp 2 mà đã mua hàng qua mấy trang điện tử như lazada hoặc facebook khá nhiều, ship tận nhà. Mấy mặt hàng của DMX đều có giá niêm yết hết. Có lần em tham khảo cái tive LG trên lazada giá tầm 15tr mà cùng mẫu mã đó ĐMX bán những hơn 18tr. Ông nào mà mua cái tivi đó xong copy cái hiệu tivi search trên google thì chắc cảm giác mình vừa bị lừa.
Sorry mình đang bàn về BHX chứ, type nhầm thành DMX :1:
Mảng điện máy thì đúng như thầy nói, vì thế anh Tài toàn phải dạt về ngoại ô thôi :1:

Status
Not open for further replies.
Back