Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Cầm cổ đầu tư thì risk/reward trong tình hình hiện tại không ổn bằng kênh Trái phiếu? Nếu bác đầu tư thì thời gian luôn là bạn đồng hành với bác. Việc gì phải vội đâu ợ?:1:
Số liệu mà người ta thống kê trong lịch sử nhiều năm đã chứng minh: danh mục 100% cổ phiếu luôn hiệu quả hơn là danh mục có phân bổ vào trái phiếu thầy nhé.
Có điều còn phải lựa chọn cổ phiếu.
Có vẻ việc lựa chọn 1 cổ phiếu đã tăng trưởng trong nhiều năm, luôn được thị trường đánh giá cao thì nó không còn an toàn nữa. Mặc dù hoàn toàn có thể mang lại lợi nhuận cao nhưng chỉ là không bảo đảm an toàn vốn thôi.

Số liệu mà người ta thống kê trong lịch sử nhiều năm đã chứng minh: danh mục 100% cổ phiếu luôn hiệu quả hơn là danh mục có phân bổ vào trái phiếu thầy nhé. Có điều còn phải lựa chọn cổ phiếu. Có vẻ việc lựa chọn 1 cổ phiếu đã tăng trưởng trong nhiều năm, luôn được thị trường đánh giá cao thì nó không còn an toàn nữa.
Chọn mẫu thống kê, dựa trên thị trường Minh Bạch và Phát Triển lâu đời (vd: Sp500...).
Nếu chọn mẫu sang Venezuela hay Zimbabwe thì con số Thống kê nó sẽ khác...hihi

Nhưng mà, VN ta ko phải đỉnh cao, cũng ko phải vực sâu...ko phát triển cũng ko suy thoái...TT nó đi 2 hàng...nên thống kê...trong 50 năm...ko hiểu ra sao? Có lẽ, Thiết tướng quân...mới hiểu được...hihi

Số liệu mà người ta thống kê trong lịch sử nhiều năm đã chứng minh: danh mục 100% cổ phiếu luôn hiệu quả hơn là danh mục có phân bổ vào trái phiếu thầy nhé.
Có điều còn phải lựa chọn cổ phiếu.
Có vẻ việc lựa chọn 1 cổ phiếu đã tăng trưởng trong nhiều năm, luôn được thị trường đánh giá cao thì nó không còn an toàn nữa. Mặc dù hoàn toàn có thể mang lại lợi nhuận cao nhưng chỉ là không bảo đảm an toàn vốn thôi.
Em cộng với tình hình hiện tại để đưa ra view chị ơi. Tính dài hạn thì kênh cổ phiếu là ăn đứt và rõ ràng phải lựa chọn cổ phiếu rồi :1cool_byebye:

Lậu Thiên Cơ đấy anh ạ... Anh có cảm giác thế nào khi xem Boxing?
=> Ngã 3 đường, vào đúng 2009 (ku cậu nhà anh được sinh ra thì phải, pls check)...
Anh nhờ em xem giúp nhân vật Allen YU,em giúp anh xem thử phần còn lại của c/đời anh làm ăn với ông này đc ko em?
(Em vào Linkedin)

Lậu Thiên Cơ đấy anh ạ... Anh có cảm giác thế nào khi xem Boxing?
=> Ngã 3 đường, vào đúng 2009 (ku cậu nhà anh được sinh ra thì phải, pls check)...
Anh ko cảm giác gì,Anh chỉ thích Tư Mã Ý hay Bố Già thôi,xa hơn anh thích Tano trong Bạch Tuộc của Ý.
P/S:Thằng nhóc anh đặt tên ở nhà là Tano.

Anh nhờ em xem giúp nhân vật Allen YU,em giúp anh xem thử phần còn lại của c/đời anh làm ăn với ông này đc ko em?
(Em vào Linkedin)
Oạch...Anh lại dắt em quai về...con đường mà em đã quyết định từ bỏ...khó cho em quá...
Anh cảm thông, có rất nhiều Người Giỏi...mà anh có lẽ đã tham khảo qua...
Em xin lui... Boxing là kết luận cuối cùng của em...khi ngâm cứu về số anh...trong quá khứ.

Ôi, chơi chứng sao mà khổ rứa vậy?
Hết trong nước lại thế giới, hết kinh tế lại chính trị, thậm chí đến cả môi trường. Từ thằng ở xa tít đến thằng bên cạnh nó hắt hơi mình cũng lo sổ mũi.
Thôi, như mình cứ chấp nhận sự thật là mình ngâu đi cho nó nhàn. Ôm 1 phần cổ, thủ 1 phần tiền. Nó xuống thì với tâm thế kẻ chờ mua, xuống càng nhiều càng tốt. Nó lên thì với tâm thế kẻ chờ bán, lên cao quá là cụ táng :21:
Nó dở hơi dặt dẹo đi ngang thì thong dong nghe nhạc thư giãn :10:
Tuy vậy, nói thật nó xuống sốc quá cũng hơi ...đau :109:
trader thì cần gì nhìn thế giới. hehe...
chỉ cần nhìn cung - cầu :)))

Status
Not open for further replies.
Back