Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Thầy phải ngồi nói chuyện với người của SSI thì mới thấy anh ấy...tào lao như thế nào he he. Anh ấy nhiều fan thì đúng rồi.
tui nhớ hôm đó a NÙN giúp tui đánh úp được phe sọc giá 910-915 thì phải,các thầy bán PS như khủng hoảng ý.nhờ a ấy lên hô hào lên mới có cây hồi.dù sao cũng nói lời cảm ơn a nùn.nói chung thương trường thì phải như vậy,tui nói quyền tui tin hay ko các a tự quyết định

Khác nhau xa mà.
SDI là bám vào cái đã có, không mơ mộng hão huyền.
HANG là hy vọng, là kỳ vọng
Em nói điều này vì thấy chị vẫn cho là mình đang đúng mặc dù giá cp đã giảm đến 60%: chị nên bỏ thêm thời gian cộng với network của chị để research kỹ vụ Sờ Đờ Ai trước khi ném hết tiền và nghĩ tới việc dùng MG chơi bài khô máu với nó... Cái văn hóa kinh doanh xứ thiên đường này nó lệch chuẩn nhiều lắm nên cẩn trọng tối đa để bảo vệ tài sản, chị nói không tin vào TA vẽ vời lừa đảo nhưng FA dựa trên BCTC cũng rứa mà thôi... Tất nhiên về đến mức giá này khá thấp rồi, nhưng còn giảm nữa hoặc bật lên khi tt hồi phục thì chưa chắc...

Em nói điều này vì thấy chị vẫn cho là mình đang đúng mặc dù giá cp đã giảm đến 60%: chị nên bỏ thêm thời gian cộng với network của chị để research kỹ vụ Sờ Đờ Ai trước khi ném hết tiền và nghĩ tới việc dùng MG chơi bài khô máu với nó... Cái văn hóa kinh doanh xứ thiên đường này nó lệch chuẩn nhiều lắm nên cẩn trọng tối đa để bảo vệ tài sản, chị nói không tin vào TA vẽ vời lừa đảo nhưng FA dựa trên BCTC cũng rứa mà thôi... Tất nhiên về đến mức giá này khá thấp rồi, nhưng còn giảm nữa hoặc bật lên khi tt hồi phục thì chưa chắc...
Trừ phi bạn cho rằng anh Vượng là kẻ lừa đảo còn không thì tin tôi đi, SDI chính là 1 mỏ vàng.
SDI đang nắm giữ 613 triệu VRE, trải qua 2 lần đại hội cổ đông HĐQT đều xác nhận đây là 1 khoản đầu tư lâu dài. 1 mảng kinh doanh cốt lõi của SDI.
Giá thị trường của VRE đang là trên 1 tỷ đô và đây là mức giá được đánh giá là phù hợp , trong khi toàn bộ nợ và vốn hóa của SDI hiện tại đang là: 14.000 tỷ.
Có nghĩa là bạn đang được cho thêm gần 10k tỷ để ôm trọn 1 công ty như SDI đang hoạt động kinh doanh tốt, với không 1 động nợ phải trả nào và đặc biệt có anh Vượng làm thuê cho bạn :21: Còn nói theo kiểu Thaler thì SDI đang có giá âm 140k hay cả công ty đang có giá âm 17.000 tỷ :1:
Tôi không cho phép mình bỏ qua 1 cơ hội lớn như vậy.

Last edited:
Trừ phi bạn cho rằng anh Vượng là kẻ lừa đảo còn không thì tin tôi đi, SDI chính là 1 mỏ vàng.
SDI đang nắm giữ 613 triệu VRE, trải qua 2 lần đại hội cổ đông HĐQT đều xác nhận đây là 1 khoản đầu tư lâu dài. 1 mảng kinh doanh cốt lõi của SDI.
Giá thị trường của VRE đang là trên 1 tỷ đô và đây là mức giá được đánh giá là phù hợp , trong khi toàn bộ nợ và vốn hóa của SDI hiện tại đang là: 14.000 tỷ.
Có nghĩa là bạn đang được cho thêm gần 10k tỷ để ôm trọn 1 công ty như SDI đang hoạt động kinh doanh tốt, với không 1 động nợ phải trả nào và đặc biệt có anh Vượng làm thuê cho bạn :21: Còn nói theo kiểu Thaler thì SDI đang có giá âm 140k hay cả công ty đang có giá âm 17.000 tỷ :1:
Tôi không cho phép mình bỏ qua 1 cơ hội lớn như vậy.
Pnj SDI bắt đầu vào vùng giá mua của em
Em mua theo đội hình 3/3/4
Riêng SDI tuần sau về VN em mới mua.

Pnj SDI bắt đầu vào vùng giá mua của em
Em mua theo đội hình 3/3/4
Riêng SDI tuần sau về VN em mới mua.
Mình đưa ra những nhận xét, theo mình, là trung thực và khách quan. Hoàn toàn không có ý khuyên người khác mua theo. Vì ngay cả khi mọi chuyện dường như là rất chắc chắn cũng có thể fail vì 1 lý do bất ngờ nào đó.
Hãy cẩn trọng với túi tiền của mình vì không ai khác ngoài bạn, phải có trách nhiệm với nó :1:

Status
Not open for further replies.
Back