Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Thầy phải ngồi nói chuyện với người của SSI thì mới thấy anh ấy...tào lao như thế nào he he. Anh ấy nhiều fan thì đúng rồi.
Anh ấy là chủ tịch mà anh, anh ấy ko biết về CK cũng chả lạ gì, nhưng anh ấy vẫn đang làm rất tốt việc sử dụng những con người rất giỏi về kỹ năng phân tích và dự báo thị trường...Em có follow face của anh Hùng Linh, tự nhiên đợt này thấy sếp và nhân viên đá nhau :10: nên thây kệ.

Mình đưa ra những nhận xét, theo mình, là trung thực và khách quan. Hoàn toàn không có ý khuyên người khác mua theo. Vì ngay cả khi mọi chuyện dường như là rất chắc chắn cũng có thể fail vì 1 lý do bất ngờ nào đó.
Hãy cẩn trọng với túi tiền của mình vì không ai khác ngoài bạn, phải có trách nhiệm với nó :1:
Tks chị nhiều
Hôm nay em mua PNJ được 30K rồi
Qua tuần em sẽ chiến Sdi

chu kỳ khủng hoảng nếu có thì thường diễn ra trong 5 năm,nếu 2018 là khúc dạo đầu thì phải tới 2019 mới rõ ràng và khi đõ nó còn kéo dài thêm 4 năm nữa,nghe cũng dài phết các bác nhỉ.bác nào đang ôm cổ cứ mua thêm bỉm về nhà dùng dần 2023 may ra mới tăng bền vững được,giờ thì hết cá hồi lại bò tùng xẻo thôi.

Trừ phi bạn cho rằng anh Vượng là kẻ lừa đảo còn không thì tin tôi đi, SDI chính là 1 mỏ vàng.
SDI đang nắm giữ 613 triệu VRE, trải qua 2 lần đại hội cổ đông HĐQT đều xác nhận đây là 1 khoản đầu tư lâu dài. 1 mảng kinh doanh cốt lõi của SDI.
Giá thị trường của VRE đang là trên 1 tỷ đô và đây là mức giá được đánh giá là phù hợp , trong khi toàn bộ nợ và vốn hóa của SDI hiện tại đang là: 14.000 tỷ.
Có nghĩa là bạn đang được cho thêm gần 10k tỷ để ôm trọn 1 công ty như SDI đang hoạt động kinh doanh tốt, với không 1 động nợ phải trả nào và đặc biệt có anh Vượng làm thuê cho bạn :21: Còn nói theo kiểu Thaler thì SDI đang có giá âm 140k hay cả công ty đang có giá âm 17.000 tỷ :1:
Tôi không cho phép mình bỏ qua 1 cơ hội lớn như vậy.
Chế có biết vì sao nó nằm mãi ở xó bếp Úp cơm mà ko chịu lớn theo các ace chuyển nhà sang Hsx ko, vấn đề ở chỗ đó... okie, đây là pọt cuối cùng của em về Sờ đờ ai...

Chế có biết vì sao nó nằm mãi ở xó bếp Úp cơm mà ko chịu lớn theo các ace chuyển nhà sang Hsx ko, vấn đề ở chỗ đó... okie, đây là pọt cuối cùng của em về Sờ đờ ai...
NHN cũng ở upcom trước khi bị hủy niêm yết và trở lại Hô sề với tên mới VHM đó thôi :21:
OK, dừng lại ở đây.
Nếu thấy đã thấy, nói thêm cũng không có ích gì.

chu kỳ khủng hoảng nếu có thì thường diễn ra trong 5 năm,nếu 2018 là khúc dạo đầu thì phải tới 2019 mới rõ ràng và khi đõ nó còn kéo dài thêm 4 năm nữa,nghe cũng dài phết các bác nhỉ.bác nào đang ôm cổ cứ mua thêm bỉm về nhà dùng dần 2023 may ra mới tăng bền vững được,giờ thì hết cá hồi lại bò tùng xẻo thôi.
E sợ 2023 lại khủng hoảng anh ơi. Ông Buffet bảo phải tới đó kinh tế Mỹ mới có khả năng suy thoái. Em thấy ngày xưa thời gian khủng hoảng nó lâu vì con người thiếu kinh nghiệm xử lý nó. Chu kỳ kinh tế bây giờ, thời gian tăng nhiều hơn thời gian giảm, và thời gian giảm ngày càng ngắn lại. 2008 được ví như 1929 mà thời gian khó khăn cũng chỉ đâu đó 2-3 năm, nhưng đợt tới em nghĩ sẽ khá nặng vì Powell hình như chủ trương ko có chuyện quá lớn để ko thể đổ vỡ.

E sợ 2023 lại khủng hoảng anh ơi. Ông Buffet bảo phải tới đó kinh tế Mỹ mới có khả năng suy thoái. Em thấy ngày xưa thời gian khủng hoảng nó lâu vì con người thiếu kinh nghiệm xử lý nó. Chu kỳ kinh tế bây giờ, thời gian tăng nhiều hơn thời gian giảm, và thời gian giảm ngày càng ngắn lại. 2008 được ví như 1929 mà thời gian khó khăn cũng chỉ đâu đó 2-3 năm, nhưng đợt tới em nghĩ sẽ khá nặng vì Powell hình như chủ trương ko có chuyện quá lớn để ko thể đổ vỡ.
Lịch sử có thể lập lại, nhưng ko nên khẳng định và giữ 100% quan điểm anh nhỉ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Status
Not open for further replies.
Back