Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Chẳng thấy thầy mợ nào nói đến LS cho vay (cả ta lẫn tây) đang tăng nhỉ. LS tăng thì CK phải giảm, xưa nay toàn thế rồi.
:16::16::16:
Vậy là còn dài dài ...
Chị cũng thật hay. Thắng thua đều chia sẻ. Em thua thì chỉ có tự gặm nỗi buồn :1:
Lỗ nên chia sẻ để anh em gửi cho 3 tự cứu giá chứ.

Chị cũng thật hay. Thắng thua đều chia sẻ. Em thua thì chỉ có tự gặm nỗi buồn :1:
Như thế là không cân bằng trạng thái, về lâu dài không ổn cho lắm thầy ạ :1:
Thắng bại trong 1 vòng đời trade khó nói lắm.
Trong mọi tình huống, cần bình tĩnh, khách quan và quyết đoán, thêm chút may mắn nữa thì có thể thành công trên TT này.
Tệ lắm không gặp may thì cứ tích cực quay tay chờ nó đến :19:
Phố phường giờ toàn gấu Teddy, làm tâm trạng mọi người chùn hẳn xuống nhẩy :21:
Bi ơi đừng sợ...:1cool_byebye:

Chia sẻ lỗ cũng là 1 cách động viên các cụ đang ôm lỗ và âm thầm chịu đau mà.
Theo dõi chia sẻ của chế trên này thấy nhiều case ăn đậm không chốt để mất một đống lãi, em thấy xót của quá vì biết đó là real money chứ ko phải chém gió... phải tay em thì em bỏ ngay tiền vào ví, ko chốt hết thì ít nhất một phần...
Cái tt vịt ngan này để đồng hành trọn đời cùng dn khó quá, đến dn tăng trưởng kinh điển như VNM ăn đậm trong 10 năm nhưng năm nay ko chốt thành quả thì cũng bay một đống tài sản...

Trong mọi tình huống, cần bình tĩnh, khách quan và quyết đoán, thêm chút may mắn nữa thì có thể thành công trên TT này.
Khó hiểu quá Thầy ạ.
Bình tĩnh, khách quan, quyết đoán... nhưng fail thì cứ fail, show thì cứ show.

Tệ lắm không gặp may thì cứ tích cực quay tay chờ nó đến :19:
Nhìn thấy gì thì tường thuật lại thôi anh. Em chẳng có vị thế nên tán nhảm thôi. :1:

Theo dõi chia sẻ của chế trên này thấy nhiều case ăn đậm không chốt để mất một đống lãi, em thấy xót của quá vì biết đó là real money chứ ko phải chém gió... phải tay em thì em bỏ ngay tiền vào ví, ko chốt hết thì ít nhất một phần...
Cái tt vịt ngan này để đồng hành trọn đời cùng dn khó quá, đến dn tăng trưởng kinh điển như VNM ăn đậm trong 10 năm nhưng năm nay ko chốt thành quả thì cũng bay một đống tài sản...
Phàm là người ai mà không tham, càng ăn đậm lại càng tham. Bởi vậy mới thấy chơi ck lâu năm toàn chuyển qua n/cuu thiền, chắc để bớt cái khúc tham, take profit mới đúng lúc.

DN nó có vòng đời mà làm gì có trọn đời mình đâu. Được vài năm là ngon rồi.

TM cứ hỏi xem bạn bè vay NH mua nhà đất và tiêu dùng gần đây thì biết.
Như thế có thể xem là động thái kiểm soát rủi ro bong bóng.
Sau 1 thời gian dài giữ ở mức thấp, thêm việc anh Phét tăng LS nữa, áp lực ngày một tăng :1:
Nhưng chỉ với nhiêu đó đã khẳng định ngay thì hơi vội.
Dự trữ ngoại hối vẫn đang rất ổn, xác suất crack không cao, hoặc chưa.
Cứ chờ thời gian trả lời như bác nói đi :1:

Status
Not open for further replies.
Back