Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
GMD sau vụ chia cổ tức đặc biệt thì sấp mặt đến giờ. Deal 100 tr chuyển đổi lại để ở chứng khoán ISC ko hiểu giao dịch ntn hay bị lộ hết thông tin hoặc là ISC giải thế nên phải tán ra nhiều cty CK. Em đoán giá GMD giảm đợt rồi do call vụ chia cổ tức và thêm nữa là thị trường xấu. Để í DN đợt này đang làm IR nên cũng đưa vào Watchlist được. Đám lãnh đạo cũ chuẩn bị về hưu hết rồi nên người mới thì vận có mới không. kiki
Các thầy bàn tán xôn xao còn này nhể... thấy chạt cũng đẹp đẹp, mua test một ít cho có cp trong tk...

VPB, VCB đang có nguy cơ bục đáy lần trước. Chờ xem VIC, BVH, MSN...giảm có kéo theo hiệu ứng bục đáy của nhiều bank ko ?
Quan trọng là ứng xử với DM mình đang nắm hoặc muốn trade bác ạ :1:
Bục thì sao? Còn không bục thì sao?
Trade hoặc Không trade, chứ vị thế "Ngại" đâu có giá trị gì? :1:

Một điều lạ là những cổ phiếu liên quan trực tiếp tới giá dầu tăng thì nó éo tăng,còn mấy cp đi làm thuê PVS,PVD... thì dịp này lại chạy mạnh.việc làm thì ko có.doanh thu thì lỗ chổng vó....có lẽ ngáp trước khi.....

Em thấy VPB là hàng bơm thổi ạ.
Và em ghét cách kinh doanh vô lương tâm, kiếm tiền trên nỗi thống khổ của người khác nên không bao giờ mua đâu ạ.
Tôi thích cách nói chuyện của bác.dù tôi chưa gặp bác và cũng ko biết bác là ai....

Em thấy VPB là hàng bơm thổi ạ.
Và em ghét cách kinh doanh vô lương tâm, kiếm tiền trên nỗi thống khổ của người khác nên không bao giờ mua đâu ạ.
Khổ gì chị, ghét vụ nó gài thẻ tín dụng thôi, chứ vụ vay mượn thì có chơi có chịu, dân này cũng chả vừa...bản thân chị cũng kinh doanh chắc cũng thấm cảnh đi đòi nợ. Ngay cả FE credit gấu thế mà bên phân tích BSC ước tính nợ khó đòi của nó hình như đâu đó tầm 3000 tỷ (nếu em nhớ ko lầm), khoản này coi như mất vì ko có tài sản đảm bảo.

Status
Not open for further replies.
Back