Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Mệt mỏi quá @Hoang Linh ạ.
Nếu bị thua ở NTC và SDI có lẽ mình sẽ không đầu tư chứng khoán nữa.
Mình đã phân tích rất kỹ càng, mình cũng đã vô cùng kiên nhẫn và hầu như không bị ảnh hưởng gì về tâm lý đám đông cũng như dao động của giá. Nhưng NTC với phương án phát hành mù mờ và SDI với việc chuyển nhượng dự án đã bán 99% chưa biết đổi lại được cái gì khiến mình gần như kiệt sức. Cảm thấy cay đắng và mất lòng tin ghê gớm lắm.
NTC là cty tốt, nhưng nội bộ tháng nào cũng bán. Em vẫn théc méc điều này.

chu kỳ bull thì mình nghĩ chắc chưa hết còn IPO mobifone, còn nới room, còn thăng hạng...Vấn đề là chờ điểm cân bằng giữa lãi suất và thị trường. Giả dụ liệu năm sau FED tăng lãi suất 2-3 lần thì có tiếp tục tăng nữa ko, hay vẫn quan sát, và lúc đó các anh MMs Việt có tận dụng cơ hội để phá thành công dứt khoát mốc 1,200 ko ? Trong khi chờ đợi thì việc gì phải liều. Hôm nọ có thầy nào post cái hình số phận của holder và dân lướt sóng đấy.
USD tăng thì xuất khẩu hưởng lợi, vơ đại trên sàn có cả rổ những DN như này.
LS tăng thì những người ít vay mượn lại có cơ, cũng vơ được cả rổ những ND như này trên sàn.
Vân vân...vân vân và vân vân...
Theo bác thì TTCK VN có sập rồi đóng cửa luôn không? :1:
Còn nếu không, tự khắc dòng tiền sẽ chảy đến những nơi có khả năng sinh lợi.
Và việc của trade là tìm kiếm nó, đơn giản vậy thôi :1:

Đồng ý với thầy cái dòng đậm đậm... e đã lên được một list rồi chờ cờn phơm là bắt đầu vào dần... timing là ba ba đo sàn... tạm thời tránh xa banh càng, dòng trụ là ok... ngay cả thằng cùi FLC cũng vô cảm 2-3 phiên nay...
Em ứ tin, thấy mới tin...:19:
Mấy anh chuyên FUT trở giáo nhanh như chảo chớp ấy.
Chỉ cần thấy cơ hội, giá mà quay đầu tăng thì Húc - Xúc - Múc - MG 3:7, 1:9...nhanh và luôn ấy chớ :21:

Mệt mỏi quá @Hoang Linh ạ.
Nếu bị thua ở NTC và SDI có lẽ mình sẽ không đầu tư chứng khoán nữa.
Mình đã phân tích rất kỹ càng, mình cũng đã vô cùng kiên nhẫn và hầu như không bị ảnh hưởng gì về tâm lý đám đông cũng như dao động của giá. Nhưng NTC với phương án phát hành mù mờ và SDI với việc chuyển nhượng dự án đã bán 99% chưa biết đổi lại được cái gì khiến mình gần như kiệt sức. Cảm thấy cay đắng và mất lòng tin ghê gớm lắm.
Đợi tới 4/6 ĐHCĐ xem rõ như thế nào đã chị,lúc đó mọi việc có chiều hướng tốt đẹp thì mình mua cao tí cũng được,chứ bây giờ tt ko tốt và cp đang vào downtrend xem còn rơi nữa...

Đợi tới 4/6 ĐHCĐ xem rõ như thế nào đã chị,lúc đó mọi việc có chiều hướng tốt đẹp thì mình mua cao tí cũng được,chứ bây giờ tt ko tốt và cp đang vào downtrend xem còn rơi nữa...
Sao nó dấu như mèo dấu c ứt tế nhỉ?
Mình bảo nó nói rõ xem từng phương án như thế nào mà nó bảo cái này BGĐ làm em không có biết. Chị vào đại hội có gì ý kiến luôn.

Sao nó dấu như mèo dấu c ứt tế nhỉ?
Mình bảo nó nói rõ xem từng phương án như thế nào mà nó bảo cái này BGĐ làm em không có biết. Chị vào đại hội có gì ý kiến luôn.
Ttin giang hồ đồn đến hiện tại là chưa sai...nên nó ko biết sao trả lời chị.

Em ứ tin, thấy mới tin...:19:
Mấy anh chuyên FUT trở giáo nhanh như chảo chớp ấy.
Chỉ cần thấy cơ hội, giá mà quay đầu tăng thì Húc - Xúc - Múc - MG 3:7, 1:9...nhanh và luôn ấy chớ :21:
Cứ khách quan mà observe thị trường bất kể vị thế thầy ạ... để sống khỏe trên cái sòng này tránh suy nghĩ cứng nhắc cực đoan, nhạc nào cũng phải nhảy được :)) ... quan sát của thầy WHY rất hợp lý và đáng ghi nhận... em họ Tào nên khi thấy ai ai cũng nhắc đến mốc 900-950 này nọ là em lại giật mềnh cảnh giác...

Status
Not open for further replies.
Back