Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Đang choáng với deal mua sàn thương mại của cô bạn. Đầu tư 7.5 tỷ cho thuê 90 triệu/tháng. Để tui nghỉ ngơi chút đi :1:
Có lá số của bà chị đó không ạ? Đưa em xem, là do Nhân Mệnh, hay Thiên Mệnh... Rồi chị em ta GATO sau cũng còn kịp...

ở Việt Nam ý kiến cá nhân em là trường phái đầu tư giá trị không hợp với nhà đầu tư nhỏ lẻ. Giới hạn thông tin, nguồn lực khiến việc đầu tư khó khăn. Chưa kể mọi người hiểu sai đầu tư giá trị và triết lý của buffet. Cái đầu tư như anh Hưng đang làm mới gọi là đầu tư giá trị, mua cổ phần doanh nghiệp, rồi cùng nhau làm tăng giá trị của nó, nếu ban lãnh đạo ko hợp là out. Chứ vứt một đống tiền vào đó mà không tìm hiểu ban lãnh đạo rồi bị nó rút ruột thì bỏ bu. Đến Mutual Fund Elite lực như vậy còn phải tháo chạy khỏi HHS.
Nhà đầu tư cá nhân ở Việt Nam cứ hit and run là hợp.
Mình tưởng kiểu anh Hưng là 1 dạng PE như kiểu anh Chính Chu chứ. Mua và tham gia tái cấu DN?
Đầu tư giá trị thực sự mình thấy có bọn Elite (ngày xưa), American LLC: thuần túy mua và giữ, không can thiệp vào DN. Gần đây thêm bọn Ton Poh.

cơ bản là nhiều cụ thích ăn sẵn nên lười tìm hiểu đâm ra thua lỗ lại hay đỗ lỗi :21:
Luôn có rủi ro do sự biến động bất thường và cả rủi ro ở chỗ thông tin không đầy đủ mà thầy.
Kệ đi, ai hợp phong cách nào chơi phong cách đó. Bàn luận làm chi khi chúng ta không ở vị thế của nhau.

Luôn có rủi ro do sự biến động bất thường và cả rủi ro ở chỗ thông tin không đầy đủ mà thầy.
Kệ đi, ai hợp phong cách nào chơi phong cách đó. Bàn luận làm chi khi chúng ta không ở vị thế của nhau.
đó là một phần của cuộc chơi nên chúng ta chấp nhận nó. Bàn luận để thấy được nhiều chiều, nhiều ý kiến thôi chị còn việc ai người nấy làm ợ :21:

em xung phong 1 nhát 1118 take 111:113:3
Ok thầy... nếu ra tay ngày hôm nay thầy phải quan sát kỹ vã siết SL chặt nhé...
Ngày khó đoán như hôm nay em chọn ngồi ngoài xem ai thắng thì vào đánh hôi, có đánh thì tỷ trọng thấp thôi...
Chơi FUT ko cần phải nhấp nhổm tính ăn vài điểm, đa số thời gian dành cho việc quan sát tt thôi, overtrade chỉ nuôi béo bọn ctck và vsd, rình chọn cơ hội tốt nhất phập 1 nhát và biến...

Ơ hay, em có đời nào phản biện hay toách phân??? Em chỉ biết tung lên hoặc dìm xuống thôi hà...
Cơ bản, anh sâu dữ quá, em không biết chộp ra làm sao? Lẽ nào em lại tạc 2 cái tượng? Anh khôn lõi thặt...
Thôi chờ cuối ngày!!!
Vừa sọc xong lại long ngay, 2 tượng là chuẩn rồi :21:
@Bắn Chim : Đừng ham scalping quá nhá, học rình 1 góc rồi vụt 1 gậy đích đáng như @X-trader ý.

Ok thầy... nếu ra tay ngày hôm nay thầy phải quan sát kỹ vã siết SL chặt nhé...
Ngày khó đoán như hôm nay em chọn ngồi ngoài xem ai thắng thì vào đánh hôi, có đánh thì tỷ trọng thấp thôi...
Chơi FUT ko cần phải nhấp nhổm tính ăn vài điểm, đa số thời gian dành cho việc quan sát tt thôi, overtrade chỉ nuôi béo bọn ctck và vsd, rình chọn cơ hội tốt nhất phập 1 nhát và biến...
dạ tks anh

Status
Not open for further replies.
Back