Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
https://thanhnien.vn/tai-chinh-kinh-doanh/eu-my-tam-ngung-nhap-hang-det-may-viet-nam-1198630.html
tháng trước thì không nguyên liệu, tháng này thì không cho xuất hàng, nếu lưu công thì phí trên giời, mà sản xuất ổn là sao ta:21:
:21:
khi nào vặt ngoại ko đc xoay qua vặt nội như này thì họa chăng ổn... :24:
Hòa Bình cho biết sẽ lập một Quỹ phù hợp với quy định của pháp luật, khuyến khích các thành viên của Tập đoàn đầu tư vào cổ phiếu HBC thông qua Quỹ nói trên.

Cái này hợp lý anh ơi, sản xuất ít ở vùng dịch lớn thì phải

Sent from my iPhone using Tapatalk
Nước mình mới nhiễm 85 người là số lượng ít mà, ko có vùng dịch nào quá nguy hiểm. Các DN nếu làm chặt chẽ chống dịch thì nguy cơ cũng ko cao. Sát trùng, khử khuẩn đều đặn, hạn chế tiếp khách. Sở dĩ CP quyết tâm chống dịch để duy trì sản xuất được giữ nhịp.

NHật ký ngày hôm qua của mình
Contrarian investment strategy
Có một số bạn do ít trao đổi với mình nên hay đặt câu hỏi: chị/bạn/em dự đoán thị trường sắp tới thế nào?
Câu trả lời của mình luôn là: thị trường thế nào kệ mẹ nó

Thật, quan trọng là bản thân mình và doanh nghiệp mục tiêu thế nào? Còn thị trường chứng khoán từ khi sinh ra (thế kỷ 17) đến giờ vẫn cứ lúc tăng lúc giảm vậy thôi, có điều cường độ mỗi lúc một khác nhau. Nhưng sau tất cả thì nó vẫn cứ vận động theo chiều hướng đi lên.
Việc của nhà đầu tư cần làm là cố gắng định giá được doanh nghiệp một cách gần đúng nhất, tìm ra những công ty có tài sản sạch có thể chuyển đổi thành tiền và khả năng sinh lời bền vững trong mọi hoàn cảnh, có catalyst để thúc đẩy tăng trưởng doanh thu và lợi nhuận.
Chỉ chấp nhận mua tăng trưởng với giá 0 đồng.Thậm chí cố gắng mua dưới giá trị hiện tại càng nhiều càng tốt .Vậy thì khi giá giảm mạnh phải tìm cách đi tiền sao cho mua được giá thấp nhất có thể và chờ đợi nó quay lại chu kỳ tăng giá mà gặt hái thành quả thôi.
Dễ thế nhưng làm được cũng đòi hỏi công lực không phải dạng vừa đâu.
Hôm nọ lượm được cuốn Market Wizards học được khối điều về tư duy đầu tư lẫn trade của các tiền nhân chị ợ. Đáng đọc!

Nước mình mới nhiễm 85 người là số lượng ít mà, ko có vùng dịch nào quá nguy hiểm. Các DN nếu làm chặt chẽ chống dịch thì nguy cơ cũng ko cao. Sát trùng, khử khuẩn đều đặn, hạn chế tiếp khách. Sở dĩ CP quyết tâm chống dịch để duy trì sản xuất được giữ nhịp.
Virus nó sống nơi thân thể con người, không có con ng thì ko có nó, cách như hiện tại -cứ làm các BV dã chiến phơi ngoài nắng nóng(như Củ Chi)hết nhóm-cộng đồng đang nuôi -ủ nó chỉ 14 ngày là nó toi.Theo đó mà cứ làm tương tự mô hình.

Status
Not open for further replies.
Back