Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Anh đã từng đánh chỉ số PS, bị làm giá y như sàn vàng ACB ngày xưa, khó chơi.
Trừ deal anh thắng vừa rồi Short VN30 863, còn lại thua tuốt.
Anh thấy n/cứu cổ phiếu 1 cty tốt đầu tư lúc này sẽ có kết quả TUYỆT VỜI hơn PS.
Bon ko chơi PS VN, bon chiến nc ngoài thui. cũng thích đầu tư cổ Mĩ, nhưng chưa có thời gian để tìm hiểu mà phải kỹ như kiểu of chị TTN nên tạm gác qua.
mình mạnh gì m chơi cái đó thui anh ạ, vả lại cũng muốn giành time cho những thú vui khác :))

bon cũng giống anh ở chỗ tư duy - ptich rất nhanh, khả năng lọc tin & datas khá ổn, view dài cũng ko đến nỗi. Bị cái do nghĩ nhanh - tay nhanh - vào nhanh ra nhanh - ko ăn dày dc như chiến lược of chị TTN.
Để đầu tư thành công cần và đủ kết hợp cả hai @TTN@bon.bon .
Đó là KEY.

Bon ko chơi PS VN, bon chiến nc ngoài thui. cũng thích đầu tư cổ Mĩ, nhưng chưa có thời gian để tìm hiểu mà phải kỹ như kiểu of chị TTN nên tạm gác qua.
mình mạnh gì m chơi cái đó thui anh ạ, vả lại cũng muốn giành time cho những thú vui khác :))
Em xem BUY các cp cty AI và công nghệ sinh học cho 3 năm tới với vùng giá này tuyệt vời đó em.
Anh có gởi 10 cty trên qua FB em.

Em xem BUY các cp cty AI và công nghệ sinh học cho 3 năm tới với vùng giá này tuyệt vời đó em.
Anh có gởi 10 cty trên qua FB em.
thank you anh, Bon cũng đang để ý đến cổ thuộc US tech. rất thích Telsa, hihi...để dịp này ncuu sâu thêm.

Hôm qua cũng thấy một người hỏi anh Mark là vì sao không short khi dự đoán thị trường giảm điểm và đã giữ vị thế 100% cash.

@markminervini Mark, one question about mindset...wouldn't you feel pity about no short position despite of your great view? How to convince yourself that hold in 100% cash is a better way during such a bear market (from 38 years experience)? Thank you.

Anh ấy trả lời: Because I made 99.999% of my fortune on the long side. Why would I give a sh it about the other 0.001%.

Cuộc khủng hoảng kinh tế năm 2008 sau khi cũng chạy đi mua vàng, mua USD và khi mọi chuyện qua đi thì phải chấp nhận bán lỗ. Ngay sau đó mình cẩn thận viết vào sổ để lại kinh nghiệm cho các con là: Khủng hoảng không cần phải trốn vào đâu cả, không mua gì cả, giữ chặt những đồng tiền quý báu cho cơ hội lớn đang đến :1:
:113:

bon ko hỏi về TT, hihi...Bon muốn biết suy nghĩ và plan of c ấy lúc đó cơ
vì review lại lúc đó m nghĩ gì m thấy gì plan m lúc đó là gì rất quan trọng
bản thân bon cũng thường hỏi những câu hỏi rất kiểu "xoáy" như vậy, nhưng khi có câu trả lời sẽ rất có ích cho m
Em thấy xuyên suốt plan của chị đại từ trước đến giờ vẫn là, tìm cổ có tài sản, định giá nó và mua nó, càng giảm càng mua :D. CHỉ là cái chỗ ĐỊnh giá tài sản đó tại mức giá nào thì rẻ, khá là khó ahihi, thế nên đành phải càng giảm càng mua cho tới khi hết tiền, thì chị Đại sẽ bán bớt để chờ nó giảm mua tiếp, ... và chờ cho đến lúc nó tăng lên :D.

Em thấy xuyên suốt plan của chị đại từ trước đến giờ vẫn là, tìm cổ có tài sản, định giá nó và mua nó, càng giảm càng mua :D. CHỉ là cái chỗ ĐỊnh giá tài sản đó tại mức giá nào thì rẻ, khá là khó ahihi, thế nên đành phải càng giảm càng mua cho tới khi hết tiền, thì chị Đại sẽ bán bớt để chờ nó giảm mua tiếp, ... và chờ cho đến lúc nó tăng lên :D.
Case zz, NTC, PHR đều có yếu tố tăng trưởng nữa mà anh, tài chính lành mạnh nữa

Case zz, NTC, PHR đều có yếu tố tăng trưởng nữa mà anh, tài chính lành mạnh nữa
Á chết đánh vội nên sai ý, Ý em là ĐỊnh giá trị của cổ phiếu, và hiện tại với giá trị đó thì mức giá trên sản là mắc hay rẻ hay bình thường.
Nếu đã định giá trị của nó đc rồi, thì việc còn lại là tính xem giá trên sàn đang như thế nào, sau đó là chờ bà con quảng loạn =)) mua vào như mua tài sản và cất chờ nó hồi sinh thôi =)) nói nghe dễ mà em chịu. toàn hóng mọi người thôi.

Welcome bác thành viên kỳ cựu đã quay trở lại với forum VC :41::41::41::41:. Long time no see, dạo này có khỏe không bác :5:

Cám ơn bác chim_ mãi không già đã hỏi thăm! Bỏ ấp trứng cũng đã lâu, nhưng nay tự nhiên nghĩ sau khi Cô Vy đi rồi có khi lại là 1 thời cơ - khi mọi người sợ hãi bác ạ, nên tìm mãi mới ra được khóa về nhà xưa, định để xin bộ cài Amibroker mà chả biết đăng vào đâu!
Chúc bác và tất cả a e ngôi nhà tình nghĩa này sẽ đều thấy được cơ hội cho riêng mình, kiếm ít xăng đi du lịch hậu Cô Vy!

Last edited:
Cám ơn bác chim_ mãi không già đã hỏi thăm! Bỏ ấp trứng cũng đã lâu, nhưng nay tự nhiên nghĩ sau khi Cô Vy đi rồi có khi lại là 1 thời cơ - khi mọi người sợ hãi bác ạ, nên tìm mãi mới ra được khóa về nhà xưa, định để xin bộ cài Amibroker mà chả biết đăng vào đâu!
Chúc bác và tất cả a e ngôi nhà tình nghĩa này sẽ đều thấy được cơ hội cho riêng mình, kiếm ít xăng đi du lịch hậu Cô Vy!
Bác muốn lấy bản cài amibroker và data thì vào đây lấy. Mua data real time luôn cũng được. datapro.vn

Thật lòng là chị không đánh giá cao bất cứ dự đoán của ai về diễn biến của thị trường.
Chị không cố dự đoán và luôn sẵn sàng cho việc thị trường chuyển động về bất cứ hướng nào. Chị không mê tín nhưng lại tin vào may rủi. Do vậy chị cứ làm theo cách mà mình thấy phù hợp mọi việc còn lại tính sau :21:
" Sự may mắn đóng vai trò rất lớn trong mỗi câu chuyện thành công. Rất dễ khi chỉ ra rằng chỉ một thay đổi nhỏ trong câu chuyện cũng có thể biến một thành tựu ấn tượng trở thành thảm họa"
Daniel kahneman.
Mâu thuẫn nhể :21:

Chả thấy mâu thuẩn gì.
May rủi hoàn toàn ngẫu nhiên, không liên quan đến quy luật nhân quả, không liên quan đến thế lực tâm linh nào.
Thì cũng phải kiếm cái gì để đổ thừa cho nó chứ :21:

Status
Not open for further replies.
Back