Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Đúng quá anh ợ. Em chỉ hình dung là cash flow nó ngưng thì chết trên đống tài sản.
Dân mình khổ quen rồi khó hiểu thôi, giờ Thái, Hàn, Nhật, Trung... nó đổ ít tiền vào mua hẳn 1 góc trời của anh Vova với giá ngon thì anh ấy lại chẳng vừa có tiếng lại có miếng, VTP là mới chỉ BDS thôi còn lấy được cả bao nhiu tiền. Bọn tư bản nó đã phát triển lên một nấc mới giờ bóc lột thuộc địa bằng tiền & nợ.

Dân mình khổ quen rồi khó hiểu thôi, giờ Thái, Hàn, Nhật, Trung... nó đổ ít tiền vào mua hẳn 1 góc trời của anh Vova với giá ngon thì anh ấy lại chẳng vừa có tiếng lại có miếng, VTP là mới chỉ BDS thôi còn lấy được cả bao nhiu tiền. Bọn tư bản nó đã phát triển lên một nấc mới giờ bóc lột thuộc địa bằng tiền & nợ.
BĐS đủ sức nuôi sống các lĩnh vực khác trong thời gian thử nghiệm, lại còn nắm trong tay tập dân cư có sức mua tiêu dùng lớn nhất là tài sản vô giá.

Quyền lực mềm buộc mới chặt.
Vai trò của các anh thỉnh thoảng làm trạm trung chuyển cho đúng chuẩn quốc tế là đi kịp xu thế thời đại. Mà chúng ta bàn hơi xa vấn đề quá rồi anh ợ.

Chung cư của anh Vượng trong HCM đang sốt sình sịch.
Bạn chị bán lãi 40% rồi mà còn đang than bán hớ vì trong có mấy tuần nó tăng thêm 10% nữa.
Bọn em trong này hay nói đùa dạy nhà giàu dùng tiền khác gì chỉ đĩ vén váy. Về căn bản thì chỉ nhà giàu mới hiểu được phần nào tầm nhìn a Vượng và sự phát triển căn bản của SG. Còn lại thì chỉ là chạy theo đuôi thôi. Tầm này phân khúc nhà chung cư đang đc giá do nhu cầu mua ăn tết.
Hôm qua em vừa ngồi với thằng em, nó mua Sadora 3.6 bán 4 rồi lại mua 4.2 giờ đang để bán 6.2, có người trả 6 mà ko chịu, trong 1.5 năm thôi đó.

BHX với Vin mart giờ oánh nhau ác liệt. Vin mart bành trướng nhanh chưa từng thấy, nhất là HN và phía bắc.
Các thầy ở trong nam thấy BHX thế nào? Ngoài này thì chưa có nên cũng khó đánh giá nhưng hệ sinh thái của anh Vova lan nhanh thế này thì ảnh dễ bóp hết thôi :1: Ở HN giờ muốn đi siêu thị ngoài Vinmart ra khó phết, còn mỗi 2 đồng chí Big C và Metro cũ đều đã bán mình cho Thái. Coop & Lotte thì quá yếu ở HN.
Passion ôm 1 mớ, giờ chắc té nghỉ ngơi rồi

Sent from my iPhone using Tapatalk

ảo nhỉ, nguồn cung HCM đang bị siết nên giá được đẩy lên ầm ầm. Cơ mà bỏ 6.2 tỏi mua mà không ra giấy tờ được chắc cũng ê răng
Không có nhiều tiền bằng nó nên ko hỏi, chỉ cafe nói chuyện chơi chơi thôi nhưng vào VCP so với bên Sala thì thấy Vin ko bằng, còn 2 bên cũng chưa có sổ như nhau, mua bán thì vẫn ầm ầm, khu nhà phố Sarimi thì giá còn nhảy kinh nữa.

Không có nhiều tiền bằng nó nên ko hỏi, chỉ cafe nói chuyện chơi chơi thôi nhưng vào VCP so với bên Sala thì thấy Vin ko bằng, còn 2 bên cũng chưa có sổ như nhau, mua bán thì vẫn ầm ầm, khu nhà phố Sarimi thì giá còn nhảy kinh nữa.
May vợ chồng em mua nhà sớm nhỉ. Để đến giờ có khi lãi buôn chứng không đủ bù giá tăng

May vợ chồng em mua nhà sớm nhỉ. Để đến giờ có khi lãi buôn chứng không đủ bù giá tăng
giờ em lại nghĩ việc mua 1 căn nhà để ở trong thành phố có cần thiết. sau vụ rạng đông và nước sông đà. Nếu có nguồn thu nhập ok, thuê nhà cũng được. khi nào nhu cầu thay đổi thì thuê căn khác. Mua 1 bds ở ngoại thành cũng hay hehe

giờ em lại nghĩ việc mua 1 căn nhà để ở trong thành phố có cần thiết. sau vụ rạng đông và nước sông đà. Nếu có nguồn thu nhập ok, thuê nhà cũng được. khi nào nhu cầu thay đổi thì thuê căn khác. Mua 1 bds ở ngoại thành cũng hay hehe
Ở đâu cũng được nhưng nên có 1 căn nhà của mình. Vừa là nơi mình được tự do làm mọi việc theo ý mình, vừa là 1 khoản đầu tư tốt.

Căn nhà là nơi ưng ý nhất, quyết trước khi cưới 10 ngày nên chạy sấp mặt. Nói chung là thấy ok là quyết thôi và tới giờ chưa thấy có gì sai cả, thuận tiện và yên tĩnh. Cũng vừa mua xe vừa vừa tiền để đi lại và chuẩn bị cho kế hoạch xa hơn. Như đã nói ở trên, sau 2020 mà 1 nhà không có xe thì sẽ ko bắt kịp với xu hướng đô thị vệ tinh của SG nữa, ví như chẳng ai ở Vincity mà đi xe máy vào trung tâm nổi, thế nên đa số nhà giàu đầu tư ở Vincity Q9 là để bán lại cho tầng lớp trung lưu sau này vì mật độ xây dựng ở đó rất lý tưởng.

Nếu bên Q2 thì em thích Sala nhất anh ợ. Không gian ổn lại có khu sinh hoạt chung khá tốt.

Căn nhà là nơi ưng ý nhất, quyết trước khi cưới 10 ngày nên chạy sấp mặt. Nói chung là thấy ok là quyết thôi và tới giờ chưa thấy có gì sai cả, thuận tiện và yên tĩnh. Cũng vừa mua xe vừa vừa tiền để đi lại và chuẩn bị cho kế hoạch xa hơn. Như đã nói ở trên, sau 2020 mà 1 nhà không có xe thì sẽ ko bắt kịp với xu hướng đô thị vệ tinh của SG nữa, ví như chẳng ai ở Vincity mà đi xe máy vào trung tâm nổi, thế nên đa số nhà giàu đầu tư ở Vincity Q9 là để bán lại cho tầng lớp trung lưu sau này vì mật độ xây dựng ở đó rất lý tưởng.
Skynel mua xe gì thế. Mua xe là để tránh ô nhiễm và an toàn cho gia đình là chuẩn rồi.

• Like
Reactions: wjo
Skynel mua xe gì thế. Mua xe là để tránh ô nhiễm và an toàn cho gia đình là chuẩn rồi.
Vios anh, mục đích là an toàn để còn trả nợ.
Tây lông nào mua ròng DHC cả tuần rồi. Không rõ 2 anh @skynel với @TuanMinh đào được con này theo phương pháp nào nhỉ?
Em dùng pp của các idol mà các bác đều biết thôi như Mark, Oneil, Livermore,...chỉ là chuyển mấy ngàn trang sách thành 1 dòng duy nhất ai cũng có thể hiểu là được.

Status
Not open for further replies.
Back