BlueDiamond's Trading Diary

Mình vào TLH 8.8, hôm nay T3 lãi đc vài line, định nâng cấp thêm tí 9.3 mà còn chùng tay nên chưa, hope mai có giá 9 để bq :)

Hôm nay bán TLH 9.3 lãi 5 lai tạm hài lòng trong điều kiện thị trường thế này! bán tiếp 1 lô FLC bình quân giá xuống!

Hôm nay bán TLH 9.3 lãi 5 lai tạm hài lòng trong điều kiện thị trường thế này! bán tiếp 1 lô FLC bình quân giá xuống!
Bán bình quân giá xuống :D rất hay
Mình bán hết mà nó vẫn xuống là lãi ròng anh nhỉ:cungly:
Ở ĐS mãi mùng 2 mới về mà ko thấy anh ới gì cả :20:

Bán bình quân giá xuống :D rất hay
Mình bán hết mà nó vẫn xuống là lãi ròng anh nhỉ:cungly:
Ở ĐS mãi mùng 2 mới về mà ko thấy anh ới gì cả :20:
Đây là một cách thoát kẹp thôi mà!
Hôm đó đưa cháu về ngoại nên bỏ mất một dịp thưởng thức rượu ngon của LiBi, Hẹn dịp khác nhé!:1:

Hàng của anh Quyết còi khó xơi thật cưa chân bàn hoài mà vẫn lỗ một ít, nhưng diều đáng mừng là chỉ còn 1 lô , đang có 1 em khác lãi bù lại. Cái sai của lần này là chủ quan sau những lần giao dịch thuận lợi trước đó nên ko tìm hiểu FLC đang có cổ phiếu sắp về dẫn đến mất phần lớn thành quả vừa kiếm được trong tháng 4!:102:

Sau khi học hỏi được ở nhiều bác mình cũng tự rút ra cho mình cách để mà thắng được tại thị trường ck Việt Nam là nên cần có một số kỹ năng chon lựa và thực hiện và mình ưu tiên thứ tự như sau:
1-Chọn thời điểm mua tốt( Có thời điểm mua tốt thì nhiều khi sai thành đúng)
2-Có chiến lược tốt( Có thể tận thu được)
3-Chọn cổ phiếu tốt( bắt đầu từ xấu chuyển tốt, luôn tốt hay ngày càng tốt)
4-Chọn cổ phiếu có lịch sử tốt( Có lịch sử đánh đấm thì dễ kéo dòng tiền)
Mời các bác góp ý thêm cho em nhé!:1:

Em thì em sẽ chọn cổ phiếu mà nhiều người cho là tốt, nghĩa là tiền vào tốt :4:
Có một số trường hợp như diễn biến vừa xảy ra xong, có cổ phiếu dòng tiền đang vào tốt gặp lúc tt diễn biến xấu đội lái quay ngược giáo đánh thẳng xuống làm nhỏ lẻ cũng bung biêng hết cả nên đối với mình thời điểm tốt quyết định phần lớn trận đấu!

Hôm nay cuối cùng thì đã gỡ được hết đợt lỗ vừa rồi và đã có chút thành quả! bài học của lần này là cách đi tiền và chọn thời điểm là một điều tối quan trọng trong trading.

Kỳ vừa rồi nhờ cô thương nên đã gỡ được lỗ và được bonus thêm 15%, Kỳ này đã nhập đủ hàng với suy nghĩ là em VNI sẽ đạt mốc 564, ko đúng lại cắt!:1:

Kỳ vừa rồi nhờ cô thương nên đã gỡ được lỗ và được bonus thêm 15%, Kỳ này đã nhập đủ hàng với suy nghĩ là em VNI sẽ đạt mốc 564, ko đúng lại cắt!:1:
Đợt này cụ gỡ lỗ và ăn thêm 15% đúnng là bái phục cụ...Chúc mừng :emoticon-00167-beer:

Đánh chứng vịt có cảm giác như đánh bạc vì những thông tin mập mờ không minh bạch. Con nào đã vào tầm ngắm thì chỉ sút một phát chứ không nên đuổi lệnh để đủ T+, xong lại kiếm con khác, không gặp phải mấy cái lưỡi không xương mỗi hôm phát biểu một đằng là mình dễ đi bán máu.:102:
Dẫu sao con cá lần này cũng không tồi tí nào!:113:

Thực sự giai đoạn này là giai đoạn rất khó đánh. Ví thị trường như một dòng suối và thanh khoản như là dòng nước thì giai đoạn này là mùa nước cạn chúng ta không thể mơ những con cá to ngon ăn ngập mồm miệng và đành phải hài lòng với những chú cá nhỏ, thậm chí cả con tôm con ốc. Nếu đã xác định như vậy thì chúng ta sẽ không mơ mộng hão huyền điều này sẽ dẫn chúng ta đến những sai lầm. Cũng vì mùa thức ăn khan hiếm nên chúng ta sẽ phải trả cái giá rất đắt nếu phạm sai lầm, có lần bang chủ ví như là lượm bạc cắc trước đầu xe tải, Vậy kỹ thuật để có thể đi săn được ra sao:
-Xác định mục tiêu rõ ràng( Take profit và cutloss )
-Timming phải cực chuẩn ( Nếu ko muốn bị xe tải đâm) nên khuyến cáo mỗi con chỉ vào một lệnh vào một thời điểm đuổi lệnh rất dễ dính đòn như hai hôm nay
-Đi săn con gì thì con đó phải có thanh khoản nếu sai còn chạy cho nhanh, mùa nước cạn rất khó sửa sai lầm
-Tốt nhất là săn con gì thì con đó nên có câu chuyện tốt kèm theo bởi câu chuyện đó sẽ kích thích lòng tham của kẻ khác dễ dẫn họ đến sai lầm
-Đi săn xong nghỉ ngơi và nên tự thưởng cho mình một cái gì đó để kích thích sáng tạo lần sau.

Chúc các bác săn được cá ngon chứ em toàn cua, ốc qua ngày:cungly:

Last edited by a moderator:
Back