BlueDiamond's Trading Diary

He he Bac nay Yeu vo qua nhi

Vâng thứ nhất là em già còn vợ em thì trẻ, em ko yêu thì cũng có nhiều người muốn yêu lắm ạ! Còn có những lúc em trade ko ra tiền thì vợ em giở ví em ra nhét tiền vào cho em tiêu thì em phải yêu vợ em chứ!:D:D:D

8-}
Vâng thứ nhất là em già còn vợ em thì trẻ, em ko yêu thì cũng có nhiều người muốn yêu lắm ạ! Còn có những lúc em trade ko ra tiền thì vợ em giở ví em ra nhét tiền vào cho em tiêu thì em phải yêu vợ em chứ!:D:D:D

Mộc mạc , dễ thương quá ....8-}

Rút quân trên toàn mặt trận, cú bạch thủ BVH lần này khá ổn, tuần sau lại chăm chỉ lọc cổ phiếu!

Last edited by a moderator:
Việc hạ lãi xuất lần này giới thạo tin hầu như đã biết cả! Câu chuyên về ETF thì đã chấm dứt vào hôm thứ sáu, động lực để cho sóng lần này nếu có thì phải do là tiền đã thực sự đã ra thị trường hay chưa hay chỉ mới là mệnh lệnh hành chính? theo mình nghĩ thì chưa nhưng biết đâu được! cái này sẽ được kiểm nghiệm vào tuần sau!
Chiến thuật tuần sau là ngồi quan sát không vội vàng vì cơ hội sẽ luôn đến nếu mình giữ được cái đầu lạnh!

Mình muốn nghỉ lại ko được nghỉ tiền lại cứ vào ầm ầm theo kịch bản mà mình ko định trước lại phải scan gấp gáp vào một em mong rằng nhịp nhảy này mình sẽ ko bị dẩm phải chân!

Sao lại thay đổi nhanh thế nhỉ :)

Thực ra cái em cần kiểm nghiệm là sức mạnh của dòng tiền và hướng đi của dòng tiền, nay cũng xác định được một phần thì phải đi theo nó thôi! với lại cần những bài học mới!

Thực ra cái em cần kiểm nghiệm là sức mạnh của dòng tiền và hướng đi của dòng tiền, nay cũng xác định được một phần thì phải đi theo nó thôi! với lại cần những bài học mới!
Do thời gian vừa rồi mọi người đã bị lừa quá nhiều những kịch bản Vol lớn, Tiền vào là bị xả nên không khỏi có những suy nghĩ thận trọng. Cú đầu tiên tôi cũng ăn non kiểu như vậy, những ngày sau rình mò đợi điều chỉnh để vào nhưng ... Hôm nay phải vào thôi. Nếu có bị lừa thì tại chúng nó giỏi hơn mình chứ không phải mình ngu. :D

Do thời gian vừa rồi mọi người đã bị lừa quá nhiều những kịch bản Vol lớn, Tiền vào là bị xả nên không khỏi có những suy nghĩ thận trọng. Cú đầu tiên tôi cũng ăn non kiểu như vậy, những ngày sau rình mò đợi điều chỉnh để vào nhưng ... Hôm nay phải vào thôi. Nếu có bị lừa thì tại chúng nó giỏi hơn mình chứ không phải mình ngu. :D

Cái nì nó nằm ở phần đi tiền & quản lý rủi ro đại bàng ới, cá nhân em vẫn nhận định là tt sẽ tiếp tục tăng nhưng rủi ro đang lớn dần nên em tạm thời rút quân. Dòng tiền đang có hiện tượng đánh vòng quanh, lượn từ ngành này sang ngành khác, cái nì chỉ cần đọc trong thread Bình luận hàng ngày cũng thấy ( VC hay ở chổ này :D )

theo dõi VC chặt là được rồi anh, market sentiment VC khá tốt :D

Nếu timing sai và chọn sai sector thì Index có xanh thì acc vẫn đỏ như thường

Như kiểu hôm wa tự nhiên CK tăng vọt, chắc các bạn lại lí luận rằng dạo này thị trường tăng khá, thanh khoản tăng thì cty ck phải ăn nên làm ra, rồi trích lập dự phòng, .... vân vân và mây mây ; hay tụi cao su tăng điên như hum wa chắc là do đến mùa nghỉ lễ, nhu cầu bcs tăng cao lên =))

Nhảm sáng sớm lắc đại bàng tí hí hí ~o)

Cái hôm qua mình nhận thấy là dòng tiền nó vẫn nằm trong thị trường và nó đang quay vòng vậy việc của mình là tìm hướng đi của nó để vào!
Chắc hôm nay vẫn là ngày của chứng khoán và dòng PV có thể mấy ngày tới sẽ đến vận tải.

... nhưng ... Hôm nay phải vào thôi. Nếu có bị lừa thì tại chúng nó giỏi hơn mình chứ không phải mình ngu. :D

Kết câu này của đại bàng quá :)) :))
Thế là mớ BVS & PVX của mình yên tơm rồi. Hóa ra nhiều người thay đổi quan điểm và phá kỷ luật phết. Mình cũng đỡ phải dằn vặt, áy náy :)) :)) =)) =))

Hôm nay vào một chú vận tải có một khoản từ bán đất được hạch toán kỳ này nhưng chẳng biết bao giờ mới ra tin, thôi cứ gom dần đã dù sao em nó cũng khó xuống thêm!

Đang in mà bác, bác cứ bình tĩnh, kekeke...

Snatcher quả là thần tiên đoán trước cả được dòng tiền trong khi mình cứ dò dẫm mãi!
Sau bao lần đổi ngựa thì cuối cùng còn lại 2 con, con vận tải VIP thì đang trình diễn tốt còn con PG thì đang tốt dần lên, năm mới thế là tạm được chỉ chờ điều chỉnh là lại chọn hàng chiến tiếp!

Mua bồi thêm PGx lúc điều chỉnh đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai!th_banana_with_turbath_banana_with_turbath_banana_with_turba

Những lúc thị trường thế này thường hay tự hỏi! Nếu là bang chủ thì ổng sẽ xử lý ra sao nhỉ sau đó ngẫm lại những điểu đã được chỉ dậy lại tự rút ra được cho mình những bài học rất bổ ích!

Hôm nay lại đảo hàng lý vì cho rằng nước vẫn chưa rút nên tìm nơi có luồng cá đánh bắt thêm, Con hàng này được bảo kê bởi mấy anh tay lông cộng với hàng mua cũ mai về nên không lo lắm.

Hôm nay lại đảo hàng lý vì cho rằng nước vẫn chưa rút nên tìm nơi có luồng cá đánh bắt thêm, Con hàng này được bảo kê bởi mấy anh tay lông cộng với hàng mua cũ mai về nên không lo lắm.
Chỗ này bác được phím thoải mái mà, phím em với, kekê....

Back