BlueDiamond's Trading Diary

Hôm nay lại đảo hàng lý vì cho rằng nước vẫn chưa rút nên tìm nơi có luồng cá đánh bắt thêm, Con hàng này được bảo kê bởi mấy anh tay lông cộng với hàng mua cũ mai về nên không lo lắm.

Một số mã không tăng trong đợt này, thanh khoản bắt đầu tăng khi tiếp nhận dòng tiền chốt những mã tăng trước đó. Có thể đây là dòng nước có cá mới cho bác & những người kiên nhẫn nhìn thị trường tăng mà tài khoản mình không tăng/giảm.

Suy nghĩ cá nhân : Hàng Bluechip sẽ không tăng nóng nữa, ngược lại sẽ đánh theo nhóm ngành để tiêu hóa hết lượng hàng lớn ở Bluechip những ngày gần đây, sau đó tất cả cùng tạo đỉnh tạm cho lần này.

Xem bên nhà Tú thấy đang rất băn khoăn về khối lượng đây cũng là cái mình nghiên cứu bao năm và luôn ghi nhớ nhưng vẫn luôn bị bất ngờ!Thời của hai đỉnh cộng khối lượng lớn chắc đã qua rồi, theo những trận vừa qua mình đã thấy được cách ra hàng hiện nay rất mới rất hiện đại và bài bản bà con luôn được chết trong sung sướng và êm dịu! Mình đang chờ cái kết lần này như thế nào để ghi thêm vào cẩm nang chứng học!

Xem bên nhà Tú thấy đang rất băn khoăn về khối lượng đây cũng là cái mình nghiên cứu bao năm và luôn ghi nhớ nhưng vẫn luôn bị bất ngờ!Thời của hai đỉnh cộng khối lượng lớn chắc đã qua rồi, theo những trận vừa qua mình đã thấy được cách ra hàng hiện nay rất mới rất hiện đại và bài bản bà con luôn được chết trong sung sướng và êm dịu! Mình đang chờ cái kết lần này như thế nào để ghi thêm vào cẩm nang chứng học!
Bọn buôn tiền nó biết rất rõ dặc điểm của dân VN

Nên khác với dân mình TP bằng giá ce thì nó rất hay TP bằng mọi giá và thường là tiện tay double short luôn

Bọn buôn tiền nó biết rất rõ dặc điểm của dân VN

Nên khác với dân mình TP bằng giá ce thì nó rất hay TP bằng mọi giá và thường là tiện tay double short luôn
Vâng! Cảm ơn chị đã chỉ dẫn! Dường như chị đã chuẩn bị thật kỹ cho trận này! Em chúc chị hoàn thành kế hoạch 300% thật sớm nhé!

Anh Blue,

Cái khối lượng hôm wa e viết là dành riêng cho SJS thui :D

Vậy à! Tú chơi khối lượng đột biến cũng là một cách hay trong up trend nhưng trong nhiều trường hợp cũng là chơi dao hai lưỡi, chơi cái này thì thường phải biết rõ câu chuyện của nó diễn biến tới đâu rùi, hoặc phải cộng thêm tín hiệu kỹ thuật đã được confirm. giang hồ ngày càng hiểm ác, cẩn thận chút cũng không thừa!he!
Chúc Tú luôn thành công!

Tháng 05/2012 thị trường phân phối trên nhiều phiên với khối lượng trung bình những phiên trước đó. Sau đó thì tèo luôn.

Sau khi cash out em HSG buổi sáng ngồi lọc cổ phiếu buổi tối mà chằng lọc được em nào chân dài, đành phải chờ đợi tiếp vậy! Hiện tại chỉ có tí ti cổ phiếu gọi là có!

Của hai Kụ tất, em xin kiếu!
@pác Lơn: kiến nghị bác thay avatar nào trông nó phấn khởi một tí, Từ khi bác dùng cái ava gái già đấy thấy có vẻ hãm đường tài lộc của bác lắm!

Lại bắt đầu một cuộc phiêu lưu mới!
Lý do xuống tiền:
Dòng tiền bơm vào quá mạnh đủ để biết smart money chưa rời cuộc chơi
Thị trường lên xanh mà lại chưa phải sử dụng trụ sau này chỉ cần luân phiên dùng trụ thì có thể vượt cản dễ dàng
Bản năng mách bảo nên làm như thế

Kết quả:
Một con penny thì trần căng cứng
Một con Blue chíp tuy vẫn đỏ nhưng cao hơn mình mua gần 2 giá

Last edited by a moderator:
Trạng thái hôm nay

Penny cứng ngắc
Blue xanh ngắt
Chắc là sống rùi nên lấy luôn tiền lãi dôi ra mua SHB chứ không thì kém pác lơn 1 miếng thì khó chịu lắm! Ăc ăc!

Dường như đang có một kèo rất ngon cho dân short nhưng hãy chờ xem! nếu ai đã từng cá độ bóng đá thì sẽ hiểu rất rõ điều này.

Blue ạ, với VNI bao h cái MACD nó về sát đường 0 thì người ta mới canh để vào tuy nhiên có những cp vào dần được rùi :D
Bác ui MACD nó đang lượn bên trên thì cứ để nó lượn bên trên vì nó đang ở trong up trend, nếu bây giờ mà nó lại lượn xuống zero line nữa thì đi bụi hết bác ạ!

Last edited by a moderator:
em nghĩ nếu macd lượn xuống 0 thì hổng ai dám mua nữa, đấy là thiển ý em thoai, em nhìn macd để tìm phân kỳ. ko lấy macd làm chỉ báo in/out. vì bản chất của macd là chậm

Back