Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đi cf thấy bảo nhiều người đánh kho cháy nặng đấy ạ :106:kiếm tiền mà cứ phải khổ thế nhỉ, đòn bẩy mà thiếu năng lực. Mà thường thiếu năng lực thì càng liều.
Hôm qua nói chuyện với 1 bạn thấy kể đợt rồi Kho hàng chết la liệt, rất nhiều tay chơi bay sạch lãi 2 năm vừa rồi. TK 300-400 tỏi lãi lên 1k tỷ mà cháy xèo xèo thì biết rồi đấy :109:

Đi cf thấy bảo nhiều người đánh kho cháy nặng đấy ạ :106:kiếm tiền mà cứ phải khổ thế nhỉ, đòn bẩy mà thiếu năng lực. Mà thường thiếu năng lực thì càng liều.
Họ càng liều mình càng thích chứ Thầy?
Đánh nhanh nhanh, cho Thị Trường nó tạo váy, uptrend trở lại... mới kiếm ăn nhiều nhiều được. Cứ như vầy, sống sao nỗi...hic

Khổ nhất là ở lỡ cỡ, thà ngu theo học người giỏi hay giỏi hẳn lại tự túc, lỡ cỡ ko tin thằng dưới mà cũng ko đạt đc ngưỡng phía trên. Khúc này là dễ chết nhất.
Mà thế nào là lỡ cỡ Thầy nhỉ? Mình lấy cái gì để đo cao-thấp?
Ví dụ như giờ nè: Mỹ lạm 8%, Anh lạm 9%,... Lào lạm 100%. Thì ai cao ai thấp? Mình phải lạm theo ai?

Mà thế nào là lỡ cỡ Thầy nhỉ? Mình lấy cái gì để đo cao-thấp?
Ví dụ như giờ nè: Mỹ lạm 8%, Anh lạm 9%,... Lào lạm 100%. Thì ai cao ai thấp? Mình phải lạm theo ai?
Chắc phải tự ngộ ra thôi a. VN thì cứ tăng trưởng và thu đc ngoại tệ về là ổn. Khi nào 2 cái đó còn ổn thì cứ đánh thoải mái. Giảm sâu thì nhanh chứ kể chuyện thì lâu.
Thằng có ngàn tỷ thì lo nạm phát chứ mình thì phát j chả đc vì mất mấy đâu, lỗ gấp mấy lần nạm phát còn chưa ăn thua :)))))

Chắc phải tự ngộ ra thôi a. VN thì cứ tăng trưởng và thu đc ngoại tệ về là ổn. Khi nào 2 cái đó còn ổn thì cứ đánh thoải mái. Giảm sâu thì nhanh chứ kể chuyện thì lâu.
:21::21::21:
Tự ngộ lại thành lỡ cỡ thì pỏ xừ. Đúng như hôm qua Thầy nói, thế sự bản chất xoay vòng vòng, còn thở là còn gỡ... kệ mọi thứ, tậo trung vào hơi thở mới là “chân lý”.

Hôm qua nói chuyện với 1 bạn thấy kể đợt rồi Kho hàng chết la liệt, rất nhiều tay chơi bay sạch lãi 2 năm vừa rồi. TK 300-400 tỏi lãi lên 1k tỷ mà cháy xèo xèo thì biết rồi đấy :109:
tiền nhiều vậy, sài bao giờ cho hết mà sao ko quản trị rủi ro cho tốt anh nhỉ. tất cả do tham quá mà.

Mình vẫn cảm giác quá sớm để mua... kéo lên vài line thì các anh lại xả kha khá xuống :18:lại tiếp tục ngồi ngó vậy :20:
DJ đêm qua sập như vậy, hôm nay nở thể hiện vậy là quá tốt rồi người đẹp ạ. Ko bán tháo Múa bên trăng đc coi là khỏe. Em vẫn phải hegd cho tài khoản cơ sở dự phòng trường hợp xấu

Back