Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đấy là vì giáo chủ nhìn bảng điện hàng ngày nên nói thế thôi. Sụp đổ dây chuyền trên TTCK khác sụp đổ dây chuyền của DN thực tế nhé.
Trên cương vị của người công nhân cạo mủ cao su cho PHR chẳng hạn, lương vẫn lĩnh. Mủ cao su vẫn xuất đều. Cty thu tô từ BDS KCN vẫn đều. Vay nợ vừa phải, tiền gửi Bank gần 2k tỷ thì ko bình thường thì là cái gì?
VN phá giá VND à, xuất khẩu mủ cao su càng lợi.
nhanh gọn lẹ thực tế tóm lược như sau:
1. Các công ty sử dụng nhiều lao động và các mặt hàng xuất khẩu thì cắt giảm nhân sự, giờ làm để giảm chi phí: May mặc, gỗ
2. Các công ty sản xuất khác: Giảm doanh số do sức cầu tiêu thụ giảm
Khó khăn là có nhưng sụp đổ thì chưa thấy
Bên em lên kế hoạch 2023 đánh giá doanh thu giảm 10% ( Doanh thu mỗi năm 5000 tỷ)

1. Các công ty sử dụng nhiều lao động và các mặt hàng xuất khẩu thì cắt giảm nhân sự, giờ làm để giảm chi phí: May mặc, gỗ
Bên em lên kế hoạch 2023 đánh giá doanh thu giảm 10% ( Doanh thu mỗi năm 5000 tỷ)
anh còn bullish với viễn thông không anh

Công ty em đánh giá Dthu giảm 10%, LN chắc giảm cứ cho 15-20% đi.
Nếu cty em niêm yết trên sàn thì khéo bay 60-70% thị giá vì Margin call rồi, ví dụ thế.
Vậy nhìn bảng có thể nói là cty em sụp đổ không? :21::21::21:

Em vẫn thấy nó ổn, chưa thấy bị ảnh hưởng bởi các vấn đề đến KQKD, nhưng CK mình phải sống sót trước đã anh ạ
Đi tour đi Thầy ơi, cho mình đi với. Bao chừ TT đẹp, uptrend quay lại, thì chúng ta trở về. :)
Kêu Sếp Chiu, mai mối cho cả 2 ta... E gửi riêng Thầy 10% tiền boa ạ.

Đi tour đi Thầy ơi, cho mình đi với. Bao chừ TT đẹp, uptrend quay lại, thì chúng ta trở về. :)
Kêu Sếp Chiu, mai mối cho cả 2 ta... E gửi riền Thầy 10% tiền boa ạ.
Thôi để em nói sếp Thiền kia mai mối, em ko lấy tiền thầy đâu, lỡ vì 10% TIP lại bị bắt tội MG thì chết
Tội đi tour nó dễ thông cảm hơn trong hoàn cảnh này :20:

Back