Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Tình hình này có lạc thì vẫn nên rang :)))
Thầy cồm anh Tỉ làm gì? Ko cồm anh Mượt, Anh Phốt Pho... có cái góc nhìn đa diện hơn hok?
Thiên hạ hóng DJ cúi tuần, sáng nay Vờ Ni nó làm cho cú hụt hẫng...Tối lại chửi Mẹ Mìn...haizzz
=> Tình hình này là bổ sung Vua Hạ Tầng vào danh mục, trước mỗi ngày Rang 1 rổ, giờ 2 rổ/ngày => Doanh thu tăng, LN tăng...ahihi

Thầy cồm anh Tỉ làm gì? Ko cồm anh Mượt, Anh Phốt Pho... có cái góc nhìn đa diện hơn hok?
Thiên hạ hóng DJ cúi tuần, sáng nay Vờ Ni nó làm cho cú hụt hẫng...Tối lại chửi Mẹ Mìn...haizzz
=> Tình hình này là bổ sung Vua Hạ Tầng vào danh mục, trước mỗi ngày Rang 1 rổ, giờ 2 rổ/ngày => Doanh thu tăng, LN tăng...ahihi
Rang nhiều là tay to lắm đấy nhé :24:

Lại tào lao.
Chị chỉ nói nội 2 cái tin đồn là Vin là trùm của Việt Á và VIn chuyển tài sản sang Sing thôi. Nó sờ sờ ra đấy mà vẫn vu khống được.
Nếu là cái khác thì ko có ý kiến vì cũng ko ai toàn thiện toàn mỹ, chưa kể dù có cố gắng thượng tôn PL vẫn có thể có vi phạm.
Hình như có gì sai sai hiiiiiii
Đáng nhẽ chị Đại pải cám ơn thượng đế đã pan cho smart mind để hông tin những điều người khác nói hiiiiiii
và mọi người cũng cám ơn chị Đại đã share ý tưởn

Thời thế thế nên đành thế anh ạ, em biết nàm thao?
Anh thấy VCG ổn áp ko ạ? Em định làm rổ Lạc... nó cũng PB dưới 1 lun anh!
nhiều khi thầy pải copy link ...nói chay mà ăn măn thì mất một MC hiiiiiiiii
theo như thông báo thiên hạ, thì rõ ràng là có "một danh sách cấm xuất cảnh" kinh quá

"Ngoài những DN làm giá trắng trợn, in giấy vô tội vạ thì còn những cách có vẻ hợp pháp hơn để có cổ phiếu giá 0 đồng mà ít người biết.
Mình luôn đặc biệt tránh những DN như vậy.
1. VCG -VCR
VCG vốn vẫn sở hữu 53.56% VCR từ trước khi nhà nước thoái vốn.
Ngày 10/12/2020, VCR phát hành riêng lẻ cho nhóm nhà đầu tư cá nhân 144 triệu cổ phiếu giá 10k/cp, đồng thời cũng phát hành trái phiếu chuyển đổi cho VCG. Sau đợt tăng vốn này sở hữu của VCG ở VCR giảm xuống còn 23.47%.
Ngày 31/03/2022, VCG mua lại của nhóm cổ đông trên 57.82 triệu cổ phiếu với số tiền là 2.451 tỷ. Lúc này sở hữu của VCG tại VCR lại được nâng lên thành 51%.
Như vậy, sau 1 năm 3 tháng 20 ngày, nhóm cổ đông kia đã thu lại toàn bộ số tiền đã bỏ ra mua cổ phiếu là 1.440 tỷ, kèm theo 1.011 tỷ lợi nhuận và 86.18 triệu cổ phiếu tương đương 41% VCR nữa."

Last edited:
VCG lãnh đạo ma cô rút ruột công ty, cá nhân anh loại khỏi WL ngay từ đầu.
Câu chuyện cũng chỉ là câu chuyện Lái rót vào tai thôi, nên đánh theo câu chuyện ko đơn giản đâu :1:
Còn nếu đã giỏi canh dòng tiền khôn đánh thì chả cần xét câu chuyện với lãnh đạo, cứ TA mà vụt, hàng gì chẳng như nhau. Cô thương thì chén, mà cô hết thương thì nộp :10:

"Ngoài những DN làm giá trắng trợn, in giấy vô tội vạ thì còn những cách có vẻ hợp pháp hơn để có cổ phiếu giá 0 đồng mà ít người biết.
1. VCG -VCR
Ngày 10/12/2020, VCR phát hành riêng lẻ cho nhóm nhà đầu tư cá nhân 144 triệu cổ phiếu giá 10k/cp, đồng thời cũng phát hành trái phiếu chuyển đổi cho VCG. Sau đợt tăng vốn này sở hữu của VCG ở VCR giảm xuống còn 23.47%.
Ngày 31/03/2022, VCG mua lại của nhóm cổ đông trên 57.82 triệu cổ phiếu với số tiền là 2.451 tỷ. Lúc này sở hữu của VCG tại VCR lại được nâng lên thành 51%.
Như vậy, sau 1 năm 3 tháng 20 ngày, nhóm cổ đông kia đã thu lại toàn bộ số tiền đã bỏ ra mua cổ phiếu là 1.440 tỷ, kèm theo 1.011 tỷ lợi nhuận và 86.18 triệu cổ phiếu tương đương 41% VCR nữa. Hay nói cách khác cổ đông VCG đã bị mất không 1.011 tỷ đồng và 41% quyền lợi ở VCR với giá 0 đồng."
Chỉ đích danh tên là mệt đó nhé hiiiiiiiiiiii

Rang lạc xệ đít là chân ái nha anh, mọi con đường tà đạo khác đều dẫn tới diệt vong.
VCG blackbox Thầy thấy sao? Xệ Đít thì chui qua háng rồi!
nhiều khi thầy pải copy link ...nói chay mà ăn măn thì mất một MC hiiiiiiiii
theo như thông báo thiên hạ, thì rõ ràng là có "một danh sách cấm xuất cảnh" kinh quá
Thiết ca nghĩ đúng như em nghĩ luôn. Danh sách + Bảng điện có khi liên thông nhau.
Đối thủ tự die, thì Anh hùng gom sạch giang sơn...:106:

1. VCG -VCR
Như vậy, sau 1 năm 3 tháng 20 ngày, nhóm cổ đông kia đã thu lại toàn bộ số tiền đã bỏ ra mua cổ phiếu là 1.440 tỷ, kèm theo 1.011 tỷ lợi nhuận và 86.18 triệu cổ phiếu tương đương 41% VCR nữa. Hay nói cách khác cổ đông VCG đã bị mất không 1.011 tỷ đồng và 41% quyền lợi ở VCR với giá 0 đồng."
Cái này thì em nhớ chị phân tích 1 lần rồi :)))

1. VCG -VCR
VCG lãnh đạo ma cô rút ruột công ty, cá nhân anh loại khỏi WL ngay từ đầu.
Câu chuyện cũng chỉ là câu chuyện Lái rót vào tai thôi, nên đánh theo câu chuyện ko đơn giản đâu :1:
Còn nếu đã giỏi canh dòng tiền khôn đánh thì chả cần xét câu chuyện với lãnh đạo, cứ TA mà vụt, hàng gì chẳng như nhau. Cô thương thì chén, mà cô hết thương thì nộp :10:
Tạ anh chỉ chỉ điểm ạ, thôi em bỏ cuôn này. Em đi hóng vía các anh Bự để xin Lộc, cái này nó hợp với em hơn TA ạ.
Hạ Tầng thì nên oánh con nào Anh Chị nhỉ?

Cụ nhầm.
Số liệu đàng hoàng, công khai minh bạch thì nếu công an có vào cuộc lại thưởng tiền cho mình ấy chớ :21:
CA có thể hông túm...vì họ muốn nói lỗi khổ của họ, vừa pải bắt tội phạm nhưng phải bắt từ từ hiiiiiiiii để không ảnh hưởng. quá trình đó tất nhiên a ghi sổ đến xin XK thì ..về đi, tự hiểu, làm gì có cái giấy. vì rút kinh nghiệm vị anh Tx Thanh ..thả cá ra biển khó pắt hiiiiiiiiiii
còn trường hợp chống lại ma fia như chị đại..nhiều khi là mafia nó kiếm chứ hông phải ca nhé hiiiiiiiii

CA có thể hông túm...vì họ muốn nói lỗi khổ của họ, vừa pải bắt tội phạm nhưng phải bắt từ từ hiiiiiiiii để không ảnh hưởng. quá trình đó tất nhiên a ghi sổ đến xin XK thì ..về đi, tự hiểu, làm gì có cái giấy. vì rút kinh nghiệm vị anh Tx Thanh ..thả cá ra biển khó pắt hiiiiiiiiiii
còn trường hợp chống lại ma fia như chị đại..nhiều khi là mafia nó kiếm chứ hông phải ca nhé hiiiiiiiii
ok, ghi nhận ý tốt của cụ.
Nghề còm dạo cũng nguy hiểm phết nhở :21:

Dạ cũng đc a nhưng em ko chọn. Ko nổi trội và dòng ko mạnh. Đánh cho kepper ăn ko hợp lý.
Nếu theo anh John, thì canh mí con ngành Tech, như FPT chẳng hạn.
Nếu theo chị Na, thì canh mí con cơ sở hạ tầng (cát đá, nhựa đường, cầu cống, xây dựng công...).
Em hóng được vậy thôi Thầy!

Nếu theo chị Na, thì canh mí con cơ sở hạ tầng (cát đá, nhựa đường, cầu cống, xây dựng công...).
Hạ tầng chỉ béo các anh không niêm yết thôi anh ạ.
FOMC tối ngày 2 mới ra thông báo.Từ đây tới ngày 3 tha hồ vẽ.

Last edited:
Em theo anh :p ... nhưng đợi em về bờ cái đã ... mãi chờ

Back