Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Bão nào rồi cũng sẽ tan thôi, cố gắng tìm nơi ẩn nấp trước khi bão tan.
Sau đó nhặt nhạnh lại những thứ người ta vứt bỏ.
Nhìn thế trận này thì 950 e vẫn còn bullish ạ
Tâm sự người bắt 2 lần cụt cả 2 :2cool_after_boom:
FRT của anh giảm mấy đâu :))
Bắt con nào mà cụt, khai đê :)))

Cuối tuần rồi thấy PIF nav bay hơn 2% so với tuần trước thì chứng tỏ chưa tất tay all in đâu :10:
Anh Trung Lã đang có những bước ngoặt tư duy rất rõ anh ạ. Từ “sóng hồi”, sang “vùng đáy”... Đó là một kỳ tích.
Ps: Em đoán sau vài cú sập nữa (nếu có) anh Trung sẽ full Cổ, thậm chí là dùng thêm đòn bẩy luôn. Cơ hội lớn đối với ảnh, một bước thành Trùm của các ông Trùm. => Nếu chốt năm nay thành công rực rỡ, thì lượng tiền đổ về Quỹ của ảnh sẽ x5 - x10... dại j ko liều ạ?:19:

Bão nào rồi cũng sẽ tan thôi, cố gắng tìm nơi ẩn nấp trước khi bão tan.
Sau đó nhặt nhạnh lại những thứ người ta vứt bỏ.
Nhìn thế trận này thì 950 e vẫn còn bullish ạ
Tâm sự người bắt 2 lần cụt cả 2 :2cool_after_boom:
Sợ nhất chính là không có thằng nào tung tin, vì như thế chứng tỏ thị trường đang "sợ hãi" thi nhau ai nhanh tay hơn. bởi vì người bán đang áp đảo. thành ra 950 hay 800 của thầy chán hay 230 của thầy minh đều có thể

Sợ nhất chính là không có thằng nào tung tin, vì như thế chứng tỏ thị trường đang "sợ hãi" thi nhau ai nhanh tay hơn. bởi vì người bán đang áp đảo. thành ra 950 hay 800 của thầy chán hay 230 của thầy minh đều có thể
Đính chính là em ko có mốc nào cho Vờ Ni ạ, Thiết ca! Em chỉ là con cừu để tế lên cho Bề Trên nhắm riệu...
:21::21::21:

Mình cũng đã thấy được vài chỉ số tâm lý, đang theo dõi thêm thế nào.
Giờ sập thêm 1 đoạn nữa thủng 1k rồi các loại chửi bới cãi nhau nổi lên ầm ầm, ccc văng tung tóe nữa là chuẩn bài :15:
khi nào mua được hú em tiếng nhé

Tin thì cũng ko đúng, 3 vấn đề chính của TT hiện tại:
1. Trái phiếu đến hạn => Áp lực trả nợ, trong khi bank ko còn room tín dụng mà lò đang đốt nên phải bán tài sản thanh khoản cao để trả => TTCK ảnh hưởng đầu tiên
2. Lãi suất đang tăng + tương lai mù mịt nên chọn cách gửi tiền sẽ ổn hơn; triển vọng DN chung vì thế ảm đạm hơn
3. Nỗi sợ chiến tranh hột nhãn
Trong đó 1+ 2 em nghĩ là chính ở thời điểm hiện tại

Bọn nhiều tiền từ chỗ mong sập để gom tài sản giá rẻ giờ cũng run cụ ạ.
Một khi đã nát thì tất cả cùng tèo.
Chạy đâu cho thoát

Đính chính là em ko có mốc nào cho Vờ Ni ạ, Thiết ca! Em chỉ là con cừu để tế lên cho Bề Trên nhắm riệu...
:21::21::21:
Thầy là master of TA mà cứ nói kiểu trầm ngâm thế hiiiiiii 800 là mức trung bình thôi....do vậy nếu bearish cực đại có khi 230 thật
thì nó như thế này: người á châu V thưộc cái thị trường cận biên, đâu phải star market. tức là chợ biên giời. thành ra với món hàng ck thì nó cũng như đi chợ bắt "vợ"
thích thì cạn hầu bao: 1500, bớt thì còn 800 còn chán thí 230 có khi vẫn max hiiiiiiiiii

Bọn nhiều tiền từ chỗ mong sập để gom tài sản giá rẻ giờ cũng run cụ ạ.
Một khi đã nát thì tất cả cùng tèo.
Chạy đâu cho thoát
Đúng quá Chế, giờ mỗi ngày FL một loạt, thế cho nhanh... Xem ai sống sót được, thì thiên hạ thuộc về người ấy...
Tự nhiên vốn dĩ là Công Bằng. :D

Back