Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Nhìn bảng điện nhà anh Coca có cảm giác: Vinhome phải chết (nếu có), để Vingroup được sống.
Ngày nào 2 cụ = tuổi nhau, nay cụ Vinhome trẻ hơn cụ Vingroup cả chục tuổi...:21::21::21:
Mợ nấu cơm, càng muốn hiểu thì càng khó hiểu. May hơn Khôn.
:2cool_burn_joss_stick::2cool_burn_joss_stick::2cool_burn_joss_stick:
Ý tay to bảo chúng mày phân tích được VHM và thấy VHM ngon rồi đấy, nhưng VIC còn ngon hơn cơ :21:

Ý tay to bảo chúng mày phân tích được VHM và thấy VHM ngon rồi đấy, nhưng VIC còn ngon hơn cơ :21:
Em lại nghĩ là Tay To chơi kiểu Dương Đông Kích Tây, tận dụng sự kém thanh khoản để dụ dỗ NĐT chân đất.
Fn ai chẳng biết, VIC có lời phần lớn là nhờ công của VHM. Vĩnh Phát thì 2 năm nữa, âu mới có tí số má...haizzz
=> Đúng kiểu anh nào ngày xưa mô tả: Bầy Thú điện tử!

Em lại nghĩ là Tay To chơi kiểu Dương Đông Kích Tây, tận dụng sự kém thanh khoản để dụ dỗ NĐT chân đất.
Fn ai chẳng biết, VIC có lời phần lớn là nhờ công của VHM. Vĩnh Phát thì 2 năm nữa, âu mới có tí số má...haizzz
=> Đúng kiểu anh nào ngày xưa mô tả: Bầy Thú điện tử!
vol tẹo thế kia lừa gì

vol tẹo thế kia lừa gì
Thì lừa được bao nhiêu hay bấy nhiêu ạ, thời buổi khan tiền mà Chị! hic
Hôm qua em đọc được 1 bài phân tích, anh V lấy thân mình làm lá chắn cho cổ đông VHM ngủ ngon (thông qua VMI để bảo kê doanh thu BĐS). Em đang hóng bctc ạ!

Thì lừa được bao nhiêu hay bấy nhiêu ạ, thời buổi khan tiền mà Chị! hic
Hôm qua em đọc được 1 bài phân tích, anh V lấy thân mình làm lá chắn cho cổ đông VHM ngủ ngon (thông qua VMI để bảo kê doanh thu BĐS). Em đang hóng bctc ạ!
Họ chẳng hiểu gì về VMI cả.
Sản phẩm của VMI đáp ứng yêu cầu của những người mua nhà trong các dự án để đầu tư chứ ko phải để ở.
Tiếp theo là người mua sản phẩm này là người hoặc không có đủ tiền để mua cả một căn nhà hoặc muốn phân bổ rủi ro nên đa dạng vào nhiều sản phẩm khác nhau: Ví dụ tôi có thể mua 1/2 một căn shophouse với 1/2 căn liền kề chẳng hạn.
Tóm lại là hướng đến phân khúc khách hàng đang trầm trồ nhà phố và biệt thự VIn tăng giá khủng mà ko đủ tiền mua cả căn.
Cũng giống như người mua nhà trong các dự án chỉ có cái hợp đồng với chủ đầu tư cho đến khi đủ thủ tục pháp lý để làm sổ đỏ thì cái chứng nhận sở hữu một phần những ngôi nhà này có giá trị pháp lý tương tự, chỉ khác là nó là sản phẩm mua chung nên người sở hữu nó ko thể tự mình quyết định bán căn nhà đó ( trừ khi có 50% người đồng sở hữu đồng ý bán)mà chỉ có thể chuyển nhượng giấy chứng nhận vốn góp của mình.
Kiểu tôi có 3 tỷ, muốn đầu tư nhà phố, biệt thự VIn lại ko muốn vay ngân hàng, ko rủ đc người chung thì tôi mua sản phẩm của VMI.

Back