Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

E ko tìm hiểu kỹ vụ VMI nhưng có video phân tích vụ VMI trên tóp tóp rằng anh V chuyển hướng sang gom tiền của nđt nhỏ lẻ, những người không đủ mua bds vẫn có thể sở hữu 1 phần tài sản của VMI, ví như 1 căn biệt thự đó có giá 10 tỷ thì có thể 10 người đồng sở hữu với 1 tỷ
Không biết đúng hay sai
Ý tưởng VMI rất hay:
+ vốn của anh tăng 6 lần, khoảng 12.000 tỏi do vậy gom vhm vài ngàn là ok, sau đó phân phối tiếp. như vậy VMI chính thức làm phân phối BDS (môi giới+bán...)
+ nếu sau này VMi cho NDT gom dc 50%-70% /1 căn nhà (25-35 thẻ) được sở hữu. hay 90% (45the3) thì dc mua đứt (giảm giá 10% cho cổ đông ) thì sẽ còn tăng thêm khách
Vậy VHM dc cứu ..sao nó lại giảm? anh cần nhỏ lẻ sao lại chấm dứt đổi pin ? cái này chắc chị Đại mới biết

Ý tưởng VMI rất hay:
+ vốn của anh tăng 6 lần, khoảng 12.000 tỏi do vậy gom vhm vài ngàn là ok, sau đó phân phối tiếp. như vậy VMI chính thức làm phân phối BDS (môi giới+bán...)
+ nếu sau này VMi cho NDT gom dc 50%-70% /1 căn nhà (25-35 thẻ) được sở hữu. hay 90% (45the3) thì dc mua đứt (giảm giá 10% cho cổ đông ) thì sẽ còn tăng thêm khách
Vậy VHM dc cứu ..sao nó lại giảm? anh cần nhỏ lẻ sao lại chấm dứt đổi pin ? cái này chắc chị Đại mới biết
Cuộc chơi tài chính này hơi nhức đầu à, lạc vào 1 tý mà nu nu nơ nơ luôn
Thiết ca hỏi cái này không biết rì
Có điều Em nghĩ V ca khó khăn về dòng tiền là có thực và cũng chuẩn bị cho việc đó. Vinfast như thằng nghiện nặng, VHM khó tiêu thụ cái là ngáp ngáp cả dàn

Ý tưởng VMI rất hay:
Cho đến lúc này, mọi thứ đều tốt đối với VHM nên ko cần cứu gì đâu cụ Thiết.
Cá nhân tôi cho rằng VHM đang bị ép để gom.
Nếu anh V ko bị dính dáng đến PL thì VHM đủ điều kiện cho một game lớn, size lớn.

Cuộc chơi tài chính này hơi nhức đầu à, lạc vào 1 tý mà nu nu nơ nơ luôn
Thiết ca hỏi cái này không biết rì
Có điều Em nghĩ V ca khó khăn về dòng tiền là có thực và cũng chuẩn bị cho việc đó. Vinfast như thằng nghiện nặng, VHM khó tiêu thụ cái là ngáp ngáp cả dàn
Hiện nay chưa dùng đến tiền của VHM cho Vinfast em nhé.

Ý tưởng VMI rất hay:
Thiết ca ra chợ chơi, cồm men đầu tay lại liên quan đến VMI. Liệu rằng Thiết ca đã nhìn ra Bát Quái trận đồ của V ca ạ?
Thiên cơ này khả dĩ lộ ra được tí nào ko ạ?
Thks Thiết ca.

Cho đến lúc này, mọi thứ đều tốt đối với VHM nên ko cần cứu gì đâu cụ Thiết.
Cá nhân tôi cho rằng VHM đang bị ép để gom.
Nếu anh V ko bị dính dáng đến PL thì VHM đủ điều kiện cho một game lớn, size lớn.
Chị đại có thể chuẩn lên đại ca V chưa thèm hiện diện. nhưng VMI là đường dài. đảm bảo dòng tiền VHM dc kéo dài hơn các anh bds khác chục năm hiii

Hiện nay chưa dùng đến tiền của VHM cho Vinfast em nhé.
Chưa dùng nhưng em nghĩ sẽ phải dùng thôi chị
Huy động vốn cho nhà máy tại Mỹ đâu đó 4 tỏi Biden thông qua CS và Citi không biết thành công ko vì Cs cũng đang ngấp ngoải

Thiết ca ra chợ chơi, cồm men đầu tay lại liên quan đến VMI. Liệu rằng Thiết ca đã nhìn ra Bát Quái trận đồ của V ca ạ?
Thiên cơ này khả dĩ lộ ra được tí nào ko ạ?
Thks Thiết ca.
mình tuổi gì mà họ thèm quăng bát quái hiii
TUy nhiên quỹ tín thác BDS hay CK hóa BDs là sớm hay muộn thôi. có thể anh không là người lái giỏi, nhưng khả năng anh mở thị trường ..hơi bá đạo. anh mở dc cho thằng khác làm cũng là ghi nhận

Chưa dùng nhưng em nghĩ sẽ phải dùng thôi chị
Huy động vốn cho nhà máy tại Mỹ đâu đó 4 tỏi Biden thông qua CS và Citi không biết thành công ko vì Cs cũng đang ngấp ngoải
Anh cho rằng nếu ko thu xếp vốn được (qua IPO hay vay gì đó) thì VF ko thể xây nhà máy ở Mỹ được đâu và anh Vova cũng không có khả năng bỏ tiền VHM hay tiền túi ra để làm nên nếu ko thu xếp được thì sẽ đắp chiếu/delay thôi.

mình tuổi gì mà họ thèm quăng bát quái hiii
TUy nhiên quỹ tín thác BDS hay CK hóa BDs là sớm hay muộn thôi. có thể anh không là người lái giỏi, nhưng khả năng anh mở thị trường ..hơi bá đạo. anh mở dc cho thằng khác làm cũng là ghi nhận
Theo SSI thì các công ty con của VHM đã thoái một vài dự án (ko tiết lộ giá). Như vậy là cuộc chơi sổ sách đã chính thức bắt đầu... Ai là bên nhận thoái, khả dĩ cũng là VMI thôi.
Anh Coca cũng như anh Mút, ăn phần đầu cá, phần đuôi cá thì để thiên hạ xơi cùng, KHÓ có chiện ảnh bày tiệc cho bà con cùng xơi ạ.

Theo SSI thì các công ty con của VHM đã thoái một vài dự án (ko tiết lộ giá). Như vậy là cuộc chơi sổ sách đã chính thức bắt đầu... Ai là bên nhận thoái, khả dĩ cũng là VMI thôi.
Anh Coca cũng như anh Mút, ăn phần đầu cá, phần đuôi cá thì để thiên hạ xơi cùng, KHÓ có chiện ảnh bày tiệc cho bà con cùng xơi ạ.
đang ngập lụt nhiều khi nhỏ lẻ dc ăn tiệc thì sao hiiiii
đợt này hốt sạch bùn đã là mệt rồi

Dân chứng có cái hay là gì cũng biết nhưng lại chả dùng để làm gì đc mấy cả nhỉ :105:
Xưa đàn chủ hay nói cái j ko làm ra tiền dc thì đều là bullshi t , nó kết thúc khi anh Đức bán phân bò tính tiền tỷ :))))))

Last edited:
đang ngập lụt nhiều khi nhỏ lẻ dc ăn tiệc thì sao hiiiii
đợt này hốt sạch bùn đã là mệt rồi
Dạ, đến kinh nghiệm dày dạn như Thiết ca mà còn ko đọc được Trận Đồ của anh V, thì quả nhiên kì này là cực khó.
Thôi thì em cũng ko vấn vương nữa... theo hiệu lệnh của đồng xu vây.
Dân chứng có cái hay là gì cũng biết nhưng lại chả dùng để làm gì đc mấy cả nhỉ :105:
Được chứ Thầy, ta giải toả cảm xúc... :)

Dạ, đến kinh nghiệm dày dạn như Thiết ca mà còn ko đọc được Trận Đồ của anh V, thì quả nhiên kì này là cực khó.
Thôi thì em cũng ko vấn vương nữa... theo hiệu lệnh của đồng xu vây.

Được chứ Thầy, ta giải toả cảm xúc... :)
Thầy là đô đốc..cao thủ thấy ồ còn gì? (hôm nọ thầy chả nói ts lão tăng hai ba lần sau vụ này) . thằng bds nào giờ chả thiếu xiền...thế thằng nào gom mớ ts VTP. nó phần thầy cái đuôi là ngon, vì thầy đâu có tự ăn dc cái đầu khác hiiiiii
tất nhiên mi cắn tớ thì tớ phản đòn, anh mệt ra phết

Thầy là đô đốc..cao thủ thấy ồ còn gì? (hôm nọ thầy chả nói ts lão tăng hai ba lần sau vụ này) . thằng bds nào giờ chả thiếu xiền...thế thằng nào gom mớ ts VTP. nó phần thầy cái đuôi là ngon, vì thầy đâu có tự ăn dc cái đầu khác hiiiiii
tất nhiên mi cắn tớ thì tớ phản đòn, anh mệt ra phết
Vụ x2, x3 tài sản là thiên hạ đồn thổi Thiết ca ơi, em đi hóng hớt thôi ạ.
Cá nhân em, thì em thấy anh V chới cú Oppo hay quá. Năm trước anh bán 3% VHM, mang hơn 10k tỷ về cho VIC. Bán đúng vùng đỉnh. Nay anh lại mang 243 triệu VIC để bù cho VHM (16k tỷ nhân tỷ lệ thế chấp 70% thì cũng cỡ 10k tỷ). => Cao thủ trading Đỉnh/Đáy.
Em quá phục tài nghệ của anh V. Thương cho đội ôm mớ VHM ở vùng đỉnh!!!

Back