Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đâu có xem FA gì nữa Giáo Chủ ơi, cứ đàn ông và màu tím thôi. Soi FA kỹ lắm, phân bổ vô 2 anh tỉ, mốc mỏ hoài hoài... Giờ phải cứu đói cái đã.
À, nếu Giáo Chủ chưa thấy đói, thì cứ Bạch Thủ thôi. Để mình đi trước dò đường xem sao?
vci hdc ctd thấy hay hay, a ngâm chart cú đói đê :115:
-
chợ cũng vui thiệc, vol teo tóp, điểm thấp tẹo, nhưng sóng từng nhóm vẫn rào rạt, lại nhớ bài xưa j đó tựa "sóng ở đáy sông" :21::2004:

Vậy nếu không ngại, anh có thể chim xẻ bài học không?
Cá nhân em thì vẫn ngu ngơ như cũ, mua khi giá giá giảm mạnh, hạ giá vốn chờ bình mình.
Tất nhiên, đó là dựa trên những CP mình hiểu chút chút.
P/S : Tạm biệt Bíp.
Đại tướng có lời thì sao nỡ từ chối. Xu hướng thôi, hầu như mọi cp tăng thì đều phải qua một cái mốc nào đó rồi tính gì tính :) ai thích nhanh thì EMA 5,10 chậm thì 20,30 ù lỳ thì 50,100...
Cá nhân thấy tuần các cp thép nói riêng chưa từng qua EMA7 cả một đoạn dài, đánh ăn đc tí nào thì chỉ là ăn hên thôi.

vci hdc ctd thấy hay hay, a ngâm chart cú đói đê :115:
-
chợ cũng vui thiệc, vol teo tóp, điểm thấp tẹo, nhưng sóng từng nhóm vẫn rào rạt, lại nhớ bài xưa j đó tựa "sóng ở đáy sông" :21::2004:
Hdc nghe đồn là đệ A7 lái, mà mình có L14 rồi nên ko dzô thêm. VCI và CTD ko biết ai Lái, uy tín hay Fan hâm mộ có ổn ko? Chọn Lái trước, rồi ngắm Chart sau Giáo chủ ơi. Thời nó thế nên đành phải thế...hic

Hdc nghe đồn là đệ A7 lái, mà mình có L14 rồi nên ko dzô thêm. VCI và CTD ko biết ai Lái, uy tín hay Fan hâm mộ có ổn ko? Chọn Lái trước, rồi ngắm Chart sau Giáo chủ ơi. Thời nó thế nên đành phải thế...hic
:21:
hay a coi xem kí sinh trùng
Góc nhìn này ko đúng ạ
tương đối thôi a, trước nhiều cas như vic vhm vre chéo tá lả lên nên cũng ko biết đâu mà lần :106:

Nhiều khi Gex là cái vỏ còn ruột thì lại nằm ở vgc anh =))))
Đàn ông và màu tím cho nó nhanh Thầy ơi. FA với cả Giá cổ, ngắn hạn nó có ăn nhập gì đâu?
Túm váy, ý kiến cá nhân em, nay Lái nào dám đánh tím (trước khi FED công bố ls), là Lái đó mạnh, dư tiền => Nhắm mắt buông tay, mong vận may tới.

Góc nhìn này ko đúng ạ
Biết @Sutj ám chỉ VGC có lái nên chị có đưa vào quan sát nhưng EPS ngon lắm thì được 7k, giá 56 là P/E cũng 8 rồi.
TRong khi HPG EPS bèo nhất cũng 2.5k, P/E 8 thì giá 20k.
Một thằng trên đỉnh LN P/E 8, thằng dưới đáy LN P/E cũng 8 thì dĩ nhiên đầu tư phải chọn thằng dưới đáy.
Còn theo lái thì là câu chuyện khác.

Biết @Sutj ám chỉ VGC có lái nên chị có đưa vào quan sát nhưng EPS ngon lắm thì được 7k, giá 56 là P/E cũng 8 rồi.
TRong khi HPG EPS bèo nhất cũng 2.5k, P/E 8 thì giá 20k.
Một thằng trên đỉnh LN P/E 8, thằng dưới đáy LN P/E cũng 8 thì dĩ nhiên đầu tư phải chọn thằng dưới đáy.
Còn theo lái thì là câu chuyện khác.
Đồng ý hai tay luôn Chị. Đọc cồm là biết người viết đang no, nên lý trí nó vẫn mạnh mẽ.
Đấy, em zai suốt ngày khen Tài mà cứ bảo là nói dối. Càng đọc cồm, càng thấy phục sờ tai của Chị, luôn kiên định. :113:

Đại tướng có lời thì sao nỡ từ chối. Xu hướng thôi, hầu như mọi cp tăng thì đều phải qua một cái mốc nào đó rồi tính gì tính :) ai thích nhanh thì EMA 5,10 chậm thì 20,30 ù lỳ thì 50,100...
Cá nhân thấy tuần các cp thép nói riêng chưa từng qua EMA7 cả một đoạn dài, đánh ăn đc tí nào thì chỉ là ăn hên thôi.
Ra vậy, em thì khác, dùng tả pí lù các kiểu.
Mục tiêu ngắn trước mắt (1) là bắt cá hồi, với 20% đã done.
Còn bây giờ, điểm (2) ăn đậu phộng chờ break.
Banker em nghĩ đã xong nhiệm vụ (bật sâu hồi nhanh, giờ loanh quanh)
Cứ bí ý tưởng như hiện giờ, thì chủ lực sắp tới em gửi hết chỗ anh Vũ.
Anyway, many thanks anh./.

Đau nhỉ, lý tưởng kach mệnh ai cũng có, thậm chí là sục sôi. Nhưng vì đói bụng, nên một ông ăn đậu phộng, một ông chỉ hóng Lái Tàu (A7 & Mượt). kkk
Coi chừng lái gió anh nhé :2cool_sexy_girl:
Em phắn đơi :2cool_go:

Back