Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Nếu tăng đều vậy thì còn ngon kém gì đất :21:
Hay lại là báo đăng kiểu vồ đuôi ạ Chế? Các cụ đang dự thảo Căn Hộ sẽ có thời hạn mà, sở hữu vĩnh viễn như đất được đâu ta...
Tăng là để úp pô vào tay nhỏ lẻ chắc?

Hay lại là báo đăng kiểu vồ đuôi ạ Chế? Các cụ đang dự thảo Căn Hộ sẽ có thời hạn mà, sở hữu vĩnh viễn như đất được đâu ta...
Nếu có thì chỉ chung cư mới thôi.
Chung cư cũ vẫn sở hữu vĩnh viễn. Biết đâu vì vậy mà chung cư cũ lên giá? :21:

Vẫn đang có căn hộ 50 năm, xen kẽ cùng căn hộ lâu dài trên 1 tòa CC rồi mà a. Theo em thì 50 năm hay lâu dài cũng ko khác nhau là mấy.
- Đối với TH lâu dài thì sau 50 năm hoặc hết hạn kiểm định, nếu bị thu hồi thì đc đền bù khoảng 1/10 giá trị căn hộ tại thời điểm đó.
- Còn mua căn 50 năm, sau đó mất trắng. Nhưng lại mua rẻ hơn căn hộ Lâu dài cỡ 15%. 15% đó mà để chị em đi đầu tư 50 năm sau nó thành con số khổng lồ lắm :21:

Số là tháng 10 năm ngoái có người định mua 1 căn center point 2 ngủ khoảng 2.5 tỷ đến 2.6 tỷ. Sau không mua mở TK cho mình mua ck hộ. Giờ giảm mất 15.68% trong khi chung cư lên giá.
Thấy tội lỗi quá :21:

Nếu có thì chỉ chung cư mới thôi.
Chung cư cũ vẫn sở hữu vĩnh viễn. Biết đâu vì vậy mà chung cư cũ lên giá? :21:
Không rõ ngoài ấy thế nào, chứ em cũng đi chộp chung cư cũ đây. Chộp cách đây mấy năm rồi, chộp vì nhu cầu thật. Đến giờ em thấy nó có tăng giá mấy đâu? Ngoại trừ giá cho thuê thì tăng cao hơn lúc Covid, khách thuê hỏi đông hơn tí.
Hỏi Cò thổ địa, thì tính ra giá tăng còn thấp hơn gửi TK NH ấy chứ (ko tính tiền cho thuê). Hay là sóng căn hộ Sài Gòn, đang âm ỉ rồi bùng cháy nhỉ?

Vẫn đang có căn hộ 50 năm, xen kẽ cùng căn hộ lâu dài trên 1 tòa CC rồi mà a. Theo em thì 50 năm hay lâu dài cũng ko khác nhau là mấy.
- Đối với TH lâu dài thì sau 50 năm hoặc hết hạn kiểm định, nếu bị thu hồi thì đc đền bù khoảng 1/10 giá trị căn hộ tại thời điểm đó.
- Còn mua căn 50 năm, sau đó mất trắng. Nhưng lại mua rẻ hơn căn hộ Lâu dài cỡ 15%. 15% đó mà để chị em đi đầu tư 50 năm sau nó thành con số khổng lồ lắm :21:
Đúng rồi, tiếc là Chị ko nhận uỷ thác, ko gọi quỹ để giúp dân làm giàu... Chị giàu mình ên...ức lắm! Chị mà gọi quỹ, thì mình cũng góp tí, đỡ nhức đầu tìm ý tưởng đầu tư những lúc đói lòng.:20:

Hồi quy có case HAG HNG nhưng mức độ tin cậy không cao nên chị chưa dám đú.
HAG thì tài chính không minh bạch.
HNG thì anh Dương có mảng nông nghiệp riêng nên có thể có rủi ro nếu họ không đàng hoàng.

Hồi quy có case HAG HNG nhưng mức độ tin cậy không cao nên chị chưa dám đú.
HAG thì tài chính không minh bạch.
HNG thì anh Dương có mảng nông nghiệp riêng nên có thể có rủi ro nếu họ không đàng hoàng.
Thôi, thế thì Chị em ta vẫn cứ kẹp trung tình với 2 anh tỉ phú. Càng tìm hàng mới, càng thấy hàng cũ thơm hơn.
Có ko biết giữ, đến khi mất lại tiếc nuối. Rồi lại đổ thừa: Mẹ bắt chia tay.
Haizzz... Các anh tỉ ơi, bao giờ các anh mới chịu trỗi dậy!

Biết con VGC nó mạnh mẽ thế thì đã bỏ anh Long... Có lỗi với anh Chim, Thầy Sụt quá cơ...
Anh Long ơi là Anh Long... đừng ép em hát bài: mấy ai trung tình được mãi???

bọn Tây nào mà cứ đè anh Long ra bán rã riết. em mà là a Long điểm mặt bọn bán, rồi không cho mua lại
Làm rì có luật nào cấm đặt lệnh Mua đâu Thầy? Chỉ có cách ủn giá bay như chim, mất tiêu thanh khoản thì phe Sọc nó mới hãi rồi cover... Mà cách ấy thì cần dzất dzất nhìu tiền, a Long làm gì còn đủ tiền để làm điều đó? Trông cậy vào BCTC năm 2023-2024...để hồi phục nìm tin, a Long phải thể hiện được sự khác biệt so với những DN cùng ngành, như Chị em phân tích! :20:

Ăn no đọc báo, càng đọc càng ko hiểu gì về trend hiện tại. BSI lỗ lòi thì tím? Tím mạnh mẽ luôn ấy. HPG lãi 4k tỏi, gọi là tốt trên nền tảng thê thảm của DN cùng ngành, sao cứ đâm đầu...đỏ choé?
Trend lỗ lòi à, trend của tia sáng cuối đường hầm sao...
https://vietstock.vn/2022/07/quy-2-...ty-dong-tu-doanh-lo-54-ty-dong-737-984723.htm

Đói như một con c.hó... sói. Mồi của tui ở đâu? :2:

Back