Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Có nên tạm bem 2 ông chữ giun này cho đỡ tốn đất 4R không nhỉ, mất công gg dịch quá :106:
Ấy chết, Mod tha mạng ạ, tại ông kia dụ em...Làm em tưởng đang chat trong zoom Whatsapp.hic
Ông Rái kêu em lên tàu, em nói là em chỉ ngồi chờ Bộ Đội khiêng lên núi. Sau ngày 13/7, công bố CPI Mẽo, mới rõ tình hình của Bộ Đội... Báo cáo hết ạ

Chắc đáy đây rồi hay sao ạ, nay vào VC có ngôn ngữ thứ 3 lạ quá :26: :21:
Không biết nơi mô là đáy đâu Nàng ơi. Thật tình là cảnh tượng hết tiền, kiếm ăn khó quá, nên đâm ra tào lao mía lao thôi ấy.
Sáng ni mới login coi NAV 06 tháng đầu năm, hệ thống báo lại là Bạn đang -0.68%. Tự nhiên 06 tháng làm ko lương.

Không biết nơi mô là đáy đâu Nàng ơi. Thật tình là cảnh tượng hết tiền, kiếm ăn khó quá, nên đâm ra tào lao mía lao thôi ấy.
Sáng ni mới login coi NAV 06 tháng đầu năm, hệ thống báo lại là Bạn đang -0.68%. Tự nhiên 06 tháng làm ko lương.
Em cũng không khá hơn thầy đâu ạ -xx % còn to hơn :21: cũng may là -xx % tính trên LN của 2021 :2: không lẹm vào rổ vốn dưỡng già của iem. Nên dù thả icon :21: nhưng thực tế là " ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa " trong lòng :20:

A cho xin nhận xét về bank càng đi, liệu tạo đáy dài hạn được chưa hay chỉ là chiêu giữ giá để bem hàng khác rồi buông lơi:102:
Em thấy rủi ro hiện tại lớn nhất là tỷ giá:109:

Em cũng không khá hơn thầy đâu ạ -xx % còn to hơn :21: cũng may là -xx % tính trên LN của 2021 :2: không lẹm vào rổ vốn dưỡng già của iem. Nên dù thả icon :21: nhưng thực tế là " ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa " trong lòng :20:
Ui thế à, vậy Thầy với Em về nhà đóng cửa chỉ bảo lại nhau thôi. Ai đời đi làm không công cho mí ông nhà giàu thế kia.
Đỡ buồn hơn tí vì cũng có người chung cảnh ngộ. :(

A cho xin nhận xét về bank càng đi, liệu tạo đáy dài hạn được chưa hay chỉ là chiêu giữ giá để bem hàng khác rồi buông lơi:102:
Em thấy rủi ro hiện tại lớn nhất là tỷ giá:109:
Mình biết phân tích gì đâu mà nhận định Thầy ơi. Phân tích FA thì hỏi chị TTN, TA thì hỏi anh Chim Non. Mình hóng Phúc Lê Idol thì thấy ảnh toàn ôm Bank, chỉ thấy thêm chứ chưa thấy giảm.

Mình biết phân tích gì đâu mà nhận định Thầy ơi. Phân tích FA thì hỏi chị TTN, TA thì hỏi anh Chim Non. Mình hóng Phúc Lê Idol thì thấy ảnh toàn ôm Bank, chỉ thấy thêm chứ chưa thấy giảm.
Vậy là nên chờ idol cắt như cắt Anh Long mới tạo đáy đc nhỉ :21:

Xin chào các a chị VC.hôm nay e quyết định đóng hết tk dù còn vài cổ phiếu lẻ e quyết định biếu các cty Ck luôn.Chứng khoán giờ mạt rồi các a chị nhé.chạy nhanh thì còn giữ dc mạng,ai cố gồng thì chỉ có đứt nhé.đừng mong ai cứu nữa,đế thích có sống lại cũng ko cứu dc ttckvn .Hẹn gặp lại a chị VC khi VNI 650₫ .chúc mọi người bình an và mạnh khỏe.

Xin chào các a chị VC.hôm nay e quyết định đóng hết tk dù còn vài cổ phiếu lẻ e quyết định biếu các cty Ck luôn.Chứng khoán giờ mạt rồi các a chị nhé.chạy nhanh thì còn giữ dc mạng,ai cố gồng thì chỉ có đứt nhé.đừng mong ai cứu nữa,đế thích có sống lại cũng ko cứu dc ttckvn .Hẹn gặp lại a chị VC khi VNI 650₫ .chúc mọi người bình an và mạnh khỏe.
Cảm ơn anh, em đang lo quá. Chúc anh đi vui vẻ :25:

Thanh khoản thực tầm 8-10k, mức này đã là 1 bước tiến thần kỳ, sau mỗi đợt khủng hoảng mới là cơ hội đổi "đời" cho chứng sỹ, nhưng đời nào sang đời nào thì ko chắc lắm :2cool_after_boom: Nhớ hồi xưa HSG 4,5 HPG 7,8 , DRC 6...xong 1-2 năm sau bà con ngồi "ước gì" của Mỹ Tâm.
Chạy đi a ơi,vào múc mà chết ah.

Đồng ý, mình còn nghĩ về mốc 500đ cơ. Chúng mình đồng view, xin 1vote đừng ban nhé. Hạ thủ nương tựa nhau mà sống...hic

Anh thì thấy TT mới đi 2/3 của downtrend.
Nên chăng cần 1 kịch bản Vni về 10xx thì các cp mình về vùng nào mà chuẩn bị tiền mặt và plan đi tiền.
Lúc này đây ta cần tỉnh tâm tránh "tiếng ồn"ngoại nhĩ, cần nhắm mắt+bịt tai để lắng nghe tiếng nói "thị trường trong ta", chỉ số Vnindex quan trọng nhưng quan trọng hơn vẫn là DN có mô hình kinh doanh bền vững và triển vọng tương lai.
Anh đang "cố gắng" bỏ bỏ bỏ ...trò lướt lát trong thời điểm này, để quyết tâm cho1 plan với tầm nhìn hold cp cho 1-2 năm, để tới thời điểm đó sẽ ko có câu tiếc nuối "Tại sao ta ko mua cp từ Q3/22 nhỉ ?"
GL!

Back