Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Xin chào các a chị VC.hôm nay e quyết định đóng hết tk dù còn vài cổ phiếu lẻ e quyết định biếu các cty Ck luôn.Chứng khoán giờ mạt rồi các a chị nhé.chạy nhanh thì còn giữ dc mạng,ai cố gồng thì chỉ có đứt nhé.đừng mong ai cứu nữa,đế thích có sống lại cũng ko cứu dc ttckvn .Hẹn gặp lại a chị VC khi VNI 650₫ .chúc mọi người bình an và mạnh khỏe.
Anh online luôn được ưu ái nhiều like nhất, con người đặc biệt :113:

Lúc này đây ta cần tỉnh tâm tránh "tiếng ồn"ngoại nhĩ, cần nhắm mắt+bịt tai để lắng nghe tiếng nói "thị trường trong ta", chỉ số Vnindex quan trọng nhưng quan trọng hơn vẫn là DN có mô hình kinh doanh bền vững và triển vọng tương lai.
Anh đang "cố gắng" bỏ bỏ bỏ ...trò lướt lát trong thời điểm này, để quyết tâm cho1 plan với tầm nhìn hold cp cho 1-2 năm, để tới thời điểm đó sẽ ko có câu tiếc nuối "Tại sao ta ko mua cp từ Q3/22 nhỉ ?"
GL!
Hy vọng bạn nói đúng nhưng tôi thà bỏ tất cả để dành thời gian cho việc khác,việc mua dc cổ tốt nó cần thời gian mà tôi nghĩ đây ko phải thời điểm tốt.đây là lúc phải bỏ chạy.Nhiều a chị e VC đều biết tôi bán chỉ có Chuẩn mà thôi.sẽ còn giảm cực mạnh,giảm rất mạnh…tin tôi đi.

Lúc này đây ta cần tỉnh tâm tránh "tiếng ồn"ngoại nhĩ, cần nhắm mắt+bịt tai để lắng nghe tiếng nói "thị trường trong ta", chỉ số Vnindex quan trọng nhưng quan trọng hơn vẫn là DN có mô hình kinh doanh bền vững và triển vọng tương lai.
Anh đang "cố gắng" bỏ bỏ bỏ ...trò lướt lát trong thời điểm này, để quyết tâm cho1 plan với tầm nhìn hold cp cho 1-2 năm, để tới thời điểm đó sẽ ko có câu tiếc nuối "Tại sao ta ko mua cp từ Q3/22 nhỉ ?"
GL!
Thôi kỳ này nghỉ thật anh HL, kiểu gì tạo lập cũng dúi xuống, canh bảng chỉ tốn time, 06 tháng như vậy là quá đủ với e rồi. Bao giờ về 500đ thì anh em mình lại đi săn.
Buông...

Em cũng không khá hơn thầy đâu ạ -xx % còn to hơn :21: cũng may là -xx % tính trên LN của 2021 :2: không lẹm vào rổ vốn dưỡng già của iem. Nên dù thả icon :21: nhưng thực tế là " ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa " trong lòng :20:
Nhiều người chưa bị mất hết lợi nhuận của năm 2021 nên dù thị trường giảm mạnh nhưng không thấy sợ hãi.
Tâm lý chán nản cũng mới xuất hiện rất ít nên tiền bên ngoài chưa chịu vào.

Nhiều người chưa bị mất hết lợi nhuận của năm 2021 nên dù thị trường giảm mạnh nhưng không thấy sợ hãi.
Tâm lý chán nản cũng mới xuất hiện rất ít nên tiền bên ngoài chưa chịu vào.
Tiền nó chảy vào Bank kìa chế, nó ko chịu chui ra. Thấy thống kê hơn 1 triệu tỷ nằm trong đó.
Em cũng đã bán L14, tính ra 2 tua ăn được 3 triệu đồng của A7 idol. A Long với A Vượng thì bào hết số lãi còm của quá trình nhảy nhót 06 tháng. Đau quá mà ko cắt, chọn cách lãng quên như Chế thôi!

Tiền nó chảy vào Bank kìa chế, nó ko chịu chui ra. Thấy thống kê hơn 1 triệu tỷ nằm trong đó.
Em cũng đã bán L14, tính ra 2 tua ăn được 3 triệu đồng của A7 idol. A Long với A Vượng thì bào hết số lãi còm của quá trình nhảy nhót 06 tháng. Đau quá mà ko cắt, chọn cách lãng quên như Chế thôi!
Tiền không biết làm gì mang gửi bank, hiện chưa mở thêm room tín dụng để cho vay, vậy ngân hàng nó tăng lãi suất để là gì???
Cho nên thông tin báo chí không đáng tin hoặc chỉ nhìn ở góc độ nhỏ thôi.
Những cái mà mình hiểu sâu một tý xong đọc báo là muốn đi tìm đứa nhà báo đấm vào mặt nó :21:

Tiền không biết làm gì mang gửi bank, hiện chưa mở thêm room tín dụng để cho vay, vậy ngân hàng nó tăng lãi suất để là gì???
Cho nên thông tin báo chí không đáng tin hoặc chỉ nhìn ở góc độ nhỏ thôi.
Những cái mà mình hiểu sâu một tý xong đọc báo là muốn đi tìm đứa nhà báo đấm vào mặt nó :21:
Khác biệt tư duy mới có GAP để lấp vào chứ ạ.

Hơn 10 năm trên thị trường giờ mình mới hiểu ra vấn đề là TTCK thực ra chỉ là nơi mua bán kỳ vọng. Ảo như Bitcoin vậy.
Em cũng gần 20 năm với em Chứng, 5 năm với e Bitcoin. Nhưng em thấy Bitcoin nó còn rõ ràng hơn Chứng ạ.
Ví dụ: BTC thì cứ lấy 21tr nhân với giá = vốn hóa, xong lấy M2 của Top 100 quốc gia nghèo nhất thế giới cộng lại rồi chia cho vốn hóa BTC sẽ có con số giống giống PE.
Còn như anh Long đi, đang tính trên vốn điều lệ 40k tỉ, thì năm sau lại lên 53k tỉ, vài năm tới có khỉ 70k tỉ... Kiểu tiến lên mãi mãi. Trong khi thu nhập tương lai thì ko dự báo chuẩn xác được. Lên lên xuống xuống như tranh họa đồ.

Em cũng gần 20 năm với em Chứng, 5 năm với e Bitcoin. Nhưng em thấy Bitcoin nó còn rõ ràng hơn Chứng ạ.
Ví dụ: BTC thì cứ lấy 21tr nhân với giá = vốn hóa, xong lấy M2 của Top 100 quốc gia nghèo nhất thế giới cộng lại rồi chia cho vốn hóa BTC sẽ có con số giống giống PE.
Còn như anh Long đi, đang tính trên vốn điều lệ 40k tỉ, thì năm sau lại lên 53k tỉ, vài năm tới có khỉ 70k tỉ... Kiểu tiến lên mãi mãi. Trong khi thu nhập tương lai thì ko dự báo chuẩn xác được. Lên lên xuống xuống như tranh họa đồ.
Tăng vốn của anh Long nó giống chia nhỏ 1 phần bao nhiêu của BITcoin thôi.
Mấy ông phát hành riêng lẻ, trái phiểu chuyển đổi các kiểu mới không biết đâu mà lần đó em.

Tăng vốn của anh Long nó giống chia nhỏ 1 phần bao nhiêu của BITcoin thôi.
Mấy ông phát hành riêng lẻ, trái phiểu chuyển đổi các kiểu mới không biết đâu mà lần đó em.
Dạ, thì ý em cũng đại khái thế (ko rành FA nên nói ý tưởng thui ạ). Cái nguồn cung bên TTCK nó kiểu như vô cực ấy Chế. Ông nào hút được tiền là cứ hút thôi. Làm gì có ông nào chịu giảm vốn điều lệ về 0? Giải thể cty, chia tiền cho cổ đông để tận hưởng lúc giàu sang phú quý...hic

Dạ, thì ý em cũng đại khái thế (ko rành FA nên nói ý tưởng thui ạ). Cái nguồn cung bên TTCK nó kiểu như vô cực ấy Chế. Ông nào hút được tiền là cứ hút thôi. Làm gì có ông nào chịu giảm vốn điều lệ về 0? Giải thể cty, chia tiền cho cổ đông để tận hưởng lúc giàu sang phú quý...hic
Hôm qua chị vừa đặt câu hỏi với bạn: Những người giàu ( tài sản cỡ 5 triệu đô) mà họ không có khát vọng giúp đời hay cống hiến gì nhưng vẫn cố kiếm tiền bằng mọi cách là khôn hay ngu?

Hôm qua chị vừa đặt câu hỏi với bạn: Những người giàu ( tài sản cỡ 5 triệu đô) mà họ không có khát vọng giúp đời hay cống hiến gì nhưng vẫn cố kiếm tiền bằng mọi cách là không hay ngu?
Rồi bạn chị trả lời sao ạ? Em cũng đang thắc mắc.

Em thấy sao?
Là Khôn ạ, em có hỏi vài Anh rồi. Ảnh giải thích kiểu: 5 triệu thì giúp được bao nhiêu người đâu? 50 triệu thì mới may ra giúp được nhiều người cơm no áo ấm. Còn các anh Top thế giới ở Mỹ, như anh Musk thì ghê hơn: Ảnh trả lời là ảnh giúp Nhân Loại tiến bộ, loài người sống trên đa hành tinh, chứ từ thiện để cứu đói nghèo thì kiểu như muối bỏ biển.
Thấy mấy Anh Chị đó ko ai là ko muốn giúp đời, chỉ khác nhau về kiểu cách giúp đỡ thôi Chị.

Back