Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Cái dở của chi tiền gọi người tài là gặp phải bọn phông bạt, hoặc vừa tham tiền vừa không trung thành.
Đôi khi bị lừa dối như vụ mời Phan Quốc Việt về làm cho 30% cổ phần chẳng hạn.
Về góc độ khác em ko bàn, nhưng về góc độ kỹ thuật cách xây dựng và build đội hình, dựng core của Vin kém, ko biết xây lõi cũng như tạo nền tảng. Em có làm việc cùng và có lần góp ý nhưng cuối cùng mấy team làm điện tử tan hết, đúng dự báo luôn

TT tâm lý yếu con nào cũng xóc ác liệt anh ạ, tăng thì đua ce, giảm thì đua sàn
Ngắm hdg fpt mà vào tiếp fpt cho đỡ sợ rồi anh. Nay vẫn đang ngồi cf chưa biết mua gì, chiều xem rồi tính. Ai cũng sợ thứ 2 úp tiếp như thông lệ. Nhìn tt xanh mướt mà ko mấy con mua dc và có cảm giác ăn đc.

Cái dở của chi tiền gọi người tài là gặp phải bọn phông bạt, hoặc vừa tham tiền vừa không trung thành.
Đôi khi bị lừa dối như vụ mời Phan Quốc Việt về làm cho 30% cổ phần chẳng hạn.
Trước chế tự hào anh chế chẳng cần R&D, công nghệ lõi, anh có tiền, vãi tiền ra là có người giỏi về làm mà, giờ tỉnh ngộ rồi à :10:

Về góc độ khác em ko bàn, nhưng về góc độ kỹ thuật cách xây dựng và build đội hình, dựng core của Vin kém, ko biết xây lõi cũng như tạo nền tảng. Em có làm việc cùng và có lần góp ý nhưng cuối cùng mấy team làm điện tử tan hết, đúng dự báo luôn
Nói chung vì mở rộng nhanh nên nền tảng nhân sự ở các cấp thực thi hơi yếu.

Có khi người làm thuê còn đang tuyển Chủ cho mình chứ bỡn đâu ạ.

Chả có gì tỉnh ngộ cả.
Chế nói mọi thứ đều mua được nhưng cần thời gian sàng lọc và để ăn khớp với nhau tạo thành team hoàn chỉnh.
Lúc nào cũng ngay và luôn không lắng nghe ý kiến chuyên môn thì ..... :19::19:
Chốt lại là anh chỉ giỏi làm BDS và dịch vụ thôi, đừng có xớ rớ SX CN làm chi :1:

Hình như thầy đã từng có lần thầy đã nói vấn đề này rồi

Thương Chị em quá cơ, khổ thật, định hình là NĐT giá chị, chuyên thâu tóm các tài sản ngầm chưa kịp update trên BCTC, lại vớ phải con Startup, doanh số thì bèo, giá cổ cánh thì giảm, lên phố lại ko ai ủng hộ...
Thôi Chị ơi, quay đầu là bờ, Chị cũng out rồi, lỗ cũng lỗ rồi, mà lỗ có tí tẹo so với mớ lãi khổng lồ... Có thấm tháp gì đâu Chị!
Delete Xế Điện ra khỏi bảng ngay và luôn Chị nhé, ôm VHM là ngon dồi ạ! :113:

Thương Chị em quá cơ, khổ thật, định hình là NĐT giá chị, chuyên thâu tóm các tài sản ngầm chưa kịp update trên BCTC, lại vớ phải con Startup, doanh số thì bèo, giá cổ cánh thì giảm, lên phố lại ko ai ủng hộ...
Thôi Chị ơi, quay đầu là bờ, Chị cũng out rồi, lỗ cũng lỗ rồi, mà lỗ có tí tẹo so với mớ lãi khổng lồ... Có thấm tháp gì đâu Chị!
Delete Xế Điện ra khỏi bảng ngay và luôn Chị nhé, ôm VHM là ngon dồi ạ! :113:
Tầng cao nhất của tháp nhu cầu, còn anh vs em đang tầm thấp nhất anh so sánh thế sai rồi. Anh Vượng cần danh lưu muôn đời, chứ ảnh giàu nhất nhưng người ta cứ bảo ảnh chỉ có công nghệ lõi nên ảnh muốn một cái danh người đời phải kính nể, ko dc thì thôi. Mua long vương khớp giá nào là tốt nhất trong ngày hả anh?

Back