Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Năm 2019 thấy REE về cơ bản cũng thuộc dạng dưới giá trị, điện nước và cho thuê văn phòng sẽ mang lại lợi nhuận ổn định nên mua để đầu tư, coivid sập mình cũng ko bán vì nghĩ 2 mảng đó mang lại LN ổn định nên ko lo.
Đến lúc ra báo cáo quý lợi nhuận sụt giảm đâu đó 20% hay 30%. Quá thất vọng, cùng lúc đó cổ phiếu bật lên hòa vốn thế là bán luôn, và cổ phiếu tăng hơn 3 lần từ đó.
Một DN tốt thì một vài quý không thuận lợi cũng ko phải là vấn đề quá lớn.
Ngược lại một DN không ổn thì vài quý hay vài năm có lợi nhuận tốt cũng không phải là khoản đầu tư tốt.

Ko nha anh, tt này khả năng về 1000 cao, quán tính về 800. Lúc đó đợi các dn nộp đơn phá sản thì mình cân nhắc đầu tư giá trị.
ko nha a, khi sập thì vn mark theo thị trường sập thôi
china xập, vn sập
mễ sập, vn cũng sập
các index tăng lại thì vn cũng sập :2cool_after_boom:
Chung quy là sập cả ạ, vậy lại ngồi chơi tiếp :2cool_after_boom:

Chung quy là sập cả ạ, vậy lại ngồi chơi tiếp :2cool_after_boom:
thật, nhựt hàn còn co giò, chớ nở là đoạt giải ttck tệ nhất 22 rồi đó :2cool_burn_joss_stick:

Đoạn này các anh fund cuối năm rồi huy động cam kết ln, lời lỗ chia thì khóc tiếng mán nhỉ
Mình có nghe kể bạn An cô bé thích đùa nhận ủy thác ăn chia mấy chục phần trăm lãi ấy. Đợt có lãi thì người ủy thác rút tiền tính là rút lãi, chia lợi nhuận luôn. Bây giờ lỗ nhưng chưa bán nên chưa tính.

Back